หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเคลียเลขข้อนี้หน่อยคะ  (อ่าน 33670 ครั้ง)
หัวเราะอะไรครับ เดี๋ยวเอากาวยัดปากปาดคอเอาน้ำกะทิราดเอาไปอาบน้ำผึ้งเอาไปเก็บ ๒ ปีค่อยเปิดมาดูซะเลยครับ หมีโหดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
6 กก. ครับ

วิธีทำบอกไม่ได้นะครับ

เป็นความลับทางราชการ อ. เค้าไม่ให้บอก  คริคริ
ถูกต้องนะครับยังไงก็ตอบ 6 กิโลกรัม  ง่ายมาก แต่วิธีทำไม่อธิบายเพราะว่าอธิบายไม่เป็นเจ้าค่ะ

จงตั้งใจเรียนต่อไปเพื่ออนาคต สู้ๆ
วิธีทำ
       แป้ง        นม          น้ำตาล  (หรืออะไรซักอย่าง)
 a     5             2              1       (หรืออะไรซักอย่าง)  =  4
 b
 c                                               = 12

แทนค่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

คำตอบก็ออกมาแล้ว  กรี๊ดดดดด

มันเหลือเชื่อจริงๆ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
คิดว่าน้องเค้าคงเคลียร์นานแล้วนะคะ  ฮิ้ววว

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
คงยังมั้ง งง

ไม่งั้นคงเข้ามาขอบคุณแล้ว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ส่วนผสมของขนม c จะมีแป้งมากกว่าน้ำตาลกี่กิโลกรัม

ตอบ  logของสองสแควร์รูทสาม  กิโลกรัมครับ

กินรอบวง
ส่วนผสมของขนม c จะมีแป้งมากกว่าน้ำตาลกี่กิโลกรัม

ตอบ  logของสองสแควร์รูทสาม  กิโลกรัมครับ

มันเท่ากับ 6 มั้ยครับ  งง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
มันเท่ากับ 6 มั้ยครับ  งง
ไม่น่าจะนะครับ  ฮิ้ววว

อยากถามครับ
ถ้าโจทย์กำหนดเลขสามตัวมา (หรือมากกว่านี้) เป็น a, b, c
ให้หาจำนวนที่หาร a, b, c แล้วเหลือเศษ x, y, z ตามลำดับ

ทำยังไงครับ  ง่ะ
ไหนโจทย์ล่ะเร่  หมีโหดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ดินสอ กับความอดทนครับ

อ๋อ  กระดาษทดด้วย  เกย์แอบ

"ทำออกมาอร่อยก็ถือว่าใช้ได้ครับ"

ตอบคุณครูไปแบบนี้นะ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ไหนโจทย์ล่ะเร่  หมีโหดดดด
นั่นแหละครับ โจทย์  ฮิ้ววว

ดินสอ กับความอดทนครับ

อ๋อ  กระดาษทดด้วย  เกย์แอบ
5 หน้ากว่าๆ ไส้ดินสอ 2 ไส้ วัน 7 วัน
ยังคิดไม่ออกครับ
เอือม
ไม่น่าจะนะครับ  ฮิ้ววว

อยากถามครับ
ถ้าโจทย์กำหนดเลขสามตัวมา (หรือมากกว่านี้) เป็น a, b, c
ให้หาจำนวนที่หาร a, b, c แล้วเหลือเศษ x, y, z ตามลำดับ

ทำยังไงครับ  ง่ะ

สมมติโจทย์
กำหนด  10  12  15

จงหาจำนวนที่หารเลขเหล่านั้น  แล้วเหลือ  เศษเป็น 2  3 และ 4  ตามลำดับ

โจทย์ประมาณนี้ใช่หรือเปล่าครับ
ถ้าเป็นแบบนี้ต้องใช้เรื่องของ ทฤษฎีจำนวน ครับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาบอกวิธี เพราะลืมๆไปแล้วไปค้นก่อน  ฮี่ๆ

กินรอบวง
ไม่ใช่ครับ
อันนั้นทำได้แล้ว

โจทย์ประมาณว่า
กำหนด 14 20 23
หาจำนวนที่หารด้วยจำนวนเหล่านี้แล้วเหลือเศษ 1, 3, 2 ตามลำดับ

ครับ  ฮิ้ววว
14 หาร อะไรเหลือเศษ 1

13เท่านั้น

เอา13ไปหาร 20 ยังไงก็ไม่ได้เศษ 3 โจทย์ผิดครับ

หมีโหดดดด/

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10