หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ประโยชน์ของกระจู๋  (อ่าน 9414 ครั้ง)
เรื่องนี้มีที่มาจากกระจู๋ระบายอารมณ์ค่ะ
บางคนอาจจะคิดว่าเป็นกระจู๋ที่มีไว้ปั่น
แต่เจตนาที่ตั้งขึ้นมาเป็นเพราะว่า
ถ้าคนเรามีที่ระบายบ้างก็คงจะดี
ระบายในเรื่องที่อยากระบายแล้วออกสู่สาธารณะ
พูดง่ายๆ ก็แนวตะโกนบอกฟ้าดินไปเรื่อย
บางทีการได้ระบายเรื่องที่อัดอั้นออกมาเป็นภาษา
มันก็ทำให้ความคิดได้จัดเรียงแล้วก็จะสงบลง
แนวๆ ว่าถึงปั่นถึงดูไร้สาระในสายตาคนอื่น
แต่ก็ใช่ว่า่จะไม่เกิดประโยชน์ซะทีเดียว เนอะ

คำถามค่ะ
กระจู๋แนวๆ นี้นอกจากมีไว้ปั่นแล้วคิดว่ามีประโยชน์ีอะไรอีกมั้ยคะ
ในที่นี้หมายถึงกระจู๋ในฟอนต์ฟอรั่มนะคะ ไม่ใช่กระจู๋ในความหมายอื่น

หวังว่าคงไม่ใช่กระจู๋มาคุนะคะ  ง่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

ทำให้รู้ว่าเพื่อนร่วมบอร์ดตอนนี้มีสถานะทางร่างกายและอารมณ์เป็นอย่างไรครับ

งบน้อย
เพื่อเปิดใจครับ  ฮิ้ววว

จอนยาวตัดหน้า  โวย

Everybody's gonna love today
เพื่อตอบคำถามทางเทคนิคอื่นๆค่ะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ

รู้ใจคุณ  ลันล้า

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
ปั่น

(อ้าว ซ้ำ)
 เอือม

อย่างกระจู๋ฟังเพลงนี่ชอบไปดูเพราะอยากรู้ว่าเค้าฟังเพลงไหนกันมั่งนะ
ดูตัวอย่างจากนิ้งเป็นต้น
จำเพลงอย่าร้อนตัวของเอ็มได้เพราะนิ้งเลย
และก็หาเพลงนี้มาฟังเพราะนิ้งด้วย

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เพื่อการปลดปล่อย  ฮิ้ววว

อารมณ์ เบื่อ ว่าง ไม่มีอะไรทำ สับสน วุ่นวาย สนุก ฯลฯ

Today you , Tomorrow me.
เพื่อศึกษา เรียนรู้ และปรับตัวเข้าหากัน
หาเหยื่อ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ไว้อวดงาน

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก

คำตอบหมีนี่เด็ดดวงจริงๆ  

เลวยั้นเงา
แต่หมีป่วย  เศร้า

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ให้หมอแมวจับฉีดยา

หื่น

Everybody's gonna love today
กร๊าก กร๊าก กร๊าก

คำตอบหมีนี่เด็ดดวงจริงๆ 

เหมือนกับป้าเจ๊นั้นล่ะ  ฮิ้ววว

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
หน้า: [1] 2 3 4