หน้า: 1 2 3 [4] 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน! บึ้ม 3 ห้างกลางเมืองหาดใหญ่  (อ่าน 15619 ครั้ง)
อยากรู้ว่าถ้าพวกที่โดนสั่งให้ไปวางระเบิด   ถ้าถูกสั่งให้ไปวางบ้านตัวเอง
ที่มีคนในครอบครัวครบอยู่ทุกคน

มันจะกล้าทำมั้ย โวย

ผมเชื่อว่า พวกเขากล้าทำครับ ยิ่งถ้าเป็นระดับ suicide bomb ยิ่งไม่ต้องพูดถึง
เขาจะยิ่งยินดีทำด้วยซ้ำ เพราะพวกเขาเชื่ออย่างสนิทใจว่า การตายเพื่อปกป้องศาสนา
จะพาผู้คนรอบข้างที่เป็นศาสนาเดียวกันที่ตายพร้อมกันได้ขึ้นสวรรค์
เราจะสังเกตุได้จาก วิธีการฝังศพ พวกนี้จะไม่ต้องห่อผ้าขาว
ตายอย่างมีเลือดเกรอะกรัง ยิ่งได้เข้าใกล้พระเจ้ามากกว่าคนธรรมดา
นี่คือสิ่งที่พวกเขา(ผู้ก่อการร้าย)เชื่อกัน

หมายเหตุ- ไม่ใช่คนทุกคนจะเชื่อแบบนี้นะครับ
เป็นแค่คนกลุ่มเล็กๆ ที่ได้รับการปลูกฝังมาแบบนั้น
...ขอให้ไฟใต้จงดับมอด นะขอรับ...
ใจเย็นๆ ครับ

เนื่องจากนโยบายของรัฐ เน้นเป็นผู้ถูกกระทำ

ไม่ให้แก้แค้น

ก็ทนกันไปครับ  เกย์ออก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 หน้ามึน
ไอ้พวกเวรเอ้ย 3cษ...เพื่อนผมทำงานอยู่ที่หาดใหญ่ตอนนี้ยังติดต่อมันไม่ได้เลย
สงบละค่ะ  เอือม
จากคนในพื้นที่

ไป survey แล้วเย็นนี้จะมาบอก

(จริงๆ เรื่องนี้มันมีกระแสมาหลายวันแล้ว)

/สัญญาณมือถือมันตัดทั่วเมืองอยู่ชั่วโมงกว่านะคะ  ง่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
 หน้ามึน  ยังเป็นห่วงนะคะ 

เลวยั้นเงา
ใจเย็นๆ ครับ

เนื่องจากนโยบายของรัฐ เน้นเป็นผู้ถูกกระทำ

ไม่ให้แก้แค้น

ก็ทนกันไปครับ  เกย์ออก

เข้าใจว่าไม่น่าจะใช่นะครับ ทหารสั่งเก็บบ่อยนะครับ แต่ไม่มีข่าวออกหรอก
คือมันก็ทั้งสองฝ่ายนั่นแหละ
มันต้องมีเหตุ ผลมันจึงเกิด ไม่ใช่จะอยู่ดีๆแล้วมาบอก "เฮ้ย วันนี้เราไปบึ้มกันดีกว่า" หรือ "เฮ้ย วันนี้ว่างๆไปจับครูกันดีกว่า" มันต้องมีที่มาที่ไปของมันครับ แล้วมันก็ตามเชคบิลกันไปมาเป็นลูกโซ่ไม่จบไม่สิ้น... ง่ะ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ตอนนี้ยังโทรหาเพื่อนไม่ติดเลย โดนลูกหลงรึเปล่าวะ จะได้กินกระเพาะปลามั้ยเนี่ย(อยากกินจัง) ฮือๆ~
ก๋วยจั๊บ ดีกว่าครับ

กินรอบวง
 ไอ้มืดหมี ง่ะ...ก็ดี เฮ้ย!?
เป็นห่วง... ชีวิตคนไทย แขวนอยู่บนเส้นด้ายเพิ่มขึ้นทุกวัน

Today you , Tomorrow me.
เป็นห่วง... ชีวิตคนไทย แขวนอยู่บนเส้นด้ายเพิ่มขึ้นทุกวัน

กับขึ้นรถเมล์อันไหนเสี่ยงกว่ากัน  ฮิ้ววว

[ว่างให้เช่า]
 หน้ามึน พอกันค่ะ 

เลวยั้นเงา
 เศร้า

เยิ้ม ...  หยุดปั่น
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6