หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ที่มาของคำว่า เกรียน...  (อ่าน 5841 ครั้ง)
แบบว่าเพิ่งเข้ามาใหม่น่ะครับ
พอจะรู้ความหมายของคำว่า เกรียน น่ะครับ

แต่อยากรู้จริงๆ ว่า ที่มาของมัน มาจากไหน
ทำไมถึงต้องใช้คำว่า "เกรียน"   งง

ลองคุ้ยหาดูแล้ว ก็ยังหาไม่พบว่าทำไม

(เอ่อ โพสกระจู๋แรก ถามแบบนี้ จะถูกหาว่าเป็นเกรียนไหมเนี่ย) เศร้า
http://f0nt.com/forum/index.php?topic=7278.0

(อิอิ)

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ไม่ครับ ลุงไม่รู้ย่อมไม่ผิด (อิอิ)
นี่โพสที่สองแล้วนี่ครับ
ไม่โดนว่าเกรียนหรอก  ฮิ้ววว

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
 (อิอิ) (อิอิ)
ใครๆก็กลัวเกรียน..

มาจากเด็กหัวเกรียน เด็กที่ตัดผมสั้นๆแบบ ม.ต้นอ่ะ ปลื้ม
แล้วทำตัวแย่ๆ ป่วนๆ กวนๆ ฯลฯ(แบบเกินไปจนน่ารำคาญ)

เลยเรียกใครที่แย่ๆ ป่วนๆ กวนๆ ว่า เกรียน!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ย. 2006, 12:39 น. โดย Sub-Zero™ » บันทึกการเข้า

กำลังโหลดข้อมูล .....
พอจะเข้าใจล่ะ เหมือนกับที่พวกชาวหลุดโลกบอร์ด
เขาเรียกกันว่า พวกเห่อ .....  ง่ะ

//ขอแก้ไขนะครับ คำที่ลบนั้น อ่านดูไม่ดี ในนี้เด็กๆ เยอะ  ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ย. 2006, 13:07 น. โดย nuugo » บันทึกการเข้า
กระทู้"เกรียน"มันไม่ได้ตกไปไกลเล้ย..... โวย

คนละความหมายกันกับหลุดโลกบอร์ดนะครับ

กินรอบวง
แย่แล้ว กระทู้ "เกรียน" อยู่ข้างล่างนี่เอง

อย่างนี้แหละครับ คนแก่ สายตาไม่ดี
เห่อ... นี่ ไอ้แอนก็เคยโดนว่านะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
จำได้ว่า ล่าสุดในหลุดโลก มีพวกเห่อ.... มันสวนว่า
เห่อ.... ก็ยังดีกว่า พวก ..... หงอก ล่ะวะ

แล้วก็มีคนด่ามันกลับว่า
.... มันหงอกไม่ได้นะ เหมือนขนหน้าแข้ง
ขนรักแร้ ต่อให้ 90 แล้วยังไม่หงอกเลย

อืมม์ ไม่เคยเปิดของคนอายุ 90 ดูเสียด้วยเรา แป๊ะยิ้ม
   ก็แค่ห......ทำไมถึงอยากดูอยากเห่ออยากดมกันจังครับ มันเป็นเรื่องธรรมดามีกันทุกคน ปล่อยให้เป็นเรื่องของกฎแห่งกรรมเถอะครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ผมไม่มีขนรักแร้ครับ หมีโหดดดด

ขอถามครับ ม.ปลายตัดผมทรงอะไรได้ครับ งง
เห็นมีทั้งรองทรงและสกินเฮดครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
 เกย์ออก แนะนำสกินเฮดจ๊ะ

ตัดแล้วหน้าเด็ก   ยิ้มน่ารัก

เลวยั้นเงา
เกรียน   ปลื้ม

ไว้ผมยาว ก็ยังเกรียนได้

...กราบ...

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
โดยส่วนตัว ไม่ชอบคำว่าเกรียนครับ
ไม่เคยใช้ด้วย

แต่มีอยู่กระจู๋นึงอยู่ที่นี่ เพื่อเป็นการไม่ดูขัดแย้ง ผมเลยอยู่นิ่ง ไม่แสดงความคิดเห็น

Today you , Tomorrow me.
หน้า: [1] 2