หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าเว็บอื่นแล้วเป็นแบบผมไหม  (อ่าน 6367 ครั้ง)
คือ.. เมื่อก่อนผมก็เฉยๆกับเรื่องนี้น่ะนะ แต่เดี๋ยวนี้มันเป็นน่ะ

• เข้าบอร์ดเว็บอื่นแล้วรู้สึก... ยังไงก็ไม่รู้กับการที่พวกเขาใช้ภาษาที่ไม่ถูกต้อง
• และแล้ว มันก็ไม่อยากอ่านบอร์ดเว็บอื่นอีกเลย

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
เห็นควรด้วย ครับ  ฮิ้ววว
เป็นเหมือนกันค่ะ
เดี๋ยวนี้ kapook sanook เว็บบันเทิงต่าง ไม่เข้าเลย

เล่น m เพื่อนพิมพ์ผิดยังดุเลย  หงุดหงิด
(เป็นเอามาก)  ยิ้มน่ารัก
ไอ้เอ็มนี่ผมก็เป็น

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
เป็นเหมือนกันครับ  :07:รำคาญมากแต่ก็ต้องทนครับ
ฮือๆ~ ผมดีใจที่เห็นเยาวชนไทยมีวันนี้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ต้องขอขอบคุณพี่แิอน  ฮือๆ~

ตอนนี้เว็บบอร์ดที่อื่นหลายๆที่ก็กำลังตื่นตัวเรื่องการใช้ภาษาที่ถูกต้องนะครับ

เช่น ที่ไทยแวร์ หรือเว็บแจกเพลงเถื่อน ก็มี..แบบนี้

กำลังโหลดข้อมูล .....
ไม่ชอบเหมือนกัน  ง่ะ
รำคาญเพื่อน มันชอบพิมมาวิบัติๆ แล้วเวลาพูดมันก็ยิ่งวิบัติพอกันเลย

ฟังไม่รู้เรื่อง  ง่ะ

พนักงานบริษัท.
ตอนนี้เว็บบอร์ดที่อื่นหลายๆที่ก็กำลังตื่นตัวเรื่องการใช้ภาษาที่ถูกต้องนะครับ

เช่น ที่ไทยแวร์ หรือเว็บแจกเพลงเถื่อน ก็มี..แบบนี้

เห็นคนที่มีน่ะพิมพ์วิบัติ  ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ส.ค. 2006, 22:02 น. โดย Reaction » บันทึกการเข้า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
นั่นเป็นเหตุผลที่ผมเลิกเล่นเอ็ม เอือม

เอาน่ะ อย่างน้อยก็มีหลายๆคนคิดจะเปลี่ยนแปลงการใช้ภาษาให้ดีขึ้น ยิ้มน่ารัก

กำลังโหลดข้อมูล .....
นิทานสอนใจก็ได้ผล  ฮือๆ~

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ทัมมัยเค้ามั่นรู้สึกอารัยเรยล่ะค่ะ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หน้า: [1] 2 3