หน้า: 1 2 [3] 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน! บึ้ม 3 ห้างกลางเมืองหาดใหญ่  (อ่าน 15624 ครั้ง)
อ๊ากซ์ซ์ซ์ซ์ซ์ซ์ซ์ซ์ซ์ซ์ เครียดดดดดดดดดดดดดดดด
ใครเคยไปยะลาบ้าง จะมีร้านขายอาหารร้านนึงอร่อยมากเลย เป็นปลาห่อใบเตย ( ใบเตยสับละเอียดแล้วเอามาโปะบนปลาแล้วย่าง )
อร่อยมากเลย ฮึกๆ ตอนกลับมางานศพอากุง ( ปู่ ) นึกว่าจะได้กิน เปล่าเลย อดค่ะ เพราะร้านนั้นถูกวางระเบิดหน้าร้านเลย
แค้นมาก ฮึ่ม กลับไปจะสาดกระสุนที่รังมันให้เดี้ยงเลย แค้นๆๆๆ โวย

กลับมาแล้วเฟร้ย แย้ก!

เราไม่รู้จุดประสงค์ ที่แท้จริง ว่าทำเพื่ออุดมการณ์ หรือทำเพื่อผลประโยชน์

แต่มันเลวมาก

กินรอบวง
เอือม  ไม่รู้ครับ ตูเหมาหมด

ไอ้ตอนที่มันระเบิดธนาคารน่ะ...แม่ไข่ย้อยออกจากธนาคารยังไม่ถึง 15 นาทีเลย  โวย

ระเบิดแม่งตูมไล่หลังติด ๆ ไอ้เววเอ๊ย   โวย

ทีหลังต้องรอให้ออกจากธนาคาร 20 นาที แล้วค่อยบึ้มนะเฟ้ย โวย

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
พวกนี้มันไม่รุ้สึกหรอกครับ เพราะมันไม่ใช่คน... ไม่ไม่รู้จักบุญคุณ ใครหรอกครับ แผ่นดินที่มันยืนอยุ่อาศัยอยุ๋ มันยังไม่รุ้จักบุญคุณ เลย  เม็ดดินบนพื้นที่คอยอุ้มชูตีน มันให้โตใหญ่ขึ้นมาได้ถึงวันนี้ มันยังไม่รุ้สึกเลย ด่าเท่าไร ว่าเท่าไรมันไม่เคยฟังหรอก ไอ้พวกนี้ ไม่มีจิตสำนึก   สื่อทุกทางเขาก็พยายามบอกว่าเราต้องสามัคคีกัน พวกมันเคยฟังสะที่ไหน ละ ........   โหเครียด ..... ง่ะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เอาจรวดยิงแม่งให้ตายห่าไปเลย!!!

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
ใจเย็นๆ ครับ

เป็นอะไรกันหมดแล้ว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอให้คนทำได้สติเร็วๆ ค่ะ  เศร้า
ไม่รู้อีกนานแค่ไหน   หน้ามึน

เลวยั้นเงา
 เศร้า รู้สึกไม่ดีเลย

พนักงานบริษัท.
.....ใจเย็นๆ เป็นอะไร กันหมดแล้ว .....

...."    الله اكبر    " .....
......(อัลลอฮุอักบัรฺ) ......

اَلسَّلاَمُ عَلَيْكُمْ وَ رَحْمَةُ اللهِ وَ بَرَكَاتُه

( อัสลามมุอะลัยกุมวะเราะฮฺมะตุ้ลลอฮิ วะบะร่อกาตุฮู )

....ระเบิดลูก แล้วเล่า เจ้าทำได้
จะให้ตาย กี่คน กันดอกหรือ
ชีวิตของ ชาวบ้าน อยู่ในมือ
ไม่คิดบ้าง เลยหรือ คือคนไทย .....

....จะให้ตาย เท่าไหร่ สมใจเจ้า
จะแผดเผา ไฟใต้ ไปถึงใหน
ไม่สงสาร ชาวบ้าน บ้างหรือไร
ไม่สงสาร คนไทย กันบ้างเลย ...

....น้ำตาลูก ผู้ชาย ต้องใหลหลั่ง
ทุกข์ประดัง คับอก บอกใครได้
เจ้าก่อเรื่อง แต่ละครั้ง ข้าแค้นใจ
ทำไงได้ ต้องทนฟัง รับข่าวคราว...

.....สองมือข้า กราบแทบเท้า ให้เจ้าหยุด
ผู้บริสุทธิ์  ตายโดยไม่  รู้สาเหตุ
ก้มกราบเจ้า ถึงใครมอง ดูสมเพศ
อย่าได้คิด ก่อเหตุ กันอีกเลย ...

.....องค์อัลเลาห์  โปรดประทาน เมตตาให้
กับใครๆ  ที่คิดร้าย ฆ่าชาวบ้าน
ให้รับรู้  เรื่องดีชั่ว อย่ารุกราญ
อย่าเผาผลาญ ไทยด้วยกัน แค่นั้นเอง....

จากใจครับ......

มหาให้มหาไปหามหาถ้ามหาไม่ไปหามหาหมาจะมาหามหา
กรี๊ดดดดด ฮือๆ~

เพราะจัดๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ชอบตรงภาษาอิสลามค่ะ   ปลื้ม

เลวยั้นเงา
ก่อนเข้ากรุง ไม่รู้มันจะแวะทางผ่านมั้ยนะครับ
นครศรีฯ ฮือๆ~

บ้านในสวน และโอเชี่ยนพอ 2 จุด   (แจ๋ว แจ๋ว)

ปีที่แล้วลงไปทำงานที่หาดใหญ่ ปกติหาดใหญ่ 3 ทุ่มไม่เคยเงียบ แต่หลังจากโดนละเบิด เงียบเป็นเป่าสาก ตอนนี้สงสัยว่า แค่ 1 ทุ่ม คงจะไม่มีใครกล้าออกไปไหน โทรหาเพื่อนไม่ติด สงสัยโดนตัดสัญญาณโทรศัพท์ หรือไม่ก็ช่องเต็ม  เอือม

[ว่างให้เช่า]
พื้นที่สีแดง zone 3 จังหวัดชายแดนก็ประมาณนั้นแหละครับ

แต่บ้านผมอยู่สีเขียว ไม่มีปัญหาอะไรเท่าไหร่  4 ทุ่มยังครึกครื้นได้

อยากรู้ไหมครับ ว่าพวกเค้าทำไปเพื่ออะไร

ลองอ่านแล้วคิดตามที่ผมยกตัวอย่างดูนะครับ
สมมติว่า พวกเราเนี่ย อยู่กันในหมู่บ้านแห่งหนึ่งในประเทศสารขัน
คนในหมู่บ้านก็ไม่ได้ร่ำรวยอะไร แต่ก็ทำงานขยันขันแข็งกัน
ทุกคนในหมู่บ้านรู้จักกันหมด ทุกๆงานบุญ
ทุกคนจะไปที่วัดประจำหมู่บ้าน ซึ่งมีหลวงตาท่านนึง
อายุ 70 กว่าๆแล้ว เป็นที่เคารพนับถือกันในหมู่บ้าน
แล้วก็เป็นที่เคารพนับถือกันทั้งตำบล

ทีนี้วันดีคืนดี ก็มีคนเอายาบ้า มาขายให้พวกวัยรุ่นในหมู่บ้าน
หลวงตารู้เข้า ก็เรียกมาตักเตือน แล้วก็ถามว่าใครให้เอามาขาย
ซึ่งก็ปรากฏว่า เป็นเจ้าหน้าที่รัฐที่โดนย้ายมาจากที่อื่น

โชคของหลวงตาไม่ดี ที่ช่วงนั้นบ้านเมืองให้อำนาจเจ้าหน้าที่รัฐ
อย่างเกินพอดี ทำให้มีการฆ่าตัดตอนเกิดขึ้นเยอะแยะมากมาย
ทั่วประเทศสารขันแห่งนี้

สิ่งที่เกิดขึ้นก็คือ เจ้าหน้าที่รัฐกลุ่มนึง
ได้เชิญหลวงตาไปสอบปากคำ แต่ก็ไม่ได้กลับมา
หลายวันให้หลัง พวกเราก็รวมตัวกัน
เพื่อไปตามหลวงตากลับมา
ปรากฎว่าหลวงตาถูกซ้อม ช้ำไปทั้งตัว
โดนช็อตไข่ โดนเยี่ยวรดหน้า
และอีกไม่กี่วันต่อมา หลวงตาก็มรณภาพ
เจ้าหน้าที่รัฐบอกว่าหลวงตาหกล้ม

นี่คือสิ่งที่เกิดขึ้นในประเทศสารขันแห่งนี้
และกรณีแบบเดียวกับหลวงตา ก็มีอีกหลายหมู่บ้าน
และเจ้าหน้าที่กลุ่มนี้ ปัจจุบัน ก็เป็นใหญ่เป็นโตให้เห็น
บางคนก็เดินตามท่านผู้นำประเทศสารขันอยู่

พอจะนึกออกไหมครับ ว่าสาเหตุมาจากอะไร
และพวกเขาทำไปทำไม

ถ้านึกไม่ออก จะบอกให้ครับ
พวกเขา ต้องการ แก้แค้น.....
พวกเขา ต้องการให้เราๆท่านๆ รับรู้ถึงความหวาดกลัว
ความรู้สึกไม่มั่นคงในชีวิต ที่พวกเขาเคยได้รับมาก่อน

ส่วนจะแก้ไขยังไง พวกเขามีหลักการง่ายๆว่า ตาต่อตา ฟันต่อฟัน...

หมายเหตุ- สิ่งที่ผมเขียนไปทั้งหมด เป็นเหตุการณ์สมมตื
อาจจะไปเหมือนกับสิ่งที่เกิดขึ้นอยู่ในบางประเทศได้
แต่ขอย้ำ นี่เป็นเหตุการณ์สมมติ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6