หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดสินใจอะไร ทำมัยมันยากจัง  (อ่าน 6340 ครั้ง)
ตอนนี้ใกล้จะเรียนจบแล้ว เกย์ออก        แต่ว่าตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเข้ามหาลัยที่ไหนดี        เกรดก็งั้นๆ เอือม
ตอนนี้ที่คิดว่าจะเข้ามี2ที่คือ   ม.บูรพา    กับ  ม.เชียงใหม่       
  ม.บูรพาใกล้บ้าน     ได้โควต้า       และใกล้ตี.......นแม่      แม่อยากให้เข้า    มีคณะที่อยากเรียน    ไม่ค่อยอยากเข้าเท่าไหร่เรย..... ง่ะ
  ม.เชียงใหม่     ไกลบ้าน   บรรยากาศดี    ต้องaddmissionsโดตรยาก        มีคู่แข่งสูง   หน้าแตก   แม่ไม่อยากให้เข้า      แต่ว่า....อยากเข้าโคตรๆๆๆๆ กรี๊ดดดดด

ความรักไม่มีวันหมดอายุจ้ะ
แล้วแต่สิคะ ทำตามที่ตัวเองต้องการ เวลาผิดหวังจะได้ไม่โทษคนอื่น  เหลือบ

นานๆ จะเข้ามาที
แล้วแต่สิคะ ทำตามที่ตัวเองต้องการ เวลาผิดหวังจะได้ไม่โทษคนอื่น  เหลือบ

ธรรมศาสตร์เลยน้อง แรงงงงงงงงงงงงงงงงงง
อย่ายึดติดที่มหาลัยเลยครับ เอาสิ่งที่เราอยากเรียน ชีวิตนี้อยากจะทำอาชีพอะไรเลือกไปเลย จะได้ไม่ต้องมานั่งบ่นสวดส่งตอนหลัง เอือม
มันคือการเลือกวิชาชีพครับ ไม่ใช่แฟชั่น

เลือกมหาลัยดีกว่าครับ
เท่ดี

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
คิดว่ามีความสุขที่ไหน ก็ไปที่นั่นเถอะค่ะ
เพราะเราต้องอยู่อีกตั้ง 4 ปี  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
อยากเป็นอะไร...
เรียนคณะอะไร จะไปสู่อาชีพนั้น...
เลือกมหาวิทยาลัยที่ขึ้นชื่อว่าคณะนั้นๆดี แล้วไล่ลำดับ

ถ่วงน้ำหนักปัจจัยต่างๆ

ลันล้า
ถ้ารู้ตัวเองจริงๆ ว่าจบมาจะทำอะไร
เอาแบบรู้จริงๆ นะ ไม่ใช่ไปเรื่อยๆ ละก็
ขอแนะนำให้เลือกมหาลัยดังๆ ครับ

จริงๆ แล้วชื่อกระจู๋ยังไม่เต็มที่นะ
ถ้าให้วิบัติสุดๆ ต้อง : ตัดสินจัยอะรัย ทำมัยมันยากจัง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตาดเสนจายอาราย ทะมายมานยางจุง <- นี่สิ  ฮิ้ววว

จริงๆ แล้วมันไม่ยากหรอกครับน้อง
ชอบ หรือ ไม่ชอบ แค่นั้นล่ะ ถ้าคิดมากไปมันก็ร้อยเรื่อง

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ม.บูรพา ถ้าได้โควต้าแล้ว ถือว่าเป็น ทุนอยู่แล้ว
ก็พยามสอบ A-O net ให้ได้คะแนนสูงๆไว้ก่อน
เครียดเพราะมีที่เลือกเรียนหลายที่ไม่รู้จะเรียนที่ไหน  ดีกว่าเครียดเพราะไม่มีที่เรียนนะคะ

Cannot find server - iLLUSiON
เชีียร์ ม.เชียงใหม่
ในฐานะศิษย์เก่า..
 ฮิ้ววว

My Life, My Pride, is Broken
มอ เชียงใหม่นี่แจ๋วนะ เคยไปสองสามครั้ง

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ในฐานะที่ผ่านการเป็นผู้สัมภาษณ์เด็กๆที่ จบ ป.ตรีมาพอสมควร
ขอบอกน้องให้เลือกมหาวิทยาลัยชื่อดังครับ
ย้ำว่าไม่ใช่แฟชั่น
แต่มันมีผลจริงๆนะ

ความดังไม่ใช่หมายถึงชื่อของมหาวิทยาลัย
แต่หมายถึงคณะนั้นๆของมหาวิทยาลัยนั้นๆ ว่ามีคุณภาพ และมีเด็กจบมามีคุณภาพในระดับไหนจริงอยู่ว่าความสามารถส่วนหนึ่งก็ขึ้นอยู่กับผู้เรียนด้วย แต่มหาวิทยาลัยก็มีผลระดับหนึ่ง

อย่างสายพี่เนี่ยเป็น food science
มหาวิทยาลัยที่ที่ดังที่สุดก็เกษตรศาสตร์
เพราะเปิดมานานสุด อาจารย์ก็พร้อมสอนบุคลากรครบ แต่เด็กเรียนเยอะเครื่องมือไม่พอและเก่าเด็กส่วนมากเกรดสูงแต่ประยุกต์ความรู้มาใช้ในเนื้องานไม่ได้ และที่สำคัญส่วนมากจะติดคุณหนู ไม่ทน

รองลงมาคุณภาพตกที่เชียงใหม่ กับ สงขลา
สงขลาเครื่องมือเยอะ คณะใหม่ เด็กแน่นวิชาการ อาจาร์ยสดเพิ่งจบ ส่วนมากจะนิยมไปต่อ ปโท กัน
เชียงใหม่ เด็กเก่งด้านการวิเคราะห์ และการประยุกต์ งสองที่หัวไวและอึด

รองลงมาอีกก็ ธรรมศาสตร์และขอนแก่น 2 ที่นี้ก็ดีมาก แต่เป็นภาควิชา เครื่องมือยังไม่พร้อมเท่าที่ควร
แต่เนื้อหาและคุณภาพเด็กก็ใช้ได้

ที่พี่ยกตัวอย่างเป็นความคิดส่วนตัวจากที่พี่พบมานะ
จะเรียนสายไหน เลือกอาชีพไหน แนะนำให้ไปคลุกคลีกับคนในวงการนั้นมากๆ จะได้รู้เยอะๆ
ไอ้เรื่องบรรยากาศ กับสถานที่เที่ยวพี่ขอให้เป็นปัจจัยรองแล้วกันในการเลือกมหาวิทยาลัย

แนะได้เท่านี้
ปล. โรงเรียนมี อ. แนะแนวเหรอ เกย์แอบ

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว

อย่างสายพี่เนี่ยเป็น food science
มหาวิทยาลัยที่ที่ดังที่สุดก็เกษตรศาสตร์

อ๋า จบ  food science มาเหรอคะ  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
หน้า: [1] 2 3