หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ...ยี่ห้อใดที่ชอบใช้?  (อ่าน 10487 ครั้ง)
เอ่อ...ถามกันหน่อยนะครับ เครื่องใช้ไฟฟ้าภายในบ้านของคุณ ไม่ว่าจะเป็น วิทยุ โทรทัศน์ พัดลม หม้อหุงข้าว ฯลฯ ชอบใช้ยี่ห้อไหนเหรอครับ เพราะอะไรครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
มองราคาก่อนมองยี่ห้อครับ
ผมพวกงบน้อย ชอบของคุ้มค่า
คุ้มค่าคือไม่จำเป็นต้องถูกที่สุด แต่ราคาเหมาะสมกับคุณภาพครับ

สรุป ไม่มียี่ห้อโปรดครับ  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
ไม่เลือกครับ
ใช้ตามความเหมาะสมของราคา และการใช้งาน:22:
อยากใช้ของดีแต่งบไม่พอก็ต้องซื้อโนเนม

กำลังโหลดข้อมูล .....
เลือกยี่ห้อบ้าง แต่ส่วนใหญ่ดูจากของที่มีขายทั้งหมด + ราคา แล้วจึงตัดสินใจ

กลับมาแล้วเฟร้ย แย้ก!

เหมือน คคห. 3
ทีวี : ซัมซุง
เครื่องเล่นดีวีดี : ไพโอเนียร์
เครื่องเสียง : ไพโอเนียร์
กล้องดิจิตอล : พานาโซนิค
กล้องวีดิโอ : ซัมซุง
วนๆ อยู่แค่นี้ล่ะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ลอรีเอะ ค่ะ เกย์แอบ

ใจมันลอยๆ
ไมได้ดูที่ยี่ห้อเหมือนกันครับ ส่วนมากจะดูที่ ดีไซน์ และก็คุณสมบัติ

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
เอ่อ...ที่ถามเพราะที่บ้านจะแอนตี้ของ ยี่ห้อ ซามซุง  ฮี่... มากเลยครับ

ยิ่งทีวีจะไม่เอากันเลยครับ พ่อให้เหตุผลว่ามันไม่ทนทานเลย บางทีซื้อมาได้เวลาหมดประกันก็เสียเลย และอาการที่เจอบ่อยก็คือความจำเสื่อมครับ จำสีจำช่องไม่ได้ ไปซะเฉยๆ ไม่ได้เจอเครื่องเดียวนะครับ เจอมาหลายเครื่องโดยเฉพาะรุ่นจอโค้ง ไม่ได้มาโจมตีเขานะครับ แต่เจอกับตัวจริงๆ

ของมียี่ห้อที่บ้านที่ชอบซื้อมาใช้กัน ทีวีก็จะเป็นของพานาโซนิค เครื่องซักผ้า แอลจี หม้อหุงข้าว ชาร์ป กาต้มน้ำก็ของชาร์ป (แต่ทำไมเสียเร็วจัง) พัดลม มิตซูบิชิ กับ ฮาตาริ (เน้นพวกที่ใช้ลูกปืนเท่านั้นครับ บูตทองเหลืองสึกแล้วเสียงดังน่ารำคาญครับ) ตู้เย็นก็มิตซูบิชิเหมือนกัน

อย่างที่หลายท่านว่ามานะครับ บางท่านไม่เลือกยี่ห้อ แต่เน้นที่ราคาและความทนทาน แต่อย่าลืมนะครับ เครื่องใช้ไฟฟ้ามันใช้แล้วเสียได้ ดังนั้นถ้ามีศูนย์ซ่อมกับอะไหล่เยอะ ก็ทำให้เราใช้ได้คุ้มค่าขึ้นครับ เสียแล้วไม่ต้องไปซื้อใหม่บ่อยๆ(ในกรณีที่เสียไม่มากมายนัก) แต่ถ้าเสียหายมากๆก็ทิ้งซื้อใหม่เถอะครับ จะได้ไม่เกิดอันตรายเวลาใช้

คือจะสรุปว่าบางทีผมยอมซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้ายี่ห้อติดตลาดเพราะเรื่องอะไหล่และบริการครับ

ยี่ห้อใดก็ได้ ไม่เกี่ยง ขอให้ฟรี  แป๊ะยิ้ม
ลอรีเอะ ค่ะ เกย์แอบ

เครื่องใช้ไฟฟ้า  โวย

Las Noches Rubicundior
อีออนให้ผ่อนอันไหน ใช้อันนั้นครับ  เกย์แอบ

อีออนให้ผ่อนอันไหน ใช้อันนั้นครับ  เกย์แอบ
พูดถึงเครื่องใช้ไฟฟ้าที่สามารถผ่อนได้ ลองสังเกตดูนะครับว่าเกือบ เก้าสิบ เปอร์เซ็น เป็นเครื่องใช้ไฟฟ้ายี่ห้อติดตลาดทั้งนั้น เนื่องจากสินค้าผ่อนต้องมีศูนย์บริการซ่อมสินค้าด้วยหรืออาศัยศูนย์ซ่อมของแต่ละยี่ห้อ เพื่อสร้างหลักประกันกับผู้ที่ผ่อนสินค้า หากสินค้าเสียหายแต่ยังผ่อนไม่หมดก็ยังสามารถหาศูนย์ซ่อมได้ แต่ลูกค้ามิได้เอะใจเลยว่า การรับประกันสินค้าผ่อนส่วนใหญ่ เป็นการรับประกันค่าแรง ไม่ใช่รับประกันอะไหล่ ซึ่งเวลาเคลมซ่อมผู้ซื้อผ่อนก็ยังต้องจ่ายค่าอะไหล่อีกอยู่ดี  ฮิ้ววว

ไม่ได้สนใจครับ ไอ้มืดหมี

พ่อ, พี่ชาย ซื้ออันไหนก็ใช้อย่างนั้น  (อิอิ)

นานๆ จะเข้ามาที
หน้า: [1] 2 3 4