หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 36

ผู้เขียน หัวข้อ: เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย  (อ่าน 113198 ครั้ง)
เพิ่งเห็นตัวอย่างหนังเรื่องนี้

http://www.seasonschangethemovie.com/

นางเอก (คนที่สีไวโอลิน) ชื่ออะไรอ่ะคับ  ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ส.ค. 2006, 12:53 น. โดย X Saint » บันทึกการเข้า
อยากดูมากๆ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

เพื่อนของเราชื่อความเหงา

กรี๊ซซซซซ...

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

อยากดู หื่น

งบน้อย
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย ดูแลสุขภาพดีๆ ทิฟฟี่ แผงสีเขียว ทิฟฟี่  ฮิ้ววว

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เป็นหนังอีกเรื่อง ที่ผมอยากดูมาก
ชื่อหนังแปลก
คอนเซปต์แปลก
อยากรู้ว่าผู้กำกับจะสามารถทำหนังเกี่ยวกับดนตรี ออกมาได้ดีขนาดไหน
หลังจากที่ผมซูฮก กับ โหมโรงมาแล้วรอบหนึ่ง อยากรู้ว่าเรื่องนี้ จะทำได้ขนาดโหมโรงหรือเปล่า
เอ๊ะ หรือว่าหนังจะสื่อคนละแนว   เฮ้ย!?

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
น่าดูจัง กรี๊ดดดดด ดูภาพตอนแรกนึกว่าจะออกแนว สวิงเกิร์ล ซะอีก

เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย ดูแลสุขภาพดีๆ ทิฟฟี่ แผงสีเขียว ทิฟฟี่  ฮิ้ววว

ทิฟฟี่เค้าว่าไม่ค่อยดีนิ ขอเปลี่ยนเป็น ไทลินอล แล้วกันนะเจฟ
ว่าแต่นางเอก  หื่น  กรี๊ดดดดด

ส่วนพี่ฉักรับพาราเบลลั่มแทนไทลินอลมั้ยครับ  กรี๊ดดดดด

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เป็นหนังอีกเรื่อง ที่ผมอยากดูมาก
ชื่อหนังแปลก
คอนเซปต์แปลก
อยากรู้ว่าผู้กำกับจะสามารถทำหนังเกี่ยวกับดนตรี ออกมาได้ดีขนาดไหน
หลังจากที่ผมซูฮก กับ โหมโรงมาแล้วรอบหนึ่ง อยากรู้ว่าเรื่องนี้ จะทำได้ขนาดโหมโรงหรือเปล่า
เอ๊ะ หรือว่าหนังจะสื่อคนละแนว   เฮ้ย!?

ผมว่าน่าจะคนละแนวกับโหมโรงนะ... โหมโรงนี่ออกไปทาง Amadeus, Legend of 1900 อะไรประมาณนั้น แต่เรื่องนี้ผมว่าก็แนวถนัดของ ผกก. ชุดนี้ คือ รักกุ๊กกิ๊กแบบแฟนฉัน เพื่อนสนิท... ที่มีดนตรีมาเกี่ยวน่าจะไปทาง หนังญี่ปุ่นของปี 2 ปีก่อน (จำชื่อไม่ได้)

ส่วนที่ผมถาม หาคำตอบเองได้แล้วอ่ะคับ

http://www.thaicinema.org/kit21seasons_change2.asp
เห็นโบสเตอร์แล้วนึกถึงหนังเรื่อง swing girl

แต่คงไม่เหมือนกันมั้งครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
อยากดูด้วย ฮือๆ~

(แฟนฉัน + เพื่อนสนิท)/2
กลายเป็นหนังที่น่าดูที่สุดของปี

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
น่าดูนิดนึง ไอ้มืดหมี

เห็นโบสเตอร์แล้วนึกถึงหนังเรื่อง swing girl

แต่คงไม่เหมือนกันมั้งครับ

อ่า ใช่ Swing Girls นี่เอง ที่ผมหมายถึง (ที่ว่าจำชื่อไม่ได้)
swing girl มันเป็นหนัง summer ของสาวๆนิครับ ดูเอาสนุกๆใสๆ ลันล้า(แต่เอามาตั้งชื่อไทยซะล่อเป้าเลย อี๋~ "สาว สวิง กลิ้ง ยกแกล้ง" สลับมานิยุ่ง เอือม)
แต่ก็ดีครับ ช่วงนี้เห็นหนังไทยออกมากันเยอะดี สนับสนุนๆ (อิอิ)

คิดว่าคงไม่ได้ออกมาแนว แค่เพื่อนค่ะพ่อนะครับ  ฮิ้ววว

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
สวิงเกิน  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 36