หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเคลียเลขข้อนี้หน่อยคะ  (อ่าน 33685 ครั้ง)
หนูไม่มีเฉลย    งั้นขอวิธีทำด้วยค่ะ   ขอบคุณค่ะพี่Book  (แจ๋ว แจ๋ว)

จงตั้งใจเรียนต่อไปเพื่ออนาคต สู้ๆ
มามปลายกันดีกว่า

นี่คือโจทย์ข้อสอบที่ทำเมื่อวานสดๆร้อนๆ
มีคนทำได้อยู่ไม่เกิน 10 คน จากทั้งหมด 150 กว่าคน
ส่วนใหญ่วัดเอาหมด  กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

หรือว่าตูโง่เอง  กร๊าก กร๊าก

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
สำหรับโจทย์ข้อเมื่อกี้

ขอบคุณค่ะ  แต่มีวิธีที่ใช่แค่ความรู้ ม.1-3 ไหมค่ะ   (แจ๋ว แจ๋ว)

จงตั้งใจเรียนต่อไปเพื่ออนาคต สู้ๆ
ขอบคุณค่ะ  แต่มีวิธีที่ใช่แค่ความรู้ ม.1-3 ไหมค่ะ   (แจ๋ว แจ๋ว)
ก็นั่นแหละครับ ใช้แค่ ม.1-3
ลืม y z ไปสนิทเลย . . .

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
สำหรับโจทย์ข้อเมื่อกี้

พี่หรั่ง   หนูขออธิบายเพิ่มอีกนิดหนึ่ง ทำไหมต้องอันนี้เท่ากับนี้ด้วยล่ะ

ยังไม่ get เลย   (เหงื่อแตกพลั่ก)

ฮิ้ววว

พี่เร่เก่งจัง  อ่านโจทย์ก็งงแล้ว

ปิทากอรัส  เกย์แอบ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
แล้วมันเกี่ยวกับเวคเตอร์กับตรีโกณตรงไหนวะเนี่ย

(สอบเรื่องเวคเตอร์กับตรีโกณ)

แล้วมันเกี่ยวกับเวคเตอร์กับตรีโกณตรงไหนวะเนี่ย

(สอบเรื่องเวคเตอร์กับตรีโกณ)

งั้นลองแบบนี้มั๊ยครับ

ลันล้า

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
 ง่ะ  อะไรมันจะต้องตีกันวุ่นวายขนาดนั้น

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ขอวิธีพิสูจน์สมการคลื่นตามเรื่องฟังก์ชั่นคลื่น
ให้กลายเป็นกฎความไม่แน่นอนของไฮเซนเบิร์ก
แล้วก็หาแอมปลิจุดของสมการคลื่นเพื่อพิสูจน์ว่าเราสามารถหาความน่าจะเป็นในการพบอนุภาคได้ที่ระดับชั้นพลังงานแรกเท่านั้นค่ะ

ขอบคุณค่ะ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ขอคำแปลของไอนี้หน่อยครับ กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
ขอวิธีพิสูจน์สมการคลื่นตามเรื่องฟังก์ชั่นคลื่น
ให้กลายเป็นกฎความไม่แน่นอนของไฮเซนเบิร์ก
แล้วก็หาแอมปลิจุดของสมการคลื่นเพื่อพิสูจน์ว่าเราสามารถหาความน่าจะเป็นในการพบอนุภาคได้ที่ระดับชั้นพลังงานแรกเท่านั้นค่ะ

ขอบคุณค่ะ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10