หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเคลียเลขข้อนี้หน่อยคะ  (อ่าน 33634 ครั้ง)
คิดไม่ออกอะ ช่วยหน่อยนะคะ
ในการเตรียมทำขนม a มีส่วนผสมของแป้งต่อเนยต่อน้ำตาลในอัตราส่วน 5 : 2 : 1 มีน้ำหนักรวม 4 กก. ขนม B มีส่วนผสมแป้งต่อน้ำตาลในอัตราส่วน 3 : 1 ถ้านำส่วนผสมดังกล่าวมารวมกันเพื่อทำขนม c ซึ่งจะได้อัตราส่วนของแป้งต่อเนยต่อน้ำตาล มีน้ำหนักรวม 12 กก. จงหาว่า ส่วนผสมของขนม c จะมีแป้งมากกว่าน้ำตาลกี่กิโลกรัม

ขอบคุณคะ

ไม่รักก็ไปไกลๆ
การบ้านเหรอคะ

5 : 2 : 1 >>> รววมกันค่ะให้มันเต็มๆ = 5+2+1 = 8
ก็เอา 8 ไปหาร 4 (คือ4 กก ไง) ก็จะได้ 0.5

หมายความว่า

5 x 0.5
2 x 0.5
1 x 0.5

จะเป็นปริมาณของน้ำตาลที่ใช้ืำขนม a ค่ะ

บอกแค่นี้แหละ ที่เหลือคิดเองดู  ยิ้มน่ารัก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
กรุงเทพจะโดนยึดแ้ล้ว
ยังจะนั่งทำเลขอีกหรอ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

<3.
อันที่จริงบอร์ดนี้ไม่หนับหนุนการทำการบ้านให้นะ
แต่ให้สอนคงพอได้ ชิมิเร่  เกย์แอบ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
อันที่จริงบอร์ดนี้ไม่หนับหนุนการทำการบ้านให้นะ
แต่ให้สอนคงพอได้ ชิมิเร่  เกย์แอบ
ฮิ้ววว
ตอบไม่ได้เพราะโจทย์ไม่ได้บอกว่าขนม a เป็นขนมอะไรครับ หมีโหดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
จริงๆแล้ว ต้อง ใส่ผงฟูกับไข่ลงไปด้วย จะได้ขนมเค้กที่อร่อยครับ  ฮิ้ววว

ทหารเกณฑ์
ไม่ก็เปลี่ยนไปทำ  ครูกเกอร์ในตำนานสิ  ถามสูตรจาก  เจ้านุชดู   ฮี่ๆ

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ

ครูกเกอร์ ของนุชสุดสวาท น่ะเหรอคะ ลุงบั๊กซ์ ..มัน..มัน..มัน ช่าง

กร๊าก

อร่อยจ้านุช ง่ะ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ใช่แล้ว  ครูกเกอร์  ในตำนาน   กรี๊ดดดดด

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
ครุกเกอร์ไม่ต้องตำนานครับ  เกย์ออก

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
เรื่องนี้เรียนตอน ม.ต้น ซึ่งเมย์ส่งกลับคืนอาจารย์ไปหมดแล้วค่ะ
 ยิ้มน่ารัก

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
6 กก. ครับ

วิธีทำบอกไม่ได้นะครับ

เป็นความลับทางราชการ อ. เค้าไม่ให้บอก  คริคริ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ครูกเกอร์ในตำนาน  ไม่ต้องใส่ผงฟู
ใส่กาวอย่างเดียวไม่ต้องหาอัตราส่วน  ฮิ้ววว

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
 กร๊าก

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10