หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10]

ผู้เขียน หัวข้อ: โรคจิต?  (อ่าน 28469 ครั้ง)
น้องหมีเล็ก กรี๊ดดดดด

อรเป็นหมีใหญ่(มาก)งั้นเหรอครับ

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา

เหลือบ

Las Noches Rubicundior

เหลือบ

คิดไปไกลเหรอครับ   หมายถึงตัวใหญ่นะ

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
คิดไปไกลเหรอครับ หมายถึงตัวใหญ่นะ

ใครคิดไรไปไกล ไม่มี๊  เกย์ออก

ใครคิดไรไปไกล ไม่มี๊  เกย์ออก

ไม่มีหรือไม่กล้าคิด  กลัวหมี หมีโหดดดด 

แหม แล้วทำเสียงสูงเชียว  ไม่มี๊ ฮี่...

เสียงมันสูงอยู่แล้ว  เกย์แอบ

พลาด มาไม่ทัน

อาการแบบนี้เรียกว่าโรคจิตหรือวิตกจริตกันแน่ครับ คือเวลาจะออกไปไหนจะต้องเที่ยวเดินไปดูก็อกน้ำว่ามันปิดสนิทดีไหม ลืมปิดไฟหรือชักปลั๊กไฟออกหมดหรือยัง ลืมล็อกประตูกุญแจหรือเปล่า แล้วก็เดินวนไปมาดูอย่างนี้อยู่สองถึงสามรอบ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ผมว่าอาการอยากฆ่าคนอะไรประมาณนี้มีกันทุกคนครับ อย่างผมเมื่อนานมาแล้ว ประมาณ 2 - 3 ปี ฝันว่าฆ่าคนทุกคืน ไม่งั้นก็ฝันว่าติดอยู่ที่ไหนสักที่ ฝันซ้ำๆ ครับ ควรไปหาหมอได้แล้วนะครับ ถ้ามองเห็นภาพหลอน (เหงื่อแตกพลั่ก)

อย่าได้คิดมากไป สุดท้ายทุกวันก็คือทุกวัน
ผมไม่เคยคืดฆ่าใครครับ กลัวตกนรก  เศร้า
แค่คิดถึงความรู้สึกที่จะถูกใครฆ่่าก็เสียวสันหลังวาบแล้ว ใจเค้าใจเราครับ ไม่ต่างกันหรอก
มันน่ากลัวจริงๆครับ ไม่อยากนึกภาพ

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
   พลาด มาไม่ทัน

อาการแบบนี้เรียกว่าโรคจิตหรือวิตกจริตกันแน่ครับ คือเวลาจะออกไปไหนจะต้องเที่ยวเดินไปดูก็อกน้ำว่ามันปิดสนิทดีไหม ลืมปิดไฟหรือชักปลั๊กไฟออกหมดหรือยัง ลืมล็อกประตูกุญแจหรือเปล่า แล้วก็เดินวนไปมาดูอย่างนี้อยู่สองถึงสามรอบ

ประมาณกลุ่มอาการว่า ย้ำคิดย้ำทำ เป็นมากในหมู่คนแก่ รายละเอียดถามหมอแมวครับ

หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10]