หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อชีวิตวน Loop  (อ่าน 13476 ครั้ง)
ก่อนอื่น นิยาม คำว่าลูป ในทัศนคติของบุ๋มนะ คือ การที่ ทำอะไรซ้ำๆ เหมือนเดิม ทำแล้ว ทำอีก  วนกลับมาทำ  ไม่มีจบ ไม่มีอย่างอื่นมาแทรก

ตอนนี้ชีวิตกำลังวนลูปอยู่ค่ะ

1 .ตื่น เข้าห้องน้ำ
2.ไปเรียน
3.กิน
4.เล่นเน็ต
5.ทำโปรเจค
6.เล่นเน็ต
7.นอน
8 วนกลับไปทำตั้งแต่ข้อ1 ถึง8 ใหม่

เป็นแบบนี้ทุกวัน ง่ะ

แล้วชีวิตของเหล่าสาวกฟ้อนต์.คอม วนลูปกันบ้างรึเปล่า 

เมื่อไหร่จะพ้นวงจรนี้ซะทีน้า .................ตาม                 หา             คนตามใจ
วนมา 1 ปี กับอีก 5 เดือนแล้วครับ  เอือม

Today you , Tomorrow me.
ผมต้องวนไปอีก4ปีแหนะ
กระจู๋นี้ก็วนLoopครับ
 กรี๊ดดดดด แต่ดีเหมือนกัน ได้เริ่มวงจรใหม่ซะบ้าง

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ยังเรียนอยู่ก็บ่นซะแล้ว

ไว้ไปทำงานก่อนสิ  ฮิ้ววว
สรุป ชีวิตนี้เส็งเคร็ง ฮิ้ววว
ป่ะสาม ไปตายห้า กันเถอะ
สอยกันก่อนดีกว่าครับ เกย์ออก
 เกย์แอบ
 เกย์ออก

หน้ามึน
อ๊ะ อีแมะอันนี้มาแทนอีแมะหลับ Zzz นินา (เป๋)
ตอนนี้ลูปแปลกๆ

1 วันมี 25-26 ชั่วโมง
ตื่นเที่ยงถึงบ่ายสอง
นอนหกโมงเช้าถึงแปดโมงเช้า

ค่อยๆ ขยับเป๋ไปทีละชั่วโมง
สนุกดีครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ยังวนไม่ครบรอบเลยครับ  ปลื้ม
ยังวนไม่ครบรอบเหมือนกันค่ะ

สาวกเต่าค่ะ
คล้ายๆกัน

ต่างกันตรงที่

1 .ตื่น เข้าห้องน้ำ
2.ทำงาน เล่นเน็ต
3.กินข้าวเที่ยง
4.ทำงาน เล่นเน็ต
5.กินข้าวเย็น
6.ทำงาน เล่นเน็ต
7.เข้าห้องน้ำ นอน
8. วนกลับไปทำตั้งแต่ข้อ1 ถึง8 ใหม่

ชีวิตในป่า มันก็มีแค่ กิน งาน นอน เท่านี้ล่ะ  ฮือๆ~

สักวันเราคงเป็นคนดีเหมือนคนอื่น(มั้ง)
ของผมมันไม่ได้วน loop แบบวันต่อวันครับ จะเป็น อาทิตย์ต่ออาทิตย์มากกว่า เพราะทุกวันเสาร์-อาทิตย์ มีอย่างเดียวที่ทำคือ นอนแล้วก็นอน + DotA

<> DoN'T lOvE YoU nO MoRE(i'M sOrRY) <>
ถ้าเบื่อกับเรื่องต้องทำเป็นประจำ ก็จะคิดว่ามันวน ไม่มีอะไรใหม่ๆ และน่าเบื่อ
ถ้าสนุกกับเรื่องที่ต้องทำเป็นประจำ ก็จะเห็นว่าสิ่งที่ทำอยู่มันไม่ซ้ำกันเลยนะ

เรียนก็ได้เรียนเรื่องใหม่ๆ ได้รู้เพิ่ม
ทำงานก็ได้แก้ปัญหาใหม่ๆ สนุกดี

ผมว่ามันก็วนอย่างนี้กันทุกคนนะ
แล้วก็วนกันอย่างนี้ไปเรื่อยๆแหละครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
หน้า: [1] 2 3 4