หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมร่างเอกสารแนบไฟล์ฟอนต์  (อ่าน 105903 ครั้ง)
2. ไม่อนุญาตให้นำไปแก้ไขดัดแปลง ทำซ้ำ Font(s) อื่นใดที่ไม่ได้สร้างขึ้นมาใหม่ นอกจากได้รับอนุญาตเป็นลายลักษณ์อักษรจากเจ้าของลิขสิทธิ์

// เพิ่ม "หรือเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์เอง" ไปด้วยจะชัดเจนกว่ามั้ยครับ

3. ไม่อนุญาตให้ลบ แก้ไข ชื่อ เวอร์ชั่น รวมทั้งรายชื่อผู้พัฒนา นอกจากได้รับอนุญาตเป็นลายลักษณ์อักษรจากเจ้าของลิขสิทธิ์

// งั้นถ้าทำฟ๐นต์มาใหม่แล้วเปลี่ยนชื่อเป็นฟ๐นต์ตัวเองไม่ได้หรือครับ ท่าทางไม่เคลียร์  งง

หรือว่าคิดจุกจิกไปเองหว่า  ง่ะ

2. ไม่อนุญาตให้นำไปแก้ไขดัดแปลง ทำซ้ำ Font(s) อื่นใดที่ไม่ได้สร้างขึ้นมาใหม่ นอกจากได้รับอนุญาตเป็นลายลักษณ์อักษรจากเจ้าของลิขสิทธิ์

// เพิ่ม "หรือเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์เอง" ไปด้วยจะชัดเจนกว่ามั้ยครับ

3. ไม่อนุญาตให้ลบ แก้ไข ชื่อ เวอร์ชั่น รวมทั้งรายชื่อผู้พัฒนา นอกจากได้รับอนุญาตเป็นลายลักษณ์อักษรจากเจ้าของลิขสิทธิ์

// งั้นถ้าทำฟ๐นต์มาใหม่แล้วเปลี่ยนชื่อเป็นฟ๐นต์ตัวเองไม่ได้หรือครับ ท่าทางไม่เคลียร์  งง

หรือว่าคิดจุกจิกไปเองหว่า  ง่ะ

แอบอ้าง
สัญญาอนุญาตให้ใช้โปรแกรม Font (อันนี้ตัวเทมเพลต)

หมายถึงตัวเทมเพลต ที่ท่านนายพลทำครับ
คือจะมาเปลี่ยนจาก NP เทมเพลต
ไปเป็น ซาฟิเร่ เทมเพลต แล้วเอาไปเผยแพร่ ไม่ได้

แล้ว ตัวอักษร ของท่านนายพลที่อยู่ในเทมเพลต ของท่านนายพล จะเอาไปปู้ยี่ปู้ยำยังไงก็ได้(ท่านใจดี)
แต่จะไปก๊อบ อังสนาUPC มาใส่เทมเพลตแล้วแก้ไข  (ท่านนายพลไม่อนุญาติ)

เจ๋ง

กินรอบวง
อนุญาต ค่ะ  ยิ้มน่ารัก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
แอบอ้าง
แต่จะไปก๊อบ อังสนาUPC มาใส่เทมเพลตแล้วแก้ไข  (ท่านนายพลไม่อนุญาติ)

ฮี่ๆ ฮี่ๆ ฮี่ๆ ฮี่ๆ
ทำได้ป่ะครับ

กินรอบวง
"อนุญาต" ค่ะ  ยิ้มน่ารัก

ยังไม่ชัดอีกเหรอลุง  ง่ะ

ก็บอกว่าไม่อนุญาต โวย

(ทำเป็นไม่ทันมุก จะได้น่ารัก)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 เอือม ลุงจริงๆ

หมายถึงตัวเทมเพลต ที่ท่านนายพลทำครับ
คือจะมาเปลี่ยนจาก NP เทมเพลต
ไปเป็น ซาฟิเร่ เทมเพลต แล้วเอาไปเผยแพร่ ไม่ได้
ทราบครับ

แต่อย่างที่พูดไป
ถ้าสมมุติว่าทำตามข้อหนึ่ง
แอบอ้าง
อนุญาตให้ใช้เป็นต้นแบบเพื่อสร้าง Font(s) ขึ้นมาใหม่ได้ฟรีโดยไม่คิดมูลค่า และอนุญาตให้แก้ไข ดัดแปลง พัฒนาต่อยอดได้
ทำฟ๐นต์เสร็จทุกประการแล้ว
แล้วแก้ไข ดัดแปลง ให้กลายมาเป็นฟอนต์ที่มีตัว ก ไก่ ยันนิคหิต เป็นของเราเองแล้ว
ขณะที่เรากำลังเข้าไปใน Font Info ...
และกำลังจะตั้งชื่อ ...

แต่อ้าว ข้อสี่มันห้ามไว้นี่ว่า
แอบอ้าง
ไม่อนุญาตให้ลบ แก้ไข ชื่อ เวอร์ชั่น รวมทั้งรายชื่อผู้พัฒนา นอกจากได้รับอนุญาตเป็นลายลักษณ์อักษรจากเจ้าของลิขสิทธิ์

อย่างนั้นเราก็เปลี่ยนชื่อไม่ได้สิครับ  งง
ฮืมมมมมมมมมมมมมมมมม    เจ๋ง

กินรอบวง
พวก info อะไรนี่เปลี่ยนได้ครับ หมายถึงตรงนี้ครับที่ไม่ให้ลบต้องติดไปด้วยตลอด ไปไหนไปกัน  (อิอิ)

แล้วต้องเขียนยังไงมันถึงแจ่มละเนี่ยะ ช่วย ๆ กันเขียนนะก๊าบ   ฮิ้ววว

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
แล้วเพิ่มชื่อคนทำฟอนต์ลงไปด้วยได้รึเปล่า

อันนี้เป็นส่วนของผู้พัฒนา font ตัวเทมเพลตครับ ส่วนของผู้ทำ font ก็ใส่ตรง copyright ครับ ส่วนจะเพิ่มชื่อลงไปได้หรือเปล่า ? อันนี้ผมขอสงวนสิทธิ์จะเป็นผู้เพิ่มเองครับ  ฮิ้ววว คือถ้าใครช่วยร่วมพัฒนาเดี๋ยวผมจะใส่ให้ชัวร์ ๆ ครับ  ...

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
ถามครับ

ถ้านาย ซ. (นามสมมติ ซาฟิเร้) จะเอาแม่แบบนายพลไปทำฟร้อนของตัวเองแล้วขาย
หรือ มีบริษัท อ. (นามสมมติ เอ๊กซ่าห์สตูดิโอ๋) จะทำฟร้อนแล้วเอาแม่แบบนี้ไปใช้

จะได้ไหมครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ได้ครับ แต่ต้องไม่ลบตรงส่วนของชื่อเวอร์ชั่นรวมทั้งผู้พัฒนาออกครับ ถ้าอยากลบเสียตังค์นะเออ   (อิอิ)

NP Freedom
แล้วถ้าเขาลบแล้วเสือกเอาไปขายด้วยละครับ

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10