หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 144

ผู้เขียน หัวข้อ: ประชาสัมพันธ์เว็บ Bit พันธุ์ใหม่  (อ่าน 405697 ครั้ง)
สวัสดีคับ iannnnn และผองเพื่อน

จากที่ผมได้เห็นว่า หลายๆท่านในที่นี่ ก็วนเวียนอยุ่ในเว็บ Bit ชื่อคล้าย TRUE Corp
แล้วพอดีประจวบเหมาะ ผมได้มีโอกาสทำเว็บ Bit ของตัวเอง จึงเอามาฝากประชาสัมพันธ์
ไว้ ที่นี่ ด้วยยย นะคับ...

เข้ามาอัพโหลด/ดาวน์โหลด และเล่นเกมส์ สัตว์เลี้ยงออนไลน์ (PET2you) และสร้าง Avatar สุดเก๋
ได้แล้วครับ วันนี้ เปิดให้เข้ามาสมัครแล้ว ฝากด้วยนะคับ

http://www.bit2you.com

เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

อ่อ อ่อ ลืมบอกไป ถ้าท่านสมัครแล้ว PM หา Sysop ชื่อ JESUS► นะครับ

จะเพิ่มค่า Bit Money ให้ท่านละ 300MB ครับ

โดยให้บอกว่า มาจาก f0nt.com นะคับ...

โอ๊ะ มีบัตรอภิสิทธิ์ให้ดั้วะ

เอาเป็นว่าขอให้อยู่กันไปนานๆนะครับ
เพราะเห็นชะตากรรมของหลายเว็บแล้ว เอ่อออ....

จัดการให้ดีครับ ปัญหาที่จะตามมาจากนี้มีมากมายแน่นอน

เอาใจช่วยต่อไปครับ
มันคืออะไรเหรอ  งง

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

มันคือพืชชนิดหนึ่ง มีหลายชนิด เป็นต้นก็มี เป็นเถาก็มี ใช้หัวเป็นอาหารครับ
โถ ห้าโอ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เว็บสวยดีค่ะ แต่หวังว่าจะไม่มีโซนประจำของพี่แอนนะคะ อิๆ หื่น

กลับมาแล้วเฟร้ย แย้ก!

โอ๊ะ ชอบระบบข้อตกลงของเว็บนี้จัง เอาไว้ดักควายโดยเฉพาะ กร๊าก

(ตูโดนไล่กลับไปติ๊กใหม่ 3 รอบ ไอ้มืดหมี)
ถ้าเป็น พ่อใหญ่จิ๋วแกจะบอกว่า

มันคือโปเตโตไงลูก  5555

มีใครจำได้มั่ง

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
โอ๊ะ ชอบระบบข้อตกลงของเว็บนี้จัง เอาไว้ดักควายโดยเฉพาะ กร๊าก

(ตูโดนไล่กลับไปติ๊กใหม่ 3 รอบ ไอ้มืดหมี)

ดีนะที่เจอโพสนี้ของห้าโอก่อน

โดนไล่กลับไป 1 รอบ  กร๊าก
ฝากไว้ในอ้อมใจ ด้วยนะครับ  ฮี่...

edit : ชอบการประกวดออกแบบเสื้อเว็บนี้จัง มีแต่แบบแจ่มๆ โดยเฉพาะของคุณ หมีโหด

แฮ่ เดี๋ยว หมีโหดดดด ก็ตะปบจูบๆ หรอก

กลับมาแล้วเฟร้ย แย้ก!

ไม่ได้อยากจะว่าอะไรหรอกครับ ขอถามนิดนึง

optimize ระบบมาแค่ไหนครับเนี่ย เพราะ
เว็บท่าทางกินทรัพยากรระบบน่าดู
จะรับ peer ถึง 5000 + user online 100 ไหวมั้ยเนี่ย

เตือนด้วยความหวังดี
optimize ระบบให้ดี ลด load ให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้
ไม่เช่นนั้นจะเป็นอีกเว็บที่จะมา แล้วก็หายไป

* ตอนนี้อาจจะยังไม่เห็นผล
แต่พอ users/peers มากขึ้น
จะ query ได้ช้าลงอย่างเห็นได้ชัด

สมมติ peers 500 ใช้เวลา query 0.05 sec ต่อ 1 query
(500 peers มีประมาณ 10 query/sec ซึ่งเท่ากับใช้เวลาไป 0.5 วินาที ไม่มี slow query)

พอ peers 1000 จะใช้เวลา query ประมาณ 0.1 sec ต่อ 1 query
(1000 peers มีประมาณ 20 query/sec ซึ่งเท่ากับใช้เวลาไป 2 วินาที
เริ่มมี slow query และ query ค้างในระบบให้เห็นแล้ว)

เอาของ bitthailand มาให้ดูเลยแล้วกัน (นี่คือ optimize สุดๆ แล้วนะครับ)
users 25,500
peers 40,000
web access ประมาณ 120 ครั้งต่อวินาที (lighttpd ครับ ถ้าใช้ apache นี่ล่มไปนานแล้ว)
sql query ประมาณ 400 ครั้งต่อวินาที
--- query นึงกินเวลา 0.0001 วินาที announce response ภายใน 0.01 วินาที (ประมาณ 10 query)
--- page generation time ไม่เกิน 0.5 วินาทีทุกหน้า (ยกเว้นหน้าของ staff)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ย. 2006, 10:53 น. โดย icez » บันทึกการเข้า

ยังไม่ได้เข้าไปดูนะคะ

แต่อยากถามว่า ใช้ยังไงเหรอ  งง

นานๆ จะเข้ามาที
มันคือพืชชนิดหนึ่ง มีหลายชนิด เป็นต้นก็มี เป็นเถาก็มี ใช้หัวเป็นอาหารครับ
กร๊าก
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 144