หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 15

ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ  (อ่าน 36143 ครั้ง)
สวัสดีครับ
ผมได้รู้จักบอร์ดนี้จากเนม(เค้าบอกให้เรียกชื่อนี้  กร๊าก )กับ น้องแอ้ (หรือ same ที่พวกคุณ พี่ ป้า น้า อา น้อง หลาน เธอ สรรพนามบุรุษที่ 2 และ 3 ทั้งหลาย เรียกน้องเค้าว่า เกรียน)
ผมเข้ามาศึกษาและอ่านกระจู๋ ที่บอร์ดนี้ประมาณ 2 วัน (ขอเรียก ตามภาษาท้องถิ่นที่นี่เลยนะครับ)
มีบางส่วนที่อ่านแล้วก็ขำ และบางส่วนก็รู้สึกเกิดข้อขัดข้องขึ้นในใจ(ก็เพราะพวกเค้าเป็น เพื่อน กับ น้องผมหนิ ผมต้องปกป้อง) จุดประสงค์ที่ผมมาที่นี่ มิใช่มาป่วน หรือ สร้างความเดือดร้อนให้บอร์ดนี้ครับ

จุดประสงค์นำทาง มีดังนี้
1.) มาปกป้องและกอบกู้ เพื่อนร่วมมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ และ น้อง จากบอร์ด jstp
ตัวจริงพวกเค้าทั้งเป็นคนน่ารักมากครับเป็นผู้หญิงทั้งคู่ครับ

2.) มาศึกษาวัฒนธรรมแห่งบอร์ดนี้ เท่าที่ดูผมพบว่า จะมีคนเข้ามาตอบ(ปั่น)เร็วมาก
และทุกคนจะให้ความใส่ใจทุกรายละเอียดที่โพส มิได้ ปล่อยให้ผ่านไป

3.) เนมบอกว่า บอร์ดนี้ทุกคนจะมีที่มาและที่ไป มีตัวตนจริงๆ ซึ่งไม่เหมือนในโลกอินเตอร์เน็ททั่วๆไป
พวกเขา(คนที่นี่) เปรียบเสมือนบ้าน ครอบครัว  ผมก็อาจจะหวังได้เพียงเล็กๆ ว่าผมจะได้รับการยอมรับ
จากบ้านแห่งนี้

แต่เนมเค้ากลัวการเปิดเผยตัวทางอินเตอร์เน็ท หนะครับ (น่ะ) [ผมไม่แน่ใจว่าใช้คำไหนครับ ขอโทษด้วยครับ  น้องแอ้บอกว่า เน้นเรื่องการใช้ภาษาไทย ครับ]
ผมขอเป็นตัวแทนเค้าทั้งสองคนขอโทษและ แก้ไขในสิ่งที่พวกเขาได้ทำลงไป นั่นคือ
เนม---ไม่เปิดเผยตัว
แอ้---ใช้ภาษาไทยไม่ถูกหลัก แต่เฉพาะ ในอินเตอร์เน็ทแหละครับ เพราะ ผมดูสมุดจด  รายงานที่น้องเค้าเขียน หรือ เอกสารทางวิชาการ ต่างๆ ก็ถูกต้องครับ

ผมขอแนะนำตัวผมดังนี้ครับ
ผมชื่อ นายวันสว่าง  ปิยะมงคล  ชื่อเล่นชื่อตั้ง ศึกษาอยู่คณะวิทยาศาสตร์ เคมี ครับ

ส่วนรายละเอียดอื่นๆ พวกลักษณะนิสัยต่างๆ ที่อยู่ในกระจู๋ขึ้นหิ้ง+กระจู๋แนะนำตัว ไว้ในโอกาสหน้านะครับ
เอาเป็นว่า ขอทำความคุ้นเคยกับบอร์ดนี้สักพักนึงก่อนครับ

คีย์เวิร์ด ในการค้นหาในกูเกิล
คือ

วันสว่าง ปิยะมงคล
นายวันสว่าง ปิยะมงคล
เด็กชายวันสว่าง ปิยะมงคล

3อันนี้ไม่เหมือนกัน  และมีรูป ผมอยู่ในนั้นด้วยครับ

ขอบคุณครับ

กินรอบวง
ส่วนผม ร้อยตำรวจเอก ถลอก ปลอมตัวมาครับ

กาก
เจ้าหญิงเยิ้มค่ะ   ลันล้า

สวัสดีค่ะคุณตั้ง เห็นว่าเคมียากใช่มั้ยค่ะ?

เยิ้ม ...  หยุดปั่น
solid เป็นผู้ชายนี่  งง
 (อิอิ)
พี่ถลอกก็ ...  ยิ้มน่ารัก

เข้าไปแนะนำตัวที่นี่คะ http://f0nt.com/forum/index.php?topic=1944.0

แล้วอย่าลืมไปเผยผิวด้วยนะคะ  ยิ้มน่ารัก

นานๆ จะเข้ามาที
ยินดีต้อนรับครับ ไอ้มืดหมี

ถ้าเป็นน้อง JSTP ผมว่าไม่น่าเข้าใจอะไรยากนะครับ

ผมเคยเจอเด็ก JSTP มาเยอะ คิดว่าเข้าใจน้องๆ ทั้งเนมและแอ้ (นามสมมติ) รวมทั้งคุณ daylight ด้วย

แต่เข้าเมืองตาหลิ่วต้องหลิ่วตาตามครับ

อย่าให้เสียชื่อเด็กอัจฉริยะล่ะครับ... ฮี่ๆ

My handsomeness is toxic to all chics.. :P
JSTP คืออะไรเหรอ  งง

等着
JSTP คืออะไรเหรอ  งง

ด้วยคน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ส.ค. 2006, 15:58 น. โดย ถลอก » บันทึกการเข้า

กาก
อยากรู้เหมือนกันค่ะ
สวัสดีเช่นกันครับคุณวันสว่าง  ยิ้มน่ารัก
หวังเช่นเดียวกันครับ ว่าคุณจะรัก และชอบการเล่นอินเทอร์เนทบนบอร์ดแห่งนี้
ยินดีต้อนรับครับผม แล้วก็ถ้าว่าง
แนะนำตัวบนหิ้ง แล้วสะดวกก็เผยผิวเลยครับ
ขอหน้าตรง ไม่สวมหมวกและแว่น
รอรีทัชอยู่  ฮิ้ววว

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
Junior Science Talent Project

โครงการพัฒนาอัจฉริยภาพสำหรับเด็กและเยาวชน

My handsomeness is toxic to all chics.. :P
JSTP
จับสุดตบปาก

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ยินดีต้อนรับครับ   ยิ้มน่ารัก

Junior Stitute To Pro  ฮิ้ววว (มั่วเล่นๆ)

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
JSTP - จูบซะที่ปาก  จ๊วบ

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 15