หน้า: 1 ... 158 159 160 161 162 163 164 [165] 166 167 168 169 170 171

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋สารภาพรัก  (อ่าน 444111 ครั้ง)
ยังเก็บจดหมายกุ๊กกิ๊ก และไดอารี่ของแฟนเก่าแฟนไว้ให้เลย
รักษาอย่างดี  อืมมมมห์
เป็นแฟนที่ดีมั้ย

ให้อันนี้แล้วกันนะครับอัจ  เจ๋ง

ส่วนผม น่าจะไม่ได้เก็บไว้เลย
คงหายหมดไม่ก็กลายเป็นกระดาษเอาไปชั่งขาหมดแล้ว

ตอนนี้ที่มีเก็บไว้สองอย่างคือ
เฟรนชิพ ตอน ป.6
กับ การ์ดอวยพรวันเกิดใบแรก ที่เพื่อน ๆ ม.ต้น เขียนให้
เป็นการ์ดใบใหญ่ ๆ เขียนด้วยหมึกหลากหลายสี
ผมก็เคลือบเก็บไว้อย่างดี
ตอนนี้ยังแขวนอยู่ที่ประตูห้องนอนผมอยู่เลย การ์ดใบนี้
เวลาจะเดินเข้าออกก็จะเห็น
ถ้าแวะอ่านก็จะยิ้ม 
แม้ตอนนี้สีมันจะซีดลงอย่างเห็นได้ชัดก็ตาม(กาลเวลา)
แต่รอยหมึกก็ยังไม่ได้จางหาย ยังคงทิ้งรอยความทรงจำดี ๆ ที่เคยมีเอาไว้  ยิ้มน่ารัก

ปล. ตอนบ่ายแทบไม่ได้คุยกัน เดาว่าเขาน่าจะประชุม
เขาก็ไมไ่ด้ให้คำตอบอะไร ก่อนกลับบ้านก็ยักแวะเข้ามาทักผมในเอ็มว่า

ลันล้า กลับก่อนนะ เดี๋ยวหัวหน้าออกมาเจอ จะไมไ่ด้กลับบ้าน ห้าห้าห้า
 ไอ้มืดหมี กลับบ้านดี ๆ นะ แล้วพรุ่งนี้เจอกันใหม่ครับ ^^
 ลันล้า อื้อ
 ไอ้มืดหมี บาย ๆ
 ลันล้า บับบาย บับบาย

ใช้ภาษาได้วัยรุ่นมาก สาวน่ารักคนนี้  ยิ้มน่ารัก

มันผ่านไปแล้วฮะ จะให้เอามาตระหนักถึงมากไม่ได้หรอก ตั้งเป็นสิบปีแล้ว
ปล. คือขี้ลืม แต่ทำเป็นอ้าง กร๊าก

http://wdgd.multiply.com/journal/item/149
วางแผงแล้วจ้า (^0^)/

แฟนคนแรกชอบเขียนนู่นนี่ใส่กระดาษแผ่นเล็กๆ ให้เสมอๆ
แต่พอเลิกกันก็เก็บรวบรวมให้เค้าคืนไป  ไม่รู้ป่านนี้เขายังเก็บไว้มั้ย

ตอนเลิก คืนของแฟนหมดเลย

ตอนนี้ มานั่งเสียดาย ฮ่าๆๆๆ

ฮ่าๆ ฮือๆ
ตอนตูมาเทรนที่เกาหลี

ตูส่งจดหมายหาแฟนแทบทุกวันเลยนะ

ทั้งๆที่โท.คุยกันด้วย

สุดท้าย เค้าไม่ได้เห็นค่าอะไรกับจดหมายตูเลย เศร้า

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
ตอนเลิก คืนของแฟนหมดเลย

ตอนนี้ มานั่งเสียดาย ฮ่าๆๆๆ

เหมือนกัน

ถ้าเป็นพวกกระดาษเก็บไว้อย่างดี ยังเรียบ ใหม่
เหมือนวันแรกที่ได้รับ

แต่ความรู้สึกไม่เหมือนแล้ว

นานๆ หยิบมาอ่านซักครั้ง ก็ทำให้ยิ้มได้นะ  กร๊าก

Las Noches Rubicundior
จริง

ยิ้ม+ขำ ในความเลี่ยน

ทำไมเมื่อก่อนเวลาอ่านถึงได้รู้สึกดีๆ กับไอ่คำเลี่ยนๆพวกนี้ได้นะ

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ฮ่าๆ ฮือๆ
สำหรับออย
ในเมื่อเค้าไ่ม่ให้คำตอบ คำตอบที่เราคาดหวังว่าจะขาวหรือดำ

แสดงว่ามีลุ้นครับ

ผมคิดว่า......
เค้าไม่อยากฟันธงลงไป
อาจเพราะคงคิดถึงใจออยส่วนหนึ่ง
อยากศึกษา เรียนรู้ออยอีกส่วนหนึ่ง

หรือเค้ายังหาคำตอบให้กับตัวเองยังไม่ได้นั่นแหละ
เริ่มมีอาการหวั่นไหวเล็กน้อยก่อตัวขึ้นแล้วล่ะ
เพียงแต่ยังไม่ได้แสดงออกมาชัดเจน

ผู้หญิงส่วนมากเก็บความรู้สึกเก่งนะ
บางทีเค้าก็อาจจะเอาไปปรึกษาเพื่อนเค้าว่ามีหนุ่มอารมณ์ดีคนนึงมาแอบชอบๆ อยู่
แล้วเพื่อนก็อาจจะแนะนำอะไรไว้บ้างก็ได้

คิดเข้าข้างตัวเองไว้ก่อน ยิ้มน่ารัก

วุ๊ยยย~ ตื่นเต้นแทน กรี๊ดดดดด

เรื่องจดหมาย
เกิดทันยุคที่สื่อสารกับหญิงด้วยจดหมายเหมือนกันนะ
ยังเก็บความทรงจำที่ดีไว้อยู่กล่องนึงเหมือนกัน
ไม่ว่าเค้าจะทำให้เราเจ็บช้ำ เราปฏิเสธเค้า เค้าหลอกเรา
อ่านแล้วมันย้อนนึกกลับไปหาเหตุการณ์เก่าๆ ได้ดี

นานๆ ได้กลับบ้านทีแล้วว่างก็เอาขึ้นมาอ่านบ้าง บางฉบับ
ป่านนี้เค้า (หลายคน) คงมีแฟนดีๆ กันหมดแล้วล่ะ ลันล้า
ภาวนาไว้เช่นนั้น

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
เห็นด้วยกับพี่สฟิงค์นะครับ
ว่าออยมีลุ้น

แต่แทนที่จะมามัวกระวนกระวาย
คอยคำตอบจากเขา
ก็ให้ทำลืมๆ ไปซะ
แต่ให้ชวนเขาไปกินข้าว
ไปเที่ยวโน่นนี่ หรือชวนไปทำบุญ
จะได้รู้จักกันมากขึ้นกว่านี้

สาวๆ แถวนี้เห็นด้วยกับผมไหม
ขอบคุณครับ

ชวนไปกินข้าวนี่ สเตปต่อไปเลย ป๋าณต  ยิ้มน่ารัก
ตอนนี้ไม่ได้เจอมาจะ 3 วันแล้ว
ไม่รู้เหมือนกันว่า ทำไมไม่ได้เจอ
อาจเพราะว่า ทำตัวเหมือนปรกติอย่างที่พี่ ๆ เพื่อนๆ ว่า
ถ้าไม่เจอก็ไม่เป็นไร
แต่ถ้าเจอ ก็ถือว่าโชคดี แฮปปี้ ยิ้มทั้งวัน
แต่อีกใจหนึ่งก็คิดว่า เอ แปลกจัง
ทั้ง ๆ ที่ผมไม่ได้ตั้งใจจะไปดักเจอ
หรือรอเวลา
ผมก็มาตามเวลาของผมปรกติ
ซึ่งใกล้เคียงกับเธออยู่แล้ว
แต่ไม่เคยเจอเลย 3 ครั้ง
ซึ่งทั้ง 3 ครั้ง
ผมตื่นสาย และมาทำงานคนละเวลาตลอด
น่าจะได้เจอซักครั้งซิน่า คิดในใจ
สุดท้ายก็ไม่ได้เจอ
แต่อย่างน้อย ยังได้คุยเอ็มด้วยทุกวันแหละ  ปลื้ม

เห็นด้วยกับพี่สฟิงค์นะครับ
ว่าออยมีลุ้น

แต่แทนที่จะมามัวกระวนกระวาย
คอยคำตอบจากเขา
ก็ให้ทำลืมๆ ไปซะ
แต่ให้ชวนเขาไปกินข้าว
ไปเที่ยวโน่นนี่ หรือชวนไปทำบุญ
จะได้รู้จักกันมากขึ้นกว่านี้

สาวๆ แถวนี้เห็นด้วยกับผมไหม

เห็นด้วยกับป๋าณต  กรี๊ดดดดด
เ ห็นด้วยกับนางสาวศักดิ์ค่ะ  แหยะ
เห็นด้วยกับบุ๋มค่ะ  หมีโหด~
เห็นด้วยกะเจ๊จอยจ้ะ  อ๊าง~
หน้า: 1 ... 158 159 160 161 162 163 164 [165] 166 167 168 169 170 171