หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: ดาวนพเคราะห์แคระ  (อ่าน 7604 ครั้ง)
ปั่นแปะ
ได้ข่าวว่า เมื่อมันไม่เป็นดาวเคราะแล้ว ชื่อว่า พลูโต เขาก็จะยึดคืน
ให้ไปตั้งเป็นชื่อรหัสตัวเลขตามฐานันดรเดิมของมัน รู้สึกรหัส N70 หรือ N90 อะไรนี่แหละ55

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ตกลงว่ามนุษย์คือเจ้าของจักรวาลมั้ยครับ

ถุ้ย!!
ไม่ใช่ครับ แต่เป็นชื่อที่มนุษย์ใช้เรียกครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ใช่ครับ

คล้ายๆ กับที่เรียกชื่อคนนั้นคนนู้นคนนี้ว่าอย่างนั้น
เพื่อไม่ให้เกิดการสับสน ไม่ต้องเรียกว่า ไอ้นั่น บักหำ หรือคนนี้

ฮิ้ววว
ตกลงว่ามนุษย์คือเจ้าของจักรวาลมั้ยครับ

ถุ้ย!!

ยิ้มน่ารัก
มนุษย์ก็งี้แหละคุณ ยึดติดแต่ตัวกูของกู

บูชา ลัทธิหมี กันดีกว่าครับ  ยิ้มน่ารัก
หน้า: 1 2 [3]