หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: El Nin Yo!  (อ่าน 21228 ครั้ง)
เพราะว่าเจ๊แกไม่ได้เป็นสว.แล้ว
หมดหน้าที่
ไม่ต้องเรียกร้องความสนใจแล้ว ฮิ้ววว
คำแปลเพลง El Nin-Yo! ของทาทา ชุดใหม่ล่าสุด มาแล้ว  หมีโหดดดด

แปลแบบฮาๆนะจะได้ไม่โดนปิ้งเหมือนใน MV  ถ้าแปลจริงๆแล้วมันค่อนข้าวเสียวๆนิดนึงกัวโดนเจ๊เบียบแบนง่ะ
Can you feel it coming'down?
เธอรู้สึกว่ามันกำลังจะละลายมั้ย?
Comes down harder, harder
ละลายอย่างร้อนแรง
Comes down faster, faster
ละลายอย่างรวดเร็ว...
You're burning HOT!
ใช่แว้ววว...เธอกะลังถูกปิ้งนั่นเอง โอ้วเย้ๆๆๆ...
You got my temperature rising
Like El Nin - YO! (x4)
*** เธอตกอยู่ในห้วงอารมร์อันร้อนแรงของฉัน ดั่งกับ ปรากฏการณ์ธรณีพิบัติภัย..เอ้ย!! El Nin Yo เว้ย!! (

ซ้ำ*4)
Can you feel the fire in my eyes?
เธอรู้สึกถึงไฟอันร้อนระอุในดวงตาฉันมั้ย (ป๊าด..เห็นแต่ขี้ตา หุหุหุ)
What my lips desire can't be denied
ดูสิปากฉันยั่วยวนเกินห้ามใจนะ
I can take you to a place where the sun don't shine
ฉันสามารถพาเธอไปที่ที่ไร้แสงอาทิตย์อัสดงได้นะ (เจ้าบทเจ้ากลอน)
Ohowowo, I'll melt your mind
โว้ยๆๆๆๆๆ,ฉันจะละลายใจเธอล่ะนะ

You could say
เธอพุดได้นะว่า
I'm old fashioned
ฉันนะเป็นสิ่งที่ล้าสมัยไปแล้ว(ยังไง)
But a circuit snaps when the temperature rises
แต่ฉันนะจุดติดง่ายนะ(อารมณ์นะไม่ใช่ไม้ขีดไฟ55+)
I'm all consumed by passion
ฉันถุกผลาญไปกับไฟอารมณ์ (ป๊าดธิโธ่!!)
I need rain rain rain
ขอน้ำให้ฉันหน่อย น้ำน่ะเอามาเร็วๆ ปั่ด!เด๋วเหนี่ยว(อารมณ์ร้อนขนาด++)
I'm burning up in here
ฉันกะลังถูกปิ้งนะเร็วเข้าซี่!
This drought's 'bout to disappear
ถูกเผาซะจนแห้งใกล้จะเป็นจุล แล้ว
Rain rain rain
ขอน้ำให้ฉันหน่อย น้ำน่ะเอามาเร็วๆ ปั่ด!เด๋วเหนี่ยว(อารมณ์ร้อนขนาด++)
Ready or not, open up
พร้อมหรือยังจะที่รัก หาาาา..
*** เธอตกอยู่ในห้วงอารมร์อันร้อนแรงของฉัน ดั่งกับ ปรากฏการณ์ราหูอมเดือน..เอ้ย!! El Nin Yo เว้ย!! (

ซ้ำ*4)
Don't leave me till I'm satisfied
อย่าจากฉันไปไหนเด็ดขาดจนกว่าจะทำให้ฉันพอใจ!! (กลัวเจ๊เบียบ แบนจังท่อนนี้อ่ะ)
I won't say no to something I haven't tried
ฉันจะไม่ปฏิเสธจนกว่าจะได้ลอง
I won't object to my hands and feet being tied
ฉันไม่เกี่ยงที่จะโดนมัดมือมัดเถ้าเลยสักนิด
This girl don't khow 'bout being shy
ผู้หญิงอย่างฉันไม่รู้จักคำว่าอาย (โห..)***

You could say
เธอพุดได้นะว่า
I'm old fashioned
ฉันนะเป็นสิ่งที่ล้าสัยไปแล้ว(ยังไง)
But a circuit snaps when the temperature rises
แต่ฉันนะจุดติดง่ายนะ(อารมณ์นะไม่ใช่ไม้ขีดไฟ55+)
I'm all consumed by passion
ฉันถุกผลาญไปกับไฟอารมณ์ (ป๊าดธิโธ่!!)
This drought's 'bout to disappear
ถูกเผาซะจนแห้งใกล้จะเป็นจุล แล้ว
And let it rain
ทำให้มันชุ่มฉ่ำไปเลย โว้!!
*** เธอตกอยู่ในห้วงอารมร์อันร้อนแรงของฉัน ดั่งกับ El Nin Yo เร้ยยย์!! (ซ้ำ*4)

Can you feel it coming down?
เธอรู้สึกว่ามันกำลังจะละลายมั้ย?
Comes down harder, harder(What)
ละลายอย่างร้อนแรง (อะไรน้า)
Comes down faster, faster(What)
ละลายอย่างรวดเร็ว...(อะไรน้า)
You're burning HOT!
เธอกะลังถูกปิ้ง 555+

*** เธอตกอยู่ในห้วงอารมร์อันร้อนแรงของฉัน ดั่งกับ ปรากฏการณ์ราหูอมเดือน..เอ้ย!! El Nin Yo เว้ย!! (

ซ้ำ*4)
Can you feel it coming'down?
Comes down harder, harder
ละลายอย่างร้อนแรง
Comes down faster, faster
ละลายอย่างรวดเร็ว...
You're burning HOT! [/size][/color]
เธอกะลังถูกปิ้ง โอ้วเย้ๆๆๆ...
แปลโดย jayjay คร้าบบบ

ที่มา
http://www.tatayoungfanclub.com/board/viewtopic.php?t=304

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เคยเห็นในพันทิปครับ ขี้เกียจอ่าน หมีโหดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
โอเค เพลงนี้เอาไว้ปิ้งขนมปังนี้เอง (แจ๋ว แจ๋ว)

กร๊าก กร๊าก แปลมาซะขำ

ขำที่ปิ้งนี่แหละ

Las Noches Rubicundior
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A4593825/A4593825.html
มาแล้วๆ (อิอิ)

เจ๊เบียบเพิ่งจะเห็นมั้งครับ  (อิอิ)

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น

แกว่งเท้าหาเสี้ยน  ไอ้มืดหมี

ดังกว่าเดิม (อิอิ)

อยู่ข้างป้าเบียบ (แจ๋ว แจ๋ว)

งบน้อย
แต่จริงๆทาทาไม่ได้อ้างอิงความเป็นไทยเลยแล้วเกี่ยวกับวัฒนธรรมตรงไหนครับ หมีโหดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ

ตอนป้าเค้ายังสาว ไม่ได้อินเตอร์มั้ง  ฮิ้ววว

เพราะทาทาเป็นคนไทย ไงคะ
ป้าเค้ารับไม่ด้ายยยย  ฮิ้ววว

<3.
http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=noted&month=08-2006&date=24&group=12&blog=1
อัลบั้ม Temperature Rising ครับ เปิดด้วยไออีแท็บ หมีโหดดดด

คลิปเด็กม.ปลาย El nin yo ออกช่อง5  กร๊าก  กร๊าก
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7