หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดเห็นยังไงกับพวกสปอยล์ทั้งหลาย  (อ่าน 9154 ครั้ง)
ก็อยาทราบความเห็นของพวกพี่ๆชาวฟอนต์อ่ะครับ ว่าคิดเห็นยังไงกับพวกสปอยล์การ์ตูนทั้งลาย

ขอความกรุณาด้วยคร้าบบ

แล้วก็ ได้โดปรดต้อนรับขับใล่ผมด้วยแล้วกันนะครับ(ที่ห่างหายไป .. เอ่อ .. ค่อนข้างนาน ไม่ทรายว่ายังพอจำกันได้รึเปล่า)

หลายๆคนก็คงจะอัพขึ้นไปกันจนถึงพี่ช้าง  ( ชิ)  ยินยอมฟังเสียงเยาะเย้ย คริคริ

และช่วยต้อนรับถีบไล่เตะโด่งด้วยละกันนะครับ  หวังว่าคงทราบทั่วกัน เหลือบ 

ค้วย ฟ า ม เคารพ อย่างสูง ง่ะ ปานตึกเวิล์ดเทรด (ที่โดนชนล้ม ความสูงหดลดหายเมือด)
ใครน่ะ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
สูงปานตึกเวิร์ดเทรด ว่าซ๊านนนน

ไม่ต้องบอกก็รู้ถิ่นพำนัก  (อิอิ)

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
ถ้าเป็นคนอ่านการ์ตูนก็รู้สึกไม่ชอบค่ะเวลามีคนเล่าก่อนให้ฟัง -*-

ลอกนึกภาพคนสปอยล์คุโรมาตี้สิ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ในสถานการณ์ดังกล่าว เรามีสิทธิ์เลือกที่จะไม่รับข้อมูลได้ไหมครับ  ฮิ้ววว

Viens petite fille dans mon comic strip Viens faire des bull's, viens faire des WIP!
Des CLIP! CRAP! des BANG! des VLOP! et des ZIP! SHEBAM! POW! BLOP! WIZZZZZZ!
ใครน่ะ  หมีโหดดดด

น้องคนนี้ ที่บ้าๆ Gaara หน่อยๆหน่ะ

มาปั่นอยู่ัพักหนึ่งแล้วหายไป  คริคริ

คิดเห็นยังไงกับพวกสปอยล์เหรอ

- ถ้าเป็นการ์ตูนพี่ชอบนะ  ฮี่ๆ ประมาณว่าติดสปอยล์บลีช และ นารุโตะ หน่ะ

คือบางทีการ์ตูนเรีื่องยาวๆ กว่าจะออกมารวมเล่มแต่ละครั้งนานมากๆ

แล้วพออ่านมาโห กำลังถึงตอนไคลแมกซ์อ่าวจบ  อี๋~

เลยชอบไปหาสปอยล์อ่าน แต่ว่าต้องหาแหล่งเชื่อใจได้นะ เดี๋ยวมามั่ว  ฮิ้ววว

Las Noches Rubicundior

เป็นสิทธิ์อันพึงกระทำถ้าแจ้งเตือนก่อน

โดยส่วนตัวคิดเห็นว่าเป็นเรื่องเสียมารยาท ถ้าไม่มีการแจ้งเตือน

เคยโดน Spoiler ตอนสำคัญของ Death Note โดยไม่มีการแจ้งเตือนล่วงหน้า

เซ็งจิตแทบอยากโดดเตะไอ้บ้านั่น

งบน้อย
ถ้าอยากรู้ก็ไปหาอ่าน

ไม่อยากรู้ก็ไม่ต้องอ่าน ไม่ต้องกดเข้าไปดู  ยิ้มน่ารัก

หึย โดนปั่นตัดหน้าไปหนึ่งคน ไอ้เราก็ลืมไปว่าพวกพี่ๆเค้าปั่นกันเร็วขนาด

อ๊าร์ ท่านพี่โซริๆยังจำกระผมได้

จริงๆอ่ะ ผมไม่ได้บ้ากาอาระหรอกครับ คือว่า ตอนนั้น พอดีมันมีภาพ เลยเอามาลง

แล้วก็เจอพพวกพี่ๆเค้าเอาไปแต่งเล่น(ภาพรักนะเด็กโง่อ่ะครับ) แล้วก็มีมาถกกันเรื่องความหมายของคำบนหัวกาอาระอีก(ทำให้ถึงโอกาสที่เด็กโง่อวดฉลาดอย่างกระผม ได้มีโอกาสแสดงความ สู่รู้ บ้าง)

แต่จริงๆแล้ว ตอนนี้ ผมบ้าท่านเดอิดาระครับ

อ้าวเวง ดันโดนท่านพี่ตัวเองตัดหน้าอีก ต้องมากดส่งซ้ำอีกรอบ ฮึ้ยยย โวย
 เกย์แอบ ดูหนังจีนกำลังภายในเยอะนะเรา มาท่านพ่งท่านพี่

คารวะ  ท่านเจ้าแม่โซริ 

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
เราไม่รับเจ้าเป็นลูกศิษย์หรอก

โวย ไม่ใช๊

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
สปอย มันเป็นอย่างไงเหรอ ผมไม่รู้จักน่ะ

แต่ฟังจากชื่อนี่คงเป็นพวกไม่ดีมั้ง 555

^ข้างบน ถ้าไม่รับ ก็ต้องไม่ยอมลุกขึ้นด้วยสิ 555

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
สปอย มันเป็นอย่างไงเหรอ ผมไม่รู้จักน่ะ

แต่ฟังจากชื่อนี่คงเป็นพวกไม่ดีมั้ง 555

^ข้างบน ถ้าไม่รับ ก็ต้องไม่ยอมลุกขึ้นด้วยสิ 555

สปอยล์คืออะไรงั้นรึ หึ ข้าจะอธิบายอย่างรวบรัด

มันก็คือพวกที่เอาตอนต่อไปของการ์ตูน(หรือหนังสือ ฯลฯ)ที่ยังไม่รวมเล่ม หรือเเพร่หลายทั่วไป มาเผยแพร่

ซึ่งทำให้เสียความรู้สึก เสียอารมณ์ 

และทำให้บังเกิดอารมณ์อยากฆ่าเจ้าของสปอยล์นั้นๆ

บางทีมีสปอยล์แอบแฝง   

เศษสตางค์ก็โดนเหมือนกันครับ ตอนไคแมกซ์เดธโน้ต โวย โวย
หน้า: [1] 2 3