หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามีโอกาสได้ร้องเพลงให้คนสำคัญ  (อ่าน 6611 ครั้ง)
-อยากร้องเพลงให้ใึครมากที่สุด
-อยากร้องเพลงอะไรมากที่สุด

เชิญค่ะ  กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
อยากร้องเพลง เริ่มใหม่ได้ไหม ให้คนเก่าค่ะ
แล้วอยากร้องเพลง ความเหงาที่ไม่มีใครเข้าใจ กับ ความจริงในใจ ให้คนในตอนนี้ค่ะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

เลวจริงจัง ฮิ้ววว

there are no regrets in life, just lessons . .
อยากร้องเพลงคำถามจากเพื่อนเก่าให้คนๆ นึงฟังมากที่สุดในตอนนี้ค่ะ  ฮิ้ววว

ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เสียงไม่ดี  เสียงไม่เพราะ ไม่อยากร้อง ฮือๆ~

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
อยากร้องเพลงให้เพื่อนที่เกลียดฟัง
อยากร้องเพลง อะไรก็ได้ที่มันแทงใจดำ ให้มันเจ็บไปเลยนะ มึนตึ้บ

เดือนแห่งการรักแม่ ก็ต้องร้องเพลง ค่าน้ำนม ให้แม่ฟังสิคะ

ปล.พูดไปงั้นอะ ไม่กล้าหรอ   ง่ะ

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
wedding song(สิ่งดีดี..ที่หายไป) - Funky Wah Wah feat. บอย ตรัย

อยากร้องให้ภรรยา (ซึ่งตอนนี้แม้่แต่แฟนก็ยังไม่มี  เศร้า)

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
อยากร้องหนุ่มบาวสาวปานให้คนทั้งโลก

ฮู้็ววววววววววววววววววว โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เอาจริงๆ เลยนะ อยากร้องเพลงที่พ่อผมแต่งครับ
แล้วร้องให้พ่อฟัง พ่อที่ไม่เคยยอมรับว่าลูกชายจะร้องลูกทุ่งได้  ฮิ้ววว

พ่อผมมีความใฝ่ฝันที่จะเป็นนักแต่งเพลงลูกทุ่ง ทุกวันนี้แกมีเพลงที่แต่งเองในครอบครองมากกว่าร้อยเพลง
คือไม่ว่าจะทำอะไร ขอแค่มีกระดาษ 1 แผ่น ปากกา 1 ด้าม แกแต่งได้หมด
มีรายการประกวดแต่งเพลงที่ไหน แกก็ส่ง ไม่เคยได้รางวัลใหญ่ แต่ก็มีรางวัลชมเชยกลับมาบ้าง
แต่ข้อจำกัดก็คือ พ่อเล่นเครื่องดนตรีไม่เป็น สิ่งที่ทำได้ก็เพียงแค่ เนื้อเพลงและเสียงร้องเปล่าๆ
พ่อลงทุนซื้ออิเล็กโทนมาตัวนึงเพื่อหวังใช้มันทำจังหวะ แต่ก็ไปไม่รอด ใช้ไม่เป็น

ที่ผ่านมาพยายามช่วยพ่อเท่าที่จะทำได้ พ่อเคยเอาเนื้อเพลงเสนอค่ายเพลงมาแล้วหลายค่าย แต่ก็นะ.. ไม่ผ่าน
จากอัดเป็นเทป ก็ทำเป็นซีดี ช่วยได้เท่าที่จะสามารถ

ตอนมัธยมผมเคยสมัครประกวดร้องเพลงลูกทุ่ง ส่งชื่อเพลงเทพธิดาผ้าซิ่นไป
แต่พอถึงเวลาจริง ผมกลับเลือกที่จะร้องเพลงที่พ่อแต่ง นักดนตรีเล่นไม่ได้ มีเพียงแค่จังหวะกลองที่ยังพอไปได้

ได้ที่สามครับ ครั้งนั้น ดีใจเล็กน้อย แต่ตื่นเต้นมากกว่าตอนที่เขาถามว่าร้องเพลงอะไร
ผมตอบแบบไม่อายเลย ว่าเพลง ไอดินกลิ่นฝน พ่อผมแต่งเองครับ  ฮิ้ววว

ทุกวันนี้พ่อยังไม่หยุดฝันของพ่อ ยังมีเพลงมาอวดผมอยู่บ่อยๆ
ถามว่าเพลงเพราะมั้ย ตอบแบบไม่เข้าข้างนะ ผมว่าพ่อผมแต่งเพลงได้ดี มีสำผัสแบบเพลงลูกทุ่งแท้ๆ สมัยเก่า
สำบัดสำนวน มีสำผัสนอก ใน เหมือนกลอนสุภาพ

ไม่รู้อนาคตเพลงของพ่อจะเป็นยังไง แต่อยากให้เพลงของพ่อมีดนตรี มีทำนอง  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
ยังงี้เรียก "พ่อเพลง" เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 หื่น

อ่านของเอ้แล้วอึ้งเลย

รอฟังเอ้มันร้องดีกว่า:26:

ส่วนตัวชอบฟังมากกว่าร้อง
และคนรู้จักคงไม่ชอบให้เราร้องเพลงให้ฟังแน่ๆ เพราะเสียงดีมาก  กร๊าก

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
เฮ้ย เจ๋งว่ะพี่เอ้
พ่อพี่เท่ชะมัดเลย อ่านแล้วอินจริงๆ

พ่อแม่ผมก็เป็นดีเจเปิดเพลงลูกทุ่งนะ

I ROCK , THEREFORE I AM
ตบกลับ :
อยากร้องเพลง "ทะเลาะกันทำไม" ของป้าเบิร์ด
เพิ่งฟังเลย  ฮือๆ~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
อยากร้องเพลงกุญแจที่หายไปให้ตัวเอง
เข้าบ้านไม่ได้ ฮือๆ~ แง้~ อยู่บ้านเพื่อนเนี่ย กุญแจหาย ต้องรอพรุ่งนี้สำนักงานถึงจะเปิดให้ยืมกุญแจสำรอง งึมๆ

กลับมาแล้วเฟร้ย แย้ก!

เจ๋งไปเลยค่ะพี่เอ้ (แจ๋ว แจ๋ว)

สาวกเต่าค่ะ
หน้า: [1] 2