หน้า: 1 ... 163 164 165 166 167 168 169 [170] 171

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋สารภาพรัก  (อ่าน 444303 ครั้ง)
มิสเตอร์ฟิวชั่นเข้ามาดู *-*

http://wdgd.multiply.com/journal/item/149
วางแผงแล้วจ้า (^0^)/
น้องเอต้องซื้อรถบรรทุก10ล้อครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
อูยย...

ไม่เอารถไฟไปเลยล่ะ

ใหญ่ยาวขนเยอะ  หมีโหด~
2 วันที่ผ่านมานี้
ไม่ค่อยได้คุย ไม่ได้เจอ
ไม่ได้ทักทายเหมือนกัน
อาจเพราะ ผมและ เธอ งานยุ่งมั้ง (คิดในใจว่าแบบนั้น และขอให้เป็นแบบนั้น)

เมื่อวาน รู้สึกเหงาๆ
การทักใครไป แล้วเขาไม่ตอบกลับมา
มันยิ่งทำให้รู้สึกว่า
เหงา เปล่าเปลี่ยว โดดเดี่ยวไงไม่รู้
หรือว่าเราจะทักมากไป
ก็ไม่น่านะ
แค่ทักไปว่า
สวัสดี
แล้วก็หายไปร่วม 8 ชั่วโมงเลยทีเดียว  เศร้า
...
งานเขาคงยุ่งแหละ
...
ยิ่งเมื่อวานฝนตก
อากาศเย็น
ทุกอย่างมันยิ่งส่งให้คิดถึงมากขึ้น

ณ ตอนนี้ไม่รู้ว่า เรียกว่ารักได้ไหม
แต่ผมคงตกหลุมรักเข้าอย่างจังเสียแล้ว
อาจจะเป็นรักเขาฝ่ายเดียว
แต่ก็ดีใจนะ ดีใจที่หัวใจเรายังเต้น
อีกครั้ง
และอีกครั้ง
และเริ่มรัวขึ้นเรื่อยๆ
เมื่อได้เจอคนที่เราชอบ ยิ้มน่ารัก

ออย(นายแว่นแดง)

กรี๊ดดดดด

อืมมม...
ขอเบอร์เลยซิ  เกย์ออก
ช่วยลุ้นนะครับ พี่ออย กรี๊ดดดดด

น้องเอชอบแบบขนเยอะครับ  เกย์ออก

เหมาะกับเอครับ ขนเยอะ ขาวจั็ว

สมาชิกสมาคมพ่อบ้านทหารบก
รัก.....

เพราะเราไม่เคยรู้จัก คำ ๆ นี้
เลยบอกนายไม่ได้วว่าความรู้สึกนี้มันคืออะไร
อยากบอก...อยากพูด....
แต่ก็กลัวว่าสิ่งที่พูดไปมันอาจเป็นการโกหก
ที่ทำให้ทั้งนายและเราเจ็บปวด

ขอบคุณที่ยังอยู่ข้าง ๆ กันเสมอ
ขอบคุณที่ทนคนนิสัยแย่ ๆ คนนึงได้

แม้ตอนนี้ยังบอกว่ารักไม่ได้

แต่ยังไงเราก็ชอบนายนะ.....

แค่คนหนึ่งคนที่ไม่เคยรู้จักการถูกรัก
หลังจากที่โทรคุยกันมาเป็นเวลานาน ก็ได้เจอกันตัวเป็นๆครั้งแรก  หยี

พอดีไอ้กิฟท์แกล้งแหย่เล่นชวนไปงาน job fair ที่ศิริกิต บอกว่าบอลก็ไป
ก็เลยพูดเล่นๆ้ว่าไปด้วย พอถึงวันไปจริงมันก็โทรมาตามให้ไปด้วย

คิดในใจ : เอาจริงดิ...ยังไม่ได้เตรียมใจเลย  ไปก็ไปวะ 

ต่างคนต่างไป ผมไปถึงประมาณ10ครึ่ง นั่งรองานเปิดงานเปิด11โมง

ไอ้กิฟท์มาตอน 11.20 แล้วก็เดินตามมันไป และแล้วผมก็ได้เจอ  กรี๊ดดดดด

บอลใส่ชุดนักศึกษามา แล้วกิฟท์ ก็แนะนำให้รู้จัก ผมก็ยิ้มแล้วก็สวัสดีครับ ไปตามเรื่องตามราว

หลังจากนั้นก็มีเพื่อนๆบอลตามมาสมทบอีก3-5คน ในที่สุดผมก็รู้ถึงจุดมั่งหมายที่มันลากผมมา

ถือกระเป๋าให้มัน   ง่ะ

ตอนแรกคิดว่ามากัน 2คน เลยกะจะบอกช่วยถือให้ ครั้นจะถือให้หมดก็ไม่ไหว ประมาณ5-6 คนเลยนะนั่น

ตลอดทั้งงานก็ไม่ได้คุยอะไรกันเลย เค้ายืนอยู่กับเพื่อนตลอด มีส่งขนมมาให้บ้างผมยิ้มๆแล้วก็รับไว้่ตลอด กินบ้่างไม่กินบ้าง

พยายามจะยื่นหมากฝรั่งให้ ก็ไม่กล้า(ง่ายๆคือกลัวเค้าไม่รับแล้วหน้าแตก)

จนเมื่อเพื่อนบอลส่งหมากฝรั่งให้บอล เป็นเดนทีน สตอเบอรี่+มะนาว (รสเดียวกับในมือตูเลย)

ผมขอตัวกลับก่อน ติดธุระ ไอ้กิฟท์ตามออกมาส่ง

ผมเลยฝากหมากฝรั่งให้บอล กิฟท์มันก็บอกว่าบอลชอบรสนี้

ตอนแรกก็ไม่คิดอะไรมาก แต่พอคิดๆไปตอนอยู่บนรถ

(แบบแพ็คที่เป็นเม็ดๆเลื่อนออกจากซองกระดาษ (กินไปแล้ว 4เม็ด) พอโดนกินไปมันจะเป็นช่องแหว่งๆ)

"ใครมันจะไปรับวะ ให้ไม่คิดเลย แถมกินไปแล้วด้วย เหมือนเอาของเหลือให้เค้าชัดๆ"

หลังกลับมาก็โทรถามไอ้กิฟท์ กิฟท์บอกว่าบอลรับไปแล้วก็ยิ้มๆ

ยิ้มๆนี่ผมตี 2ความหมายนะ ดีใจ หรือ เกรงใจ ไอ้กิฟท์

วิตกจริตไปเปล่าวะนี่
--------------------------------------------------------------------------------------------------------

ใกล้ถึงวันเกิดบอลแล้วด้วย... อ๊าง~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2009, 22:40 น. โดย Hideric » บันทึกการเข้า

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
เบิร์ดชอบผู้ชาย  ฮือๆ~
...

ผมได้ทั้ง 2อย่างตะหากครับ   เกย์แอบ

เอือม

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
 กร๊าก

เพื่อนพี่ก็มีนะชื่อบอล ที่เป็นผู้หยิงอ่ะ
เวลาแฟนมันจะพูดเล่นกัน ก็จะพูดประมาณว่า

เฮ้ยไปเตะบอลก่อนนะวันนี้  กร๊าก
แต่ในความเป็นจริงนั้น มันช่างโหดร้าย
ทำได้มากสุดแค่แซว  กร๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มี.ค. 2009, 03:08 น. โดย มาเลององแงง เดอบุ๋ม » บันทึกการเข้า
จดหมายแฟนเก่าเมื่อสิบกว่าปีที่แล้วเก็บไว้อย่างดีพร้อมของกุ๊กกิ๊กพวกผ้าเช็ดหน้า ( ไม่น่าให้กันเลยนิ เป็นลางยังไงชอบกล )

ตั้งแต่วันโน้นไม่เคยเอามาเปิดดู มีความรู้สึกเหมือนจดหมายทวงหนี้บัตรเครดิต  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ตอนนี้ช่วงเช้ามืดมีใบหน้าจางๆมาเข้าฝัน เห็นแว่บ แว่บ เกือบทุกเช้า

ถึงจะไม่ได้เป็นแฟน เคยเจอ + คุยแค่ผ่านๆ

แต่ก็เป็นกำลังใจให้ต่อสู้กับภาวะเศรษฐกิจอันแสนติงต๊องได้เป็นอย่างดี  ยิ้มน่ารัก

จะมีอะไรสนุกมากกว่าการถ่ายรูปเป็นไม่มี
หน้า: 1 ... 163 164 165 166 167 168 169 [170] 171