หน้า: 1 2 [3] 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: :+: เอ็นข้อมืออักเสบ :+:  (อ่าน 37831 ครั้ง)
 ฮือๆ~ แปลก ทำไมเวลาบอกคนไข้ตามคลินิกหรือตามรพ.เอกชน (และในแตกฟอง) คนไข้มักเชื่อ
แต่เวลาบอกคนไข้ในรพ.รัฐ คนไข้ไม่เชื่อและยืนยันจะเอายาให้ได้

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เพราะคิดว่าหมอใน รพ. ที่ค่ารักษาถูก ฉลาดน้อยกว่าหมอใน รพ. แพงๆ ครับ

ฮิ้ววว

เรื่องจริงๆ นะเนี้ย  ง่ะ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เพื่อนที่ทำงานที่เดียวกัน ไปทำงานเอกชนในรพ.ใกล้ๆ
ตอนเช้า คนไข้มารักษา ได้ยาไป กินยานอนพักในห้องดูอาการ.... เสร็จแล้วก็บ่่นว่าไม่ดีขึ้น กลับบ้านไป
ตอนเย็น เพื่อนไปอยู่เวรรพ.เอกชนเปลี่ยนชุดเป็นแบบไปรเวต เจอคนไข้คนเดิม ตรวจให้ยาเดิมไป(แต่รูปร่างคนละแบบ เป็นยาไทยเหมือนกัน) คนไข้กินยา นอนพัก แล้วชมว่า
"หมอรักษาเก่ง ดีกว่าไอ้หมอเมื่อเช้า"
[/b]
คนไข้เค้าจำไม่ได้ครับ  ฮือๆ~ ว่าไอ้หมอเมื่อเช้า มันก็คนเดียวกันกับตอนเย็น

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
แปลกแฮะ ผมกลับชอบไปตรวจที่รพ.รัฐนะ

ตอนอยู่ปีสอง ผมเป็นอีสุกอีใส
ตอนเย็นไปให้หมอคลีนิคตรวจ
คุณหมอท่านก็นัดให้ตอนกลางวันกลับไปดูอาการอีกที (มันเพิ่งเริ่มเป็นน่ะครับ ก็เลยยังไม่ได้รับยา)
เช้ามา ผมก็ข้ามฟากไปศิริราช ไปนั่งรอคิว คนเพียบเลย
มีคุณหมอสี่ห้าคนนั่งเรียงกันอยู่ ใครตรวจเสร็จ ที่เหลือก็ตามบัตรคิวเลย
ตายๆๆ คุณหมอที่คลีนิคเมื่อคืนก็อยู่ด้วย  (เหงื่อแตกพลั่ก) (เอาวะ คงไม่ซวยไปเจอแกหรอก)

แต่ก็เจอจนได้ครับ  ฮือๆ~

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ต้องให้มือข้างที่เจ็บหยุดใช้งานหนักครับ แล้วไปใช้พี่นกแทน  ฮี่...

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ใช้ทำอะไร โวย

อ๋อ ซักผ้า ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใช้ทำอะไร โวย

อ๋อ ซักผ้า ฮิ้ววว

กร๊าก กร๊าก
 (อิอิ) (อิอิ) (อิอิ)

นานๆ จะเข้ามาที
กลับมาแล้วครับ จากคำให้การของอาจารย์หมอ
โรงพยาบาลเลิดสิน ฟันธงว่าผ่าครับ  ฮือๆ~ อีก 2 เดือนโดนแน่
แต่ต้องรอคิวก่อน เพราะเยอะจัด

อาจารย์หมอบอกว่า ที่มันปวด เพราะเส้นเอ็นมันหลุดออกจาก
อุโมงค์ของมัน (นึกออกมั้ยนั่น)

คือเส้นเอ็นแต่ละเส้น มันจะมีอุโมงค์ครอบครับ เพื่อไม่ให้มันออกนอกลู่
ปัญหาคือ อุโมงค์ผมมันพัง  ง่ะ เส้นมันเลยปลิ้นซ้าย-ขวา

ทางแก้คือเชือดครับ เอาเส้นเอ็นข้างๆ ที่ไม่ค่อยได้ใช้งาน
มาร้อยเป็นอุโมงค์แทน น่าสนุกเชียว ส่วนช่วงนี้ อาจารย์หมอบอกว่า
ระวังตัวเองหน่อย อย่าเผลอใช้มือข้างที่เจ็บ ถ้าจะเผลอก็ให้ใช้เมียแทน (55 ตล๊กตลก)
แล้วเจอกัน...

จบครับ อีกสองเดือนขึ้นเขียงแล้ว  ฮือๆ~

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
โย่ ปั่นได้

เอ๊ย
ขอให้หายไวๆครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
   อย่างนี้ก็อดใช้มือข้างที่เจ็บทำอะไรสนุกๆเลยซินะครับ  เกย์แอบ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
 (อิอิ) (อิอิ) (อิอิ)

นานๆ จะเข้ามาที
อดตีปิงปองเลยนะครับ  ฮี่...

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
แสดงว่าตอนนี้ตัดต่อรูปไม่ได้ไปอีก 2 เดือน

เย่ รีบเผยผิวเร็วเคน

ยังไม่ได้ผ่าตัด  ง่ะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6