หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 54

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้เน็ตเจ้าไหนดีครับ  (อ่าน 237875 ครั้ง)
รู้ว่าจู่แนวนี้มีอยู่สมัยแรกๆ นู่น แต่จะถามใหม่น่ะ มีอะไรไหม ฮี่...

พอดีกำลังจะหาข้อมูลว่าถ้าจะติดเน็ตใหม่ที่บ้านใหม่นี่ควรจะใช้ของอะไรดีครับ
เลยอยากรู้ว่าใครใช้ยี่ห้ออะไร แพงไหม ดีหรือเปล่า หรือเฮงซวยยังไงบ้าง
แบ่งปันกันนิดนะครับ อย่ามัวแต่ปั่น

ของตูตอนนี้เล่นอยู่บ้านโมนา (ที่ปทุม)
ใช้เน็ต TOT 256k เดือนละ 5-600 บาท
ต่อได้ดี ไม่มีปัญหาเรื่องสัญญาณ
ยกเว้นเล่นไปบางทีจะหลุด ต้องโทรออกถึงจะใช้ได้ใหม่
ถามเจ้าหน้าที่เขาบอกว่าเป็นเพราะเบอร์นี้เป็นสายพ่วง ถ้าไม่พ่วงก็ไม่มีปัญหา

แต่เฮ้ย เมื่อกี้กำลังนั่งตั้งกระจู๋นี้อยู่ อยู่ดีๆ กดโอเคแล้วมันดันหลุดพอดี โวย
ดีนะเซฟไว้ข้างนอกก่อน ตามสูตร

ป.ล.ในทีวีเห็นมีโฆษณา Real Metro Boardband แว้บๆ -- ใครมีข้อมูลมั่งครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมใช้ของ TT&T อยู่ครับ

อาจจะเป็นปกติก็ได้ ที่สาธารณูปโภคแถวนี้ขาดแคลนและ ... ไม่ค่อยดี  ฮี่...
แต่ก่อนใช้ของ TOT มีปัญหามากครับ
เล่นเน็ตไม่ได้บ่อย พังแล้วไม่มาดูให้ (เดือนหนึ่ง)
พอฝนตกหน่อยก็เอาละ เล่นไม่ได้
โวย

...
แต่ส่วนใหญ่ก็ ... ดี
ฮิ้ววว

อันนี้บ่นเพิ่มเติม
แถวบ้านผม ไฟดับบ่อยมากครับ
พอฟ้ามันคะนองเมื่อไหร่ เป็นได้ดับ
โวย

อันนี้บ่นอีก
บ้าน (จริงๆ คือคอนโด) ที่กรุงเทพฯ
แต่ก่อนใช้ TOT
แต่สักพักก็เปลี่ยนเป็น True
เพราะทำงานล่าช้ามาก  โวย
บอกให้ไปหักเงินจากบัญชีก็ไม่ยอมหัก
แล้วให้ไปจ่ายเป็นเงินสด
แล้วพอจ่าย กลับมาตัดสัญญาณ
ขอยกเลิกก็ไม่ยอมยกเลิกให้
โวย

ส่วนของ TT&T นี่ใช้ดี ไม่มีปัญหาครับ
ที่ผมชอบคือ แถวนี้ไม่ค่อยมีคนใช้ ดังนั้น จึงผ่าน rapidshare ตลอดครับ
ฮิ้ววว
TOT บ้านตูเกือบจะดีสุดละนะ
1 M นอก-ใน ได้เกือบเต็มสปีด

หมายถึง ตูบ้านนอกใช่มั้ย เน็ตไม่ค่อยเข้าถึงชุมชน คนเล่นน้อย เน็ตเลยแรง ฮือๆ~
บ้านดาใช้tot ไม่ค่อยแรงเท่าไหร่
(แค่ 256นะ)

เน็ทที่หอเคยใช้ ttt แล้วเปลี่ยนมาเป็น tot
ความเร็วไม่ค่อยต่างกัน
แต่ว่า tot เปิดทิ้งไว้นานๆเน็ทมันจะค้าง
ประมาณอาทิตย์นึงต้องถอดปลั๊กที
รอให้เครื่องหายร้อน แล้วเสียบปลั๊กใหม่
ttt เดือนสองเดือน ถึงจะเป็นที
ใช้ทรูต้องรีวิวรึเปล่าคะ = =
(เพิ่งอัพมาเป็น 1 เม็กเนื่องจากมันแลนกันหลายเครื่องมาก = =
แต่ว่าเนื่องจากเร้าเตอร์(หรือรูทเตอร์ อะไรก็ช่าง)มันห่วย สปีดเลยไม่ได้เต็มที่
แต่ถ้าเกิดเปลี่ยนเร้าเตอร์ ตอนที่ยังไม่อัพ (ยังเป็น 256) ความเร็วจะได้ประมาณ 11x - 15x ค่ะ)
ผมใช้ Cslox 2 M 1284 ฿ แต่ก่อนหารสอง แต่ตอนนี้จ่ายคนเดียว
ไม่อยากเปลี่ยน เพราะมัน เร็วดี ออกนอกก็ไม่เท่าไรหรอกครับ
ตอนติดตั้งครั้งแรก ดาวโหลดจากเมืองนอกนี้ ได้ 2 M หลังจากนั้น 2 สัปดาห์ ไม่เกิน 700 kbps
ในประเทศ ตอนนี้ก็วิ่งอยู่ 1650-1700 ไม่เกินนี้

อยากเปลี่ยน แต่ยังติดใจในความเร็วมัน ถ้าได้ Router ดีดีสักตัว คงไม่ต้องรีสตาท Router บ่อย
เพราะสัญญาณมันมานิ่งดี
ทีโอทีไม่ดีนะครับ
ผมติดisdnของทีโอที 128 สมัยติดใหม่ๆมันโอเคตามราคา(ประมาณ5ปีที่แล้ว)โหลดได้ประมาณ120-130k
สมัยนี้ติดๆดับๆ
แต่ว่า เวบบอร์ดทีโอที ผมเข้าไปด่าประจำเลย กับผู้ดูแลที่ชื่อ เหมียวน่ะ  ก็เข้าใจนะว่าเขาเป็นแค่ผู้ดูแล
แต่อยากจะด่าน่ะมีอะไรไหม มีปัญหามาปีนึงแล้วแก้ไม่ตกเสียที
http://203.113.93.88/tot/board/bb2_v1
เวบบอร์ด ของทีโอที ครับ เข้าไปสังเกตดูจะมีแต่กระทู้ด่า เพราะคนที่ใช้แล้วดีเขาก็ไม่เข้ามา555

ทีโอที แล้วแต่ชุมสายที่ติดตั้งครับ โชคดีก็ไม่มีปัญหา โชคร้ายก็ไม่วิ่ง
แต่ถ้าติดแล้วไม่เวิร์ค ทีโอที มันมีสัญญาทาส อยู่ครับ คือขอยกเลิกก่อน1ปีไม่ได้  ได้แหละแต่ต้องเสียเงิน
ก็ลองๆไปดูครับ ผมก็อยากจะเปลี่ยนเป็นadslอยู่เหมือนกัน แต่ขี้เกียจ แล้วส่วนใหญ่ก็ใช้ตอนดึกๆซะมาก เลยยังไม่เปลี่ยนครับ

แก้ไข ตัดคำว่า ไฮโซ  ออกไป ครับ555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ย. 2006, 20:23 น. โดย วานปีศาจมาปั่น » บันทึกการเข้า

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ทีโอทีไม่ดีนะครับ
ผมติดisdnของทีโอที 128 สมัยติดใหม่ๆมันไฮโซมากเลยครับ(ประมาณ5ปีที่แล้ว)
สมัยนี้ติดๆดับๆ
แต่ว่า เวบบอร์ดทีโอที ผมเข้าไปด่าประจำเลย กับผู้ดูแลที่ชื่อ เหมียวน่ะ  ก็เข้าใจนะว่าเขาเป็นแค่ผู้ดูแล
แต่อยากจะด่าน่ะมีอะไรไหม มีปัญหามาปีนึงแล้วแก้ไม่ตกเสียที
http://203.113.93.88/tot/board/bb2_v1
เวบบอร์ด ของทีโอที ครับ เข้าไปสังเกตดูจะมีแต่กระทู้ด่า เพราะคนที่ใช้แล้วดีเขาก็ไม่เข้ามา555

ทีโอที แล้วแต่ชุมสายที่ติดตั้งครับ โชคดีก็ไม่มีปัญหา โชคร้ายก็ไม่วิ่ง
แต่ถ้าติดแล้วไม่เวิร์ค ทีโอที มันมีสัญญาทาส อยู่ครับ คือขอยกเลิกก่อน1ปีไม่ได้  ได้แหละแต่ต้องเสียเงิน
ก็ลองๆไปดูครับ ผมก็อยากจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน แต่ขี้เกียจ แล้วส่วนใหญ่ก็ใช้ตอนดึกๆซะมาก เลยยังไม่เปลี่ยนครับ
ใช่ครับ

ไม่ดี  โวย

อุ๊ย
ไม่ได้
ต้องทำให้กระจู๋นี้สาระ
บรรทัดต่ำสุดสามโดยสาม
อืมม ...
ใช้ TOT มีปัญหาบ้างในบ้างครั้ง  แต่แถวี่บ้านเค้าบริการดีนะ
ช่วงนี้ที่ใช้อยู่ก็ไม่เป็นอะไร ฝนตกก็ใช้ได้

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
แต่ว่าไอ้แบบนี้ รู้สึกใช้เจ้าไหนก็เป็นหมดนะครับ
Connection Problems
Sorry, SMF was unable to connect to the database. This may be caused by the server being busy. Please try again later.  โวย

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
อันนั้นไม่ใช่เน็ตครับ

เว็บ  กร๊าก
แอบอ้าง
พอฝนตกหน่อยก็เอาละ เล่นไม่ได้

ไม่ไหวเหมือนกัน แต่เมื่อ 3-4 วันก่อนน้ำท่วมพิษณุโลกเอาซะเล่นไม่ได้
ตกปร่อยๆๆก็เกือบจะใช้ไม่ได้ แต่นี้ท่วมเลยย ทีโอที  ชิ
น้ำท่วม ฝนตก ฟ้าร้อง ฟ้าผ่า ก็ยังเล่นได้อยุ่ ยิ้มน่ารัก

พิดโลกเหมือนกัน ลันล้า
้เล่นได้ทุกสถานการ์ณ ฮิ้ววว
อยากมีเบอร์องค์การฯ ตูจะได้มีทางเลือกมากกว่าทรู  เอือม

Today you , Tomorrow me.
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 54