หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 23

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแปลไทย-อังกฤษหน่อยสิคะ (ด่วน)  (อ่าน 125862 ครั้ง)

ศุกร์เย็น ๆ - เสาร์ทั้งวัน - อาทิตย์ทั้งวัน

อืมม...

รู้สึกโดนกระทบ
 ฮือๆ~

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ถ้าจะหาคนช่วยทำการบ้าน
ไปหาที่อื่น

ทำเองก่อนเป็นไหมล่ะ
โปรแกรมช่วยเยอะแยะ

ไม่เกี่ยวกับว่า ให้มาวันไหนหรอก
แต่อยู่ที่ความรับผิดชอบ
และจะขวนขวายที่จะทำหรือเปล่าแค่นั้นเอง

เห็นกระจู๋ ช่วยทำการบ้านหลายๆอันแล้วหงุดหงิดหว่ะ  ง่ะ

ฮือๆ~

งบน้อย
แล้วถ้าสาวนุ่งน้อยห่มน้อยมาบอกว่า ช่วยทำการบ้านหน่อยค่ะ ล่ะ หื่น

เอาเลย  ฮิ้ววว

พี่เมย์ลองถูไถไปนะครับ
อีกตั้งหลายชั่วโมง

ถ้าไม่ทำ ก็ทำไม่เป็นครับ  ฮิ้ววว
ถ้าจะหาคนช่วยทำการบ้าน
ไปหาที่อื่น

ทำเองก่อนเป็นไหมล่ะ  - เป็นค่ะ  แต่ทำไม่ได้
โปรแกรมช่วยเยอะแยะ - นั่นสิคะ  แต่ในเครื่องไม่มีค่ะ มีแต่แปลอังกฤษเป็นไทย

ไม่เกี่ยวกับว่า ให้มาวันไหนหรอก - วันศุกร์เลิกเรียนทุ่มครึ่ง เสาร์-อาทิตย์ต้องซ้อมท่าให้เพื่อน ถ้าเพื่อนทำไม่ได้ตามที่ต้องการ  ก็หมายถึงคะแนนของห้องที่จะลดลงไป  กลับถึงบ้าน 6 โมง จากนั้นก็ต้องพิมพ์งานให้แม่
แต่อยู่ที่ความรับผิดชอบ  -  ถ้าไม่รับผิดชอบก็คงจะหัวเราะแล้วบอกเพื่อนว่าไม่ทำแล้วล่ะค่ะ
และจะขวนขวายที่จะทำหรือเปล่าแค่นั้นเอง - บทนำเรื่องบ้านปะอาวได้แล้วค่ะ  เหลือแค่ส่วนที่เอามาลงในนี้เท่านั้น

เห็นกระจู๋ ช่วยทำการบ้านหลายๆอันแล้วหงุดหงิดหว่ะ  ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ค. 2006, 20:54 น. โดย zodaa-fire` » บันทึกการเข้า

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
ถ้าเอาที่ตัวเองแปลมาโพสให้ดู
แล้วบอกว่าช่วยดูหน่อยค่ะ ต้องแก้ตรงไหนบ้าง

รับรองว่ามีคนช่วยแน่ เคยมีคนทำมาแล้ว
อย่างน้อยก็มีความกระตือรือร้น

Today you , Tomorrow me.
เนมว่าที่เค้ามาขอความช่วยเหลือ
ก็เพราะต้องการความช่วยเหลือจริงๆ เพราะทำไม่ได้แล้ว ที่สุดแล้ว พยามสุดๆแล้ว จึงมาที่นี่
เพราะที่นี้มีผู้คนมากมาย ทั้งเก่งคอม เก่งภาษา เป็นคุณหมอ ฯลฯ
และอาจจะมีความสัมพันธ์ถึงขั้นเป็นพี่ เป็นเพื่อน เป็นน้อง ....
หรือแม้แต่คนร่วมโลก ถ้าใครพอรู้แนวทาง หรือควรจะไปเปิดโปรแกรมนี้ๆๆๆๆเว็บนั้นเว็บนี้
ก็บอกคุณ เมย์ หน่อยเถอะค่ะ   ...นะ

Cannot find server - iLLUSiON
ชัวะ ชิส เช้ง ชว้าง ดึ๋งห์ ~

(เสียงปั่นการบ้าน)
 ง่ะ

ลองหาศัพท์เฉพาะดูก่อนค่ะ
ในโปรแกรมพจนานุกรมไทยทั้งหลายนะ

แล้วเดี๋ยวไม่สวยตรงไหนจะช่วยแก้ให้

/ นี่คือเหตุผลในจู๋จน.เฉพาะ ที่ไม่ค่อยอยากเฉลยก่อน ยกเว้นไอ้ข้อรากที่สามนั่น  เกย์แอบ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เดี๋ยวเนมจะพยามช่วยเองค่ะ แป๊บนึงนะคะ

Cannot find server - iLLUSiON
เอ๊ะ เคยบอกให้ดูของอุ๊เป็นตัวอย่างว่าทำยังไงถึงจะมีคนมาช่วยเหลือแล้วนี่นา
สงสัยจะไม่เข้าใจ

มา ตูขอเฉลยเลยว่าของอุ๊น่ะ เขาทำเอง แล้วเอาผลงานที่ทำมาให้คนอื่นดูว่าดีหรือเปล่า ยังไง
เพราะนั่นหมายถึงตัวเองได้พยายามแล้ว ไม่ใช่ว่ายังไม่ได้เริ่มลงมือก็สรุปว่าทำไม่ได้ซะแล้ว

ลองดูนะ ปิดคอมซะ แล้วเริ่มเลย
เดี๋ยวก็เสร็จ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ตรงประเด็น ฮิ้ววว

ถ้าทำมาแต่แรกใช้ช่วยขัดเกลาตอนนี้คงเสร็จไปแล้วล่ะ

งบน้อย
อ๊ะ ถูกต้อง  ลันล้า

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
ลันล้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 23