หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโทษนะเวสป้าที่รัก...คราวนี้ผมจะ  (อ่าน 10937 ครั้ง)
เวสป้าเป็นรถที่น่ารักมากครับ  ทุกคนคงเคยเจอ  แล้วผมก็มีเหลืออยู่อีกหนึ่งคัน
ผมรักเวสป้าของผมมากๆ  นึกภูมิใจทุกครั้งที่ได้ขี่มัน  ตอนเรียนอยู่ขี่ทุกวันเลยครับ
ดูแลทะนุถนอม  วันนี้(อย่างเจ้านกพิลาบสีดำบอก)ผมกลับละเลยที่จะใช้ชีวิตอยู่กับมัน
จอดมันไว้ในโรงรถ  ใช้ผ้าคลุม  ไม่ได้สตาร์ทมันมาเป็นเดือนแล้ว  วันนี้ก็รู้สึกละอายใจครับ
ยังรักและ....อยู่เสมอ  วันนี้ผมสัญญาว่าจะกลับไปสตาร์ทแน่นอนรอก่อนนะเวสป้าที่รัก

*คนเราเวลาที่วิ่งเข้าไปหาสิ่งหนึ่งก็จะไกลจากสิ่งหนึ่งออกไปทุกทีทุกที*
ชอบเวสป้าเหมือนกันครับ แต่ไม่เคยใช้

ถ้าพูดถึงเวสป้า พ่อผมมักจะคุยว่าแกเป็นเจ้าของมอเตอร์ไซค์คันแรกในเมืองสกลนคร
ตอนนี้เวสป้าคันนั้นจอดอยู่ในฉางข้าวของบ้านป้าที่ชุมแพ
เคยไปดูเมื่อสิบกว่าปีก่อน มีสติกเกอร์ไอ้มดแดงติดเพียบเลย

ไว้ถ้ามีโอกาสจะขอกลับมาซ่อม ไว้ขับเล่นแถวบ้านครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ชอบเหมือนกัน รอบ้านใหม่เสร็จอาจซื้อมาไว้ขี่ไปซื้อของ เพราะแถวบ้านไกลจากย่านของกินมาก อี๋~

อนาคตคิดว่าคงจะหามาเป็นเจ้าของให้ได้ซักคัน
แต่ตอนนี้แค่น้องเต่าคันเดียว ก็จะไม่ไหวแล้ว น้ำมันแพงเหลือเกิน  (เหงื่อแตกพลั่ก)
ไม่มีเวสป้าครับ แต่มี Honda C70 ทำสีใหม่เครื่องเดิม เติมน้ำมันถังนึงวิ่งเป็นอาทิตย์

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เหมือนกัน แต่รุ่นไม่เก่า

เติมเต็มถัง หนึ่งร้อย วิ่งได้สองอาทิตย์กว่า ปลื้ม(แอบเกย์ทับเล็กน้อย ฮิ้ววว)

ตอนเรียนขี่จักรยานกับป๊อบครับ

ถ้าได้ไปอยู่ตจว.อาจถอยป๊อก ๆ หรือเวสป้าสักคัน

งบน้อย
ถ้าเด็กๆ นี่ เคยขี่รถป็อป ฮอนด้า ชาร์ลี แต่ตอนนี้พังไปแล้ววววว  ฮือๆ~
ชอบเวสป้า แต่ขี่ยากจัง ฮือๆ~
ชอบแบบมดเอ็กซ์มากกว่า

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา

ชอบทั้งรถเต่้า ทั้งเวสป้า  กรี๊ดดดดด

แต่ขับไม่เป็นและยังไม่มี   ฮี่ๆ 

เคยถามอู๋ซ่อมรถที่นครปฐม เฮียเค้าบอกไม่อยากรับซ่อมรถเต่า

อะไหล่หายาก ต้องเกณฑ์ช่างมาประณีตและทำนาน เสียเวลาซ่อมคันอื่น  หน้ามึน

Las Noches Rubicundior
ชอบเหมือนกันครับ เวสป้า แรงดี ขับข้ามไปลาวนี่ เที่ยวน้ำตกได้เป็นวัน ๆ เลย เครื่องเสถียรมาก

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ

ชอบทั้งรถเต่้า ทั้งเวสป้า  กรี๊ดดดดด

แต่ขับไม่เป็นและยังไม่มี   ฮี่ๆ 

เคยถามอู๋ซ่อมรถที่นครปฐม เฮียเค้าบอกไม่อยากรับซ่อมรถเต่า

อะไหล่หายาก ต้องเกณฑ์ช่างมาประณีตและทำนาน เสียเวลาซ่อมคันอื่น  หน้ามึน

อู่นั้นเป้นอู่รถญี่ปุ่นรึเปล่าล่ะ
ถ้าเป็นอู่รถญี่ปุ่น ก็อย่าทำกับเค้าเลยดีกว่า รถพี่เคยทีนึง จำเป็นมากเลยต้องเอาเข้าอู่ญี่ปุ่น ปรากฎทำมาให้มั่ว ต้องเอาไปแก้ที่อู่เต่า ที่เข้าประจำอีกที เสียตัง 2 ต่อ
ส่วนอะไหล่ก็ไม่ยากนะจ้ะ มัเยอะแยะไป ถ้าช่างรู้แหล่งน่ะ

เฟิร์นซื้อเต่าเลย พี่จะได้มีเพื่อนขับด้วย อิอิ
ซื้อ นิวเต่า ไปเลยเอาสีเหลืองแสบตา

สวยๆๆ เอก็ชอบ  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
แอบอ้าง

อะไหล่หายาก ต้องเกณฑ์ช่างมาประณีตและทำนาน เสียเวลาซ่อมคันอื่น 

อ่านตอนแรกตกใจนิดหน่อย ง่ะ

ถ้าซื้อนิวเต่าผมซื้อ BM ดีกว่า series 3 กรี๊ดดดดด

หน้า: [1] 2 3