หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: แชมป์ประสานเสียงโลก  (อ่าน 4797 ครั้ง)
เด็กไทยที่เก่งจริงๆวุ่ย
ได้เหรียญนู่น นี่มาทุกอาทิตยเลย (แจ๋ว แจ๋ว)

ดูถึงลูกถึงคน
แล้วอยากดูแบบเต็มๆ

ใครมีที่โหลดแบ่งให้ตูหน่อย นะนะ (นี่หละประเด็น)

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
จบ ปั่นได้

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
 ฮือๆ~ หมีสุดสวย

อย่าเพิ่งชี้ชวนให้ปั่นกันสิ
ขอตูเป็นเรื่องเป็นราวซะกระจู๋เถอะ

นะนะนะ

ถ้าไม่เข้าใจ ไปอ่านบรรทัดแรกซ้ำ 5 รอบ

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ฮือๆ~ หมีสุดสวย

อย่าเพิ่งชี้ชวนให้ปั่นกันสิ
ขอตูเป็นเรื่องเป็นราวซะกระจู๋เถอะ

นะนะนะ

ถ้าไม่เข้าใจ ไปอ่านบรรทัดแรกซ้ำ 5 รอบ

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
เอาหาเร็วๆเข้าค่าคลิปน่ะ ใครรู้บอกด้วย  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ไม่ปั่นแล้วเหรอครับ  งั้นเหรอ

Everybody's gonna love today
ผมไม่ได้ตามข่าว
เห็นตอนเที่ยง เดนิวส์เอาไปลงหน้าหนึ่ง มีธงชาติปลิวไสว
ผู้คนมารอรับ (ที่สนามบิน?) เนืองแน่น

ไม่แน่ใจว่าใช่ทีมเดียวกับที่พาดหัวในเฉลิมไทยว่า
สงสารเด็กไทย ได้แข่งระดับโลกแต่ไม่มีใครสนับสนุนงบฯ อะไรงี้หรือเปล่า
www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A4558146/A4558146.html

ถ้าใช่ ภาพที่เห็นจากหน้าหนังสือพิมพ์ก็คงดูน่าหดหู่ยังไงไม่รู้
แต่ถ้าไม่ใช่ ก็ขอแสดงความดีใจอย่างแรงครับ
(เดี๋ยวก็มีสปอนเซอร์มาจับเองครับน้องๆ เพราะเนื้อหอมแล้วนี่)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เมื่อคืนดูเต็มๆที่ช่อง 9 มันเพราะเอาซะมากๆ

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

Everybody's gonna love today
เด็กไทยเก่งครับ  (แจ๋ว แจ๋ว)

ร้องโชว์สดๆ ที่สนามบินด้วยครับ เพราะมากๆ กรี๊ดดดดด
น้องๆ เก่งมาก เจ๋ง

กำลังโหลดข้อมูล .....
เมื่อคืนดูเต็มๆที่ช่อง 9 มันเพราะเอาซะมากๆ

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

นี่ตูพลาดเองเหรอเนี่ย ฮือๆ~

ตอนที่ฉลองในหลวงครองราชย์ครบ60 ปี
ไปร่วมมิสซาที่เอแบคค่ะ โรงเรียนจัดไป
แล้วคณะ เซนต์จอห์น เค้าก็ไปร้องประสานเสียงโชว์พาวนิดหน่อย  ฮิ้ววว

แต่ ฟังแล้วแบบเพราะเว่อออ~  กรี๊ดดดดด

จริงๆเคยฟังเค้าร้องตั้งแต่เค้าประกวด ร้องเพลง สรรเสริญพระบารมี
ที่ได้ที่หนึ่ง
ทีแรก นึกว่าเค้าใช้เส้น
เพราะเห็น คอนดรักเตอร์เป็น คนในวงการนี่นา
แต่พอได้ฟังจริงๆก็

เจ๋ง

ผมไม่ได้ตามข่าว
เห็นตอนเที่ยง เดนิวส์เอาไปลงหน้าหนึ่ง มีธงชาติปลิวไสว
ผู้คนมารอรับ (ที่สนามบิน?) เนืองแน่น

ไม่แน่ใจว่าใช่ทีมเดียวกับที่พาดหัวในเฉลิมไทยว่า
สงสารเด็กไทย ได้แข่งระดับโลกแต่ไม่มีใครสนับสนุนงบฯ อะไรงี้หรือเปล่า
www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A4558146/A4558146.html

ถ้าใช่ ภาพที่เห็นจากหน้าหนังสือพิมพ์ก็คงดูน่าหดหู่ยังไงไม่รู้
แต่ถ้าไม่ใช่ ก็ขอแสดงความดีใจอย่างแรงครับ
(เดี๋ยวก็มีสปอนเซอร์มาจับเองครับน้องๆ เพราะเนื้อหอมแล้วนี่)

เห็นที่โรงเรียนก็จะไปแข่งดุริยางค์ ที่เกาหลีเหมือนกัน (ไม่รู้ว่าแข่งไปรึยัง - -')
โรงเรียนหนิงค่อนข้างสนับสนุน พวกดุริยางค์มากกว่าด้านอื่นๆเลย
กิจกรรมอย่างอื่น ไม่มีเลย  เอือม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ค. 2006, 23:55 น. โดย MINI~ » บันทึกการเข้า

<3.
ตอนที่ฉลองในหลวงครองราชย์ครบ60 ปี
ไปร่วมมิสซาที่เอแบคค่ะ โรงเรียนจัดไป
แล้วคณะ เซนต์จอห์น เค้าก็ไปร้องประสานเสียงโชว์พาวนิดหน่อย  ฮิ้ววว

แต่ ฟังแล้วแบบเพราะเว่อออ~  กรี๊ดดดดด

จริงๆเคยฟังเค้าร้องตั้งแต่เค้าประกวด ร้องเพลง สรรเสริญพระบารมี
ที่ได้ที่หนึ่ง
ทีแรก นึกว่าเค้าใช้เส้น
เพราะเห็น คอนดรักเตอร์เป็น คนในวงการนี่นา
แต่พอได้ฟังจริงๆก็

เจ๋ง

เห็นที่โรงเรียนก็จะไปแข่งดุริยางค์ ที่เกาหลีเหมือนกัน (ไม่รู้ว่าแข่งไปรึยัง - -')
โรงเรียนหนิงค่อนข้างสนับสนุน พวกดุริยางค์มากกว่าด้านอื่นๆเลย
กิจกรรมอย่างอื่น ไม่มีเลย  เอือม

กรี๊ดดดดด ไปมิซซาด้วย
เผอิญตอนเด็กๆ พี่ยู่ในวงการดุริยาค์ และวงขับร้องประสานเสียงในโบสถ์ด้วยน่ะ
ก็เลยอินกับอะไรแนวนี้เป็นพิเศษ  ยิ้มน่ารัก  นึกถึงตอนนั้นทีไร รู้สึกอิ่มๆ ทุกที
ทั้งๆที่ตอนนั้นขี้เกียจซ้อมมาก เพลีย

ใครอยู่แถวสระบุรีบ้าง โบสถ์ไกล้ อ เมืองที่สุดตั้งอยู่ที่ใด
(ไม่ได้ไฟล์ ตูขออย่างอื่นก็ได้)  ไอ้มืดหมี

รู้จักแต่โรงเรียน นานาชาติเซนต์จอห์นแม่รี่ สระบุรี
เห็นโฆษณาบ่อย  (อิอิ)

<3.
  เอือม ไกลโขน่ะหนิงเอ้ย

ช่วงนี้ซวยบ่อยมาก หนิงพูดเรื่องนี้มาก็ดี เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปหาพระหาเจ้ามั่งท่าจะดี  ปลื้ม

อ่านกระทู้นี้แล้วหดหู่ชอบกล

http://pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A4562157/A4562157.html

ไม่รู้จะแก้ยังไงทัน

งบน้อย
หน้า: [1] 2