หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: โน้ตเปียโนแปลงเป็นเมโลดีอย่างไรคะ  (อ่าน 18438 ครั้ง)
เอาเป็นว่า ตูงง กับคำถามครับ
คำตอบที่ผู้คนเค้าตอบกัน ก็ไม่แน่ใจว่าตอบตรงคำถามรึเปล่า
สรุปว่า ตูไม่ตอบก็แล้วกัน

(ก็เลยมาปั่นเฉยๆ ฮี่ๆ)

อุ้ย มืออาชีพมาเอง ฮี่...

ตกลงเป็นไง เคน มาตอบด้วย หมีโหดดดด

จู๋คำผวนอยู่นู่น โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
งง ผวนตรงไหนครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ
ถือว่าเว็บนี้ได้มีเรื่องดนตรีละกัน

.

.

.

ขอบคุณครับ (เหงื่อแตกพลั่ก)
ผมไปขุดสมุดดนตรีตอนประถมมาหาเพลงแล้ว เจ้านั่นดันไปเอาโน้ตเปียโนมา ชิ
ต้องการทราบวิธีแบบคุณ X11 นั่นแหละครับ
คือ...เอาไว้ทำวิชาคอมพิวเตอร์ครับ(ทำอะไรไม่ทราบ)

ขอบคุณครับ...

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ตูจำได้ว่าตะกี้ตูกดเข้าเวปฟร้อนนี่หว่า ง่ะ

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

My Life, My Pride, is Broken
เล่นดนตรีไม่เป็น อ่านโน๊ตไม่ได้  ฮือๆ~

Today you , Tomorrow me.
หนิงนึกว่าหนิง งง กับคำถามอยู่คนเดียว  ง่ะ

โน้ตเปียโน ที่มันต้องกดหลายๆตัว
ถ้าจะเล่นเป็นเมโลดี้ ตัวเดียว ก็กดแค่โน้ตตัวที่เสียงสูงสุดก็ได้ ค่ะ

(ทำบ่อย อ่านโน้ตไม่ทัน  เลยเล่นไม่เก่งซักทีนี่ไง  ฮิ้ววว)

<3.
เล่นดนตรีไม่เป็น อ่านโน๊ตไม่ได้  ฮือๆ~

death note ไงครับ เกย์ออก

ไม่เคยอ่าน  (เหงื่อแตกพลั่ก)

Today you , Tomorrow me.
อุ้ย มืออาชีพมาเอง ฮี่...

ตกลงเป็นไง เคน มาตอบด้วย หมีโหดดดด

มืออาชีพอะไรเล่า  ฮือๆ~

คิตตี้ นั่นแหละที่เซียน เกย์แอบ

ทหารเกณฑ์
สวัสดีครับ ขอโน้ตเพลงสายฝนเป็นตัวหนังสือครับ
http://www.supremeartist.org/thai/music/song_list.html

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ไม่รู้แปลงเป็นตัวหนังสือเขาทำกันไง
ถ้าเลื่อนไปอีก octave แล้วจะต้องใส่สัญญลักษณ์อะไร   งง

แอบอ้าง
Eb  F  Ab  F  G  F  Eb
Ab  Bb  C  F  Eb  Bb
Eb  G   B   F   G  Ab   Eb
Db  Db  F   Eb  D  E
C   Bb   Ab   Bb  C   Db   Eb   G   Bb   C
Db   Eb   F   G Eb   C   Bb  Eb  F   Ab   F
G   F   Eb   Bb   C   Db   F   G   Ab

ผิดหรือเปล่าไม่รู้นะ  ไม่ได้ลองเล่นก่อน
เห็นในหนังสือเปียโนมันใช้จุดไว้ข้างบน ไม่รู้ว่าถูกต้องรึเปล่า ไอ้มืดหมี

หน้า: 1 2 [3]