หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมร่างเอกสารแนบไฟล์ฟอนต์  (อ่าน 105927 ครั้ง)
แล้วถ้าเขาลบแล้วเสือกเอาไปขายด้วยละครับ

ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์อย่างร้ายแรงครับ  โวย

สมมุติมีบริษัทหนึ่งชื่อ G-SQUAREman ว่าจ้างบริษัทหรือใครบางคนทำ font แต่คนทำเอาตัวเทมเพลตไปทำแล้วลบชื่อเวอร์ชั่นรวมทั้งผู้พัฒนาออก อย่างนี้ผิดนะครับ

เพราะฉะนั้นใครทำอะไรไม่ถูกต้องก็ระวังหน่อยนะครับ อย่าคิดว่าไม่รู้ เพราะแฟนคลับเราเยอะ  (อิอิ)

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
ถ้าลบโดยเสียเงิน

แล้วเอาไปขายล่ะครับ ?
ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์อย่างร้ายแรงครับ  โวย

สมมุติมีบริษัทหนึ่งชื่อ G-SQUAREman ว่าจ้างบริษัทหรือใครบางคนทำ font แต่คนทำเอาตัวเทมเพลตไปทำแล้วลบชื่อเวอร์ชั่นรวมทั้งผู้พัฒนาออก อย่างนี้ผิดนะครับ

เพราะฉะนั้นใครทำอะไรไม่ถูกต้องก็ระวังหน่อยนะครับ อย่าคิดว่าไม่รู้ เพราะแฟนคลับเราเยอะ  (อิอิ)

เราสามารถตรวจสอบได้ด้วยเหรอคะ
หมายถึง เขาเปลี่ยนแปลงตัวเทมเพลตด้วย(ไม่ใช่เฉพาะ รูปร่างหน้าตาตัวอักษรในกลิฟ)

แอบใส่ตัวอักษรเล็กๆ ไว้ใน Glyph ซ่อนๆ  ฮิ้ววว
ยังไงอะเร่ งง

จริงๆ น่าจะใส่อะไรดักคอไว้หน่อย
อย่างเช่น ชิ้นส่วนเล็กๆ ใน Glyph อย่าง ZWSP
เผื่อเขาอาจจะไม่ลบ หรืออะไรประมาณนี้ไง

ฮิ้ววว
อืม น่าสน

ขอบคุณมาก ยิ้มน่ารัก

ถ้าลบโดยเสียเงิน

แล้วเอาไปขายล่ะครับ ?

ได้ครับ ถ้าต้องการ  ฮิ้ววว

เราสามารถตรวจสอบได้ด้วยเหรอคะ
หมายถึง เขาเปลี่ยนแปลงตัวเทมเพลตด้วย(ไม่ใช่เฉพาะ รูปร่างหน้าตาตัวอักษรในกลิฟ)

ได้ครับ เพราะฉะนั้นใครอย่าเที่ยวไปดัดแปลง font คนอื่นเขานะครับ โดยเฉพาะ font ที่มี Digital signatures

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
ขอบคุณค่ะ ลุงพล ยิ้มน่ารัก

เทมเปรตนายพล  น่าจะมีปุ่มกดออกมาเป็นสัญลักษณ์เวบฟร้อนนะครับ
แบบว่า กด f+0  จะขึ้นกาเวบฟร้อน เป็นรูปที่มีอยู่แต่เดิมในเทมเปรต แล้วก็ไม่ต้องแก้ จะได้เหมือนๆกัน

ยุ่งยากวุ้ย ไม่ต้องมีหรอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ย. 2006, 10:27 น. โดย ตัวทำเกมริมเส้น » บันทึกการเข้า

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตั้งเอง ชงเอง ตบเองหมดเลยนะีเนี่ย... (อิอิ)

แต่ไอ้แบบที่ว่าลองเอาไปทำเล่นกับ font ตัวเองดูก็ได้นะครับ ใส่อะไรไปมากกว่านี้เดี๋ยวไปกันใหญ่ เพราะทุกวันนี้ชาวโลกก็รับตัวเทมเพลตไม่ค่อยได้อยู่แล้ว ฮา ๆ ฮิ้ววว

NP Freedom
เขียนกันให้ดีๆนะคะ เอาใจช่วย  กรี๊ดดดดด สำหรับใครที่ทำผิดอย่างหน้าด้านๆขอให้เอาผิดได้โดยเร็วค่ะ  กรี๊ดดดดด

ปล. แต่บริษัทหนูไม่เกี่ยวนะคะ  ฮิ้ววว

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
อุ๊ย จุดไต้ตำตอ คริคริ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แหม ก็นะ  คริคริ

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10