หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: โอ๊ย!เอาอะไรยัดดีเนี่ย ถึงจะหยุด  (อ่าน 13045 ครั้ง)
                  หยุดได้แล้วนะได้โปรด        จะตายอยู่แล้วนะ        เมื่ไหร่จะหยุดซะที

มันก็เป็นเพราะว่า       มีอาจารย์ที่สอนภาษาฝรั่งเศสอ่ะดิแก่เล่นบ่นมากกวาสอนอีกอ้ะ อี๋~         เชื่อป่ะว่าแกสอนอย่หน้าห้องไอ้คนหลังห้องมันคุยกันโคตรกระซิบ    แล้วมันทำเนียนหน้าตานิ่งมาก   งง     แกยังรู้เลย     แล้วแกก็ด่าๆๆๆๆๆๆ  อ้วก ด่าซะจนไอ้ที่แกสอนมามันมันหายไปหมดเลย  เอือม      จำได้แต่ด่าของแกอย่างเดียวเลย         ว่ากันจริงเลยนะ   สอน   35  นาทีโดยประมาณและประมาณโดยน้ำตาล    เกย์ออก     อีก   15นาทีแกด่าไฟแลบจ้า      ขนาดเพื่อนนั่งยิ้มยังด่าเลยมันส์สะจาย   มากจ้า

ถ้าแกไม่ด่านะแกเป็นคนที่ตอนดีมาก  แบร่       แต่แกชอบด่างัยความคิดมันเลยขาดตอนเฮ้อ...กรรมจริงๆๆ   กำ(กรรม)ไม่แบเลย
                            เซ็งโคตรๆๆๆๆๆ เหลือบ

ใครเคยโดนอย่างนี้บ้าง          เปิดสะดือขึ้น     อะ  ขำๆ เกย์ออก ฮี่ๆ

ความรักไม่มีวันหมดอายุจ้ะ
พี่ไม่ทำไร ด่าได้ด่าไปเรานั่งหลับ หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
                  หยุดได้แล้วนะได้โปรด        จะตายอยู่แล้วนะ        เมื่ไหร่จะหยุดซะที

มันก็เป็นเพราะว่า       มีอาจารย์ที่สอนภาษาฝรั่งเศสอ่ะดิแก่เล่นบ่นมากกวาสอนอีกอ้ะ อี๋~         เชื่อป่ะว่าแกสอนอย่หน้าห้องไอ้คนหลังห้องมันคุยกันโคตรกระซิบ    แล้วมันทำเนียนหน้าตานิ่งมาก   งง     แกยังรู้เลย     แล้วแกก็ด่าๆๆๆๆๆๆ  อ้วก ด่าซะจนไอ้ที่แกสอนมามันมันหายไปหมดเลย  เอือม      จำได้แต่ด่าของแกอย่างเดียวเลย         ว่ากันจริงเลยนะ   สอน   35  นาทีโดยประมาณและประมาณโดยน้ำตาล    เกย์ออก     อีก   15นาทีแกด่าไฟแลบจ้า      ขนาดเพื่อนนั่งยิ้มยังด่าเลยมันส์สะจาย   มากจ้า

ถ้าแกไม่ด่านะแกเป็นคนที่ตอนดีมาก  แบร่       แต่แกชอบด่างัยความคิดมันเลยขาดตอนเฮ้อ...กรรมจริงๆๆ   กำ(กรรม)ไม่แบเลย
                            เซ็งโคตรๆๆๆๆๆ เหลือบ

ใครเคยโดนอย่างนี้บ้าง          เปิดสะดือขึ้น     อะ  ขำๆ เกย์ออก ฮี่ๆ

ตอน  เฮ้ย!?

เวลาเรียนก็อย่าคุยกันสิคะ ทำหน้าตั้งใจเรียนเข้าไว้จะดีเอง

แล้วก็...เชิญที่ http://f0nt.com/forum/index.php?topic=5623.0 ค่ะ  ลันล้า
ยัดไว้ที่ จู๋ระบายอารมณ์ครับ ถึงจะหาย  คริคริ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เป็นความคิดส่วนตัวนะครับ

คุณครูคงเป็นคนที่ตั้งใจสอนมากครับ เนื่องด้วยเนื้อหามันมีความยากอยู่แล้ว คุณครูเลยไม่อยากให้นักเรียนเรียนแบบไม่มีสมาธิ คุณครูก็เลยเข้มงวดมากขึ้น

พอคุณครูเข้มงวดมากขึ้น คุณครูไม่อยากให้นักเรียนทำตัวแบบนั้นอีก ก็เลยอบรมสั่งสอนแบบออนแอร์ซะเลย กะว่าจะให้เด็กคนอื่นที่กำลังไม่ตั้งใจ ดึงสติและสมาธิกลับมาให้พร้อมเรียนกันต่อ โดยคุณครูอยากให้เด็กที่ตั้งใจอยู่แล้วช่วยกระตุ้นเพื่อนให้สนใจเรียนด้วยอีกทาง จะได้ไม่ต้องมาฟังครูอบรมออนแอร์บ่อยๆ เหมือนยิงปืนนัดเดียวได้นกสองตัว
  ฮิ้ววว

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
อรเคยเจอครูแบบนี้ค่ะ
อรว่าเค้าไม่ได้เตรียมไรมาสอนมากกว่า
ด่าซ้ำไปซ้ำมาจนหมดชม.

บางคนด่ากูมึง
พ่อแม่ชั้นยังไม่เคยด่าชั้นแบบนี้เลยนะเว่ย

เด็กอ่ะหยุดคุยนานแล้ว คนที่ไม่หยุดคือ ยัยฟอดๆๆๆ หน้าห้องมากกว่า

มีจารคนนึงด่าๆๆๆ ด่าไปถึงศาสนาการเมือง ฯลฯ
อรเลยไม่เข้าคาบนั้นอีกเลย แล้วก็มีเพื่อนเลียนแบบไม่เข้ามั่ง
สุดท้ายมีแต่พวกชอบเลียแข้งเลียขา มั่งนั่งเรียนอยู่ 3 คน

สม โดนไล่ออก  กร๊าก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
โชคดีของผม ที่ไม่เคยเจอครูแบบอร แต่เคยเจออาจารย์ที่ปาเป้าให้เกรด เข้าเรียนแทบตายได้เกรดสาม ขาดบ้างโดดบ้างได้เกรดสี่  เอือม

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
บางทีตอนระหว่างรอคุณครูเข้ามา

เป็นปกติสามัญชน นักเรียนก็ต้องคุยกัน ก็มันว่างนี่นา

จะให้เด็กนั่งเรียบร้อย เอาหนังสือขึ้นมาอ่าน (ตลกและค่ะคุณครูขา)

พอครูเข้ามา ก็จะด่า ว่าทำไมคุยกันเสียงดัง แต่พอครูสอนก็จะตั้งใจเรียนกันหมดแทบจะไม่มีเสียงซักแอะ

แม้แต่ตอนถาม(เงียบ.......)ก็มันตอบไม่ได้นี่ ก็โดนด่าอีก

แต่พอคุณครูบอกว่า นักเรียนทำแบบฝึกหัด หน้านั่นหน้านี้นะ (ครูขี้เกียจสอนแล้ว)

นักเรียนทั้งห้องก็พร้อมใจกันเปล่งเสียงคุยกันทั้งห้อง แบบว่าดังสุดๆ(แต่มือก็เขียนไปนะ)

ครูก็ด่าขึ้นมา ก็เงียบไปสิบวินาที แล้วก็ดังขึ้นมาใหม่

จนห้องเนมโดนหมายหัวว่า เป็น ห้องที่เกเร ที่สุด  อ๊ะ!!!

แต่ห้องท้ายๆ ที่นักเรียน ดูดเหล้า ดื่มบุหรี่ เนี่ย คุณครูกับยกตัวอย่างกึ่งชมว่า ตอนในชั่วโมงนะ ห้องนั้นห้อง

นี้ เรียบร้อยมาก ไม่มีเสียงเลยถึงเค้าจะไม่ค่อยเก่ง แต่เค้าก็ตั้งใจเรียน  ห้องพวกเธอนี่เก่งแต่สมอง ต้องไป

กวดวิชา เอาตัวรอดในชีวิตจริงไม่ได้หรอกฉอดๆๆๆๆพล่ามๆๆๆๆๆ   ทุกๆคาบ ทุกๆวัน จนชาชิน

....สังคมเลว เพราะคนดีท้อแท้จริงๆเลยนะ

Cannot find server - iLLUSiON
มันเป็นลักษณะพิเศษของคนที่เป็นครูค่ะ
อาชีพอื่นไม่ค่อยเป็นกัน
เมื่อก่อนเคยเป็นเหมือนกัน..ตอนนี้เลิกแล้วค่ะ
(บ่นมาก เดี๋ยวแก่ไว) (อิอิ)

เจอแบบนี้ก็ต้องทำใจ  ไม่งั้นก็บอกครูเค้าไปตรงๆ
ว่าครูบ่นมากกว่าสอนแล้ว  (เพราะบางคนไม่รู้ตัวค่ะ)

ปล.ที่โรงเรียน บ่นเก่งทุกคน  ตั้งแต่ผอ.ยันภารโรง ฮิ้ววว
แต่เราจะไปว่าครูบาอาจารย์ซึ่งเป็นผู้มีพระคุณต่อลูกศิษย์อย่างพวกเราไม่ได้นะครับ เพราะท่านมีอาชีพที่จะต้องทำหน้าที่คอยให้การศึกษา วิชาและความรู้ให้กับพวกเราเหล่าศิษย์น้อยด้อยปัญญา ถ้าเรามีความคิดจะลบหลู่ดูหมิ่นท่านก็ถือเป็นการไม่ให้เกียรติพ่อแม่คนที่สองของเราซึ่งท่านก็พยายามเต็มที่แล้วที่จะระงับสติอารมณ์ในการอบรมบ่มนิสัยให้กับเรา ดังนั้นอย่าเพิ่งไปคิดว่าท่านไม่ดียังงั้นยังงี้เลยครับ พอถึงวันไหว้ครูก็ลองจัดดอกไม้ใส่พานไปกราบแทบเท้าท่านแล้วขอขมา ท่านก็คงให้อภัยด้วยจิตใจสะอาดเปี่ยมปัญญาบารมีสกิ๊ปลัลล้าครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มีครูฝึกสอนคนนึง
นักเรียนเกลียดกันมาก
เพราะไม่มีความรับผิดชอบในสิ่งที่ตัวเองสอน
ทั้งๆที่เนื้อหามันง่ายแบบโคตรอภิมหาบรมโคตรง่าย!! (สัดส่วน ร้อยละ แผนภูมิ เวลา ปริมาตร ระยะทาง เรียนมาตอน ป6 ทั้งนั้น  เหลือบ)

แต่

สอบย่อย นักเรียนตกกันครึ่งชั้น
จนต้องสอบใหม่ 3 รอบ

"เพราะเอาข้อสอบนักเรียนนายร้อยมาสอบ  โวย"
ตัวเลขหารไม่ลงตัว แล้วมันเยอะ ทำไม่ทัน เอือม
 ง่ะ
สอบย่อยอีกที เข้าห้องสอบสาย แล้วปล่อยนักเรียนเหลด!! (เหลด 20 นาที แลล้วมันกินเวลาพักไปตั้งครึ่ง กับข้าวก้ไม่มีเหลือแล้ว แถมเที่ยงครึ่งมีเชียณืรวมอีก  โวย)

ล่าสุดให้เอาเครื่องคิดเลขมาใช้ได้ค่ะ

แต่ทศนิยมมันเยอะ เสียเวลามากๆ

อีกอย่าง คณูไม่แต่งขอสอบเอง (ไปเอาจากที่อื่น)

แบบฝึกหัดบางอันนักกเรียนทำไม่ได้ื คนทำเองยังทำไม่ได้เลย  (แม่เพื่อนเป็นครูคณิต บอกว่าข้อนี้ไม่ลงตัวแน่ไ ต้องติดรูท   โวย)

สอน 5 ห้อง ไม่เหมือนกันด้วย

ห้อง1 ไม่รู้
ห้อง2 ข้อสอบไม่เหมือนห้องอื่น
ห้อง3 สอนดีมากๆ เพราะนักเรียนชอบยอครู แล้วก็ครูชอบคนห้อง3

ห้อง4 สอนห่วยจนโดนนักเรียนไล่ออกจากห้อง
ห้อง5 โดนโวยจนเกือบจะไล่ออกจากห้องแล้ว เกลียดสุดๆแบบเข้าไส้ เอือม ห้องอื่นมีชีททบทวนก่แอนสอบ แต่ห้อง 5 ไม่มีให้

แล้วในชีททบทวนมันเป็นแนวข้อสอบเด๊ะๆ  โวย (เปลี่ยนตัวเลขกะเปลี่ยนชื่อ  เอือม)

ให้การบ้านแบบไม่เกรงใจวิชาอื่นเลยด้วย

เกลียดมันมากๆ จนแทบจะไม่นับถือว่ามันเป็นครูแล้วอ่ะ เอือม
ยังดีที่ตอนมีคนมานิเทศ พวกเรายังอุตส่าห์ผักชีเพื่อให้มันผ่านๆไป เอือม

ไม่งั้นได้เรียนปี6อีกปีแน่ๆ  โวย โวย โวย

ฮิ้ววว

(เกลียดมันค่ะ เกลียดมากๆ ถึงจะเป็นคณูแก้เหอะ แจ่สอนได้ เ-ี้ย แบบนี้ก็ไม่นับว่าเป็นครูแล้ว เป็นคนที่ต้องมาสอนๆไปงั้นๆ เพื่อให้ตัวเองเรียนจบโดยไม่สนใจว่าความรู้ที่ถ่ายทอดมันจะซัมซับเข้าสู่เซลล์สมองของคนที่ต้องการความรู้บ้างรึเปล่าเท่านั้นเอง  โวย)

I Hate YOU~

(เหนื่อยจัง แต่สะใจ  อี๋~)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ร่มๆ ครับ เราก็คน เขาก็คน เพียงแต่จิตใจคนเรามันคิดไม่เหมือนกันเท่านั้นเอง
เค้าอาจจะคิดว่าเค้าไม่ได้ทำอะไรผิด (ก็ฉันมีหน้าที่สอนนี่) แต่เราคิดว่าคนเป็นครูย่อมต้องมีความคิดที่ว่าสอนอย่างไรให้นัเรียนเรียนรู้ได้โดยง่าย และเข้าใจถึงแก่นแท้ แต่วิธีการสอน หรือวิธีการเรียนรู้ของคนเราไม่เหมือนกัน ซึ่งนั่นทำให้การสอนนักเรียนทั้งชั้น หรือเอาแค่ห้องหนึ่งๆ ให้เข้าใจได้เหมือนกันหมดนั่นมันยากมหายากส์

เพราะงั้น ในเมื่อเขาสอนไม่ดีเราก็ต้องอ่านต้องเรียนกันเอาเอง ไม่เข้าใจถามครูคนอื่น( ฮี่ๆ)
แล้วยกเจ๊คนนั้นเอาไว้ในฐานที่เข้าใจว่าสอนไม่รู้เรื่อง เวลาเรียนก็ทำเฉยๆ ซะ

ปัญหานี้ผมเจอจนเอียน ปลง และทำใจได้แล้วครับ ไม่ใช่ว่าผมจะเป็นคนบริสุทธิ์สดใสไร้มลทิลคุณเป็นครู๊ ดูถูกไม่ได้ กิจกรรมยามว่างผมก็-่า นินทา วิพากษ์วิจารณ์อาจารย์เหมือนกันครับ ยิ้มน่ารัก

ครูดีๆ ก็มีเยอะนะคะ เอือม
ไม่ค่อยโกรธครูครับ
เคยโกรธครั้งหนึ่ง

ตอนนั้นนั่งรอแม่
แล้วเพื่อนก็เอาเครื่องคิดเลขมากดเล่น
ด้วยเหตุที่โรงเรียนห้ามเอามือถือมา
อาจารย์จึงถาม "นั่นอะไรน่ะ ใช่มือถือหรือเปล่า"
เพื่อนตอบ "เครื่องคิดเลขครับ"
อาจารย์พูด "ดีแล้ว ไม่อย่างนั้นครูยึดแน่"
แต่อาจจะดีกว่านั้น ถ้าเพื่อนไม่พูดว่า
"ของชญานนท์นะครับ อาจารย์กล้ายึดเหรอ"
และด้วยความที่อากาศร้อน อาจารย์หันมามองหน้าตายิ้มๆ แต่ยิ้มแบบ ...
"ชญานนท์ก็ไม่ได้วิเศษวิโสอะไร ทำไมครูต้องกลัวเขาด้วย"
และด้วยความที่อากาศร้อน ต่อจากนั้น หูก็มัวๆ เพราะมีไอน้ำเข้ามาปกคลุม

ฮิ้ววว

ต่อจากนั้นก็คิดว่า อากาศร้อนนี่ทำให้คนบันดาลโทสะง่ายขึ้นแฮะ
แล้วถ้าครูเขาไม่กลัวจริง ทำไมถึงต้องพูดล่ะ
แล้วก็ช่างมัน

ส่วนครูสอนดี ไม่ดี ไม่บ่นครับ
เพราะส่วนใหญ่ก็หลับ
ฮิ้ววว
เคยมี อ. ฟิสิกส์ สอนเรื่องโปรเจ็คไทล์ด้วยการโยนแปรงลบกระดานมาใส่เพื่อนที่อยู่หลังห้อง

โชคดีไม่โดนแสกหน้า หลบทัน

หลังจากนั้น พอ อ. หันหลังไปเขียนอะไรบนกระดาน

เด็กจะหายไปอย่างไร้ร่องรอยประมาณ 4-6 คน (รวมเอด้วย)

ฮิ้ววว

ไม่ได้เกลียด อ. นะ แค่ไม่อยากเรียน เอาเวลาไปกินขนมยังสบายใจกว่า

555+

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: [1] 2 3