หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามโง่ๆ  (อ่าน 26175 ครั้ง)
ครูขาไม่มีสอนเหรอคะ
ครูขายังไม่กลับบ้านหรอคะ  ง่ะ
ครูขายังไม่กลับบ้านหรอคะ  ง่ะ

กลับแล้วจะมาให้หนูเห็นมั๊ยละคะ (อิอิ)
เพิ่งถามคำถามโง่ๆออกไปเมื่อกี้นี้เองค่ะ

"พี่...ใช่พี่บอนหรือเปล่าคะ?"

(พี่บอน => บอน season change  ไม่แน่ใจว่าตัวจริงหรือเปล่า  แต่ลองเอาคำพูดไปเทียบๆกับที่พี่แกใช้ในไดของแก๊งค์มันก็แนวๆเดียวกันเลยค่ะ  แล้วก็มีคนบอกว่า  เมลล์นี่แหละ ของพี่บอน  ฮิ้ววว)

พี่เค้าก็ไม่ได้ว่าเมย์ถามอะไรปัญญาอ่อนๆ  กลับบอกว่าเมย์เป็นคนแรกที่ภามตรงๆแบบนี้  ส่วนมากจะถามว่าชื่ออะไร  ใครอ่ะ  ทั้งๆที่เป็นคนแอดพี่เค้าไป  ฮิ้ววว ปลื้มมม  ปลื้ม

กร๊าก กร๊าก ต้องมี ทึ่งโป๊ะ !! ต่อท้ายด้วย

แต่ก็เนอะ เวลาไปเกี้ยวพาราสีนี่ ก็ถามแต่คำถามโง่ๆกัน กินข้าวยัง ทำไรอยู่ ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก
ง่า~  ง่ะ

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
คนที่โทรมาส่วนมากชอบถามว่า
"นั่นใครอะ"

เวลาเจอคำถามแบบนี้ ตูมักจะตอบไม่ถูก ไปไม่เป็น
มักจะตอบกลับไปว่าว่า กูเอง เสมอๆ  กร๊าก

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
เคยเจอคำถามที่ไม่น่าจะถามกันมั่งมั้ยคะ
 ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
คนที่โทรมาส่วนมากชอบถามว่า
"นั่นใครอะ"

เวลาเจอคำถามแบบนี้ ตูมักจะตอบไม่ถูก ไปไม่เป็น
มักจะตอบกลับไปว่าว่า กูเอง เสมอๆ  กร๊าก

อันนี้เจอใน msn แทบทุกวัน

...ครายอ่ะ
...ชื่อไร
พอบอกอายุไป..เงียบไปเลย  ฮือๆ~ ฮือๆ~

ที่สำคัญเค้าเป็นคนแอดมา และถามเหมือนเดิมทุกวัน  โวย โวย (ไม่เสือจำวะ)

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
ปู่อาร์ต  ฮิ้ววว

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
 ฮิ้ววว

เพิ่งเสียใจกะเรื่องแนวนี้เมื่อวาน
คุยกันรอบนึง
พอมาอีกที จำไม่ได้ซะงั้น  เอือม

บล็อกโลด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ฮิ้ววว

เพิ่งเสียใจกะเรื่องแนวนี้เมื่อวาน
คุยกันรอบนึง
พอมาอีกที จำไม่ได้ซะงั้น  เอือม

บล็อกโลด
ผมเก็บเอาไว้ ให้เค้าถามๆตอนบ่ายๆ เวลาทำงานแก้ง่วงครับ (เลวมาก หะหะ) ฮิ้ววว

แต่ถ้าวันไหนหงุดหงิด ก็ไล่บล็อกคนที่ไม่รู้จัก  กร๊าก

ปู่อาร์ต  ฮิ้ววว
จ้าาาา..พ่อคนหนุ่ม  ชิ หะหะ

ครับ(แอบเป๋นิดนึง) ถามหน่อยครับว่าจะไปปาย ไปรถไฟลงที่สถานีไหนสะดวกสุดครับ

เชียงใหม่เลยครับ  ยิ้มน่ารัก

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เชียงใหม่เลยครับ  ยิ้มน่ารัก

ขอบคุณครับ  (แจ๋ว แจ๋ว)(+1) คือแอบลุ้นว่ามันจะมีไปไกลกว่าเชียงใหม่รึเปล่า

อันนี้เจอใน msn แทบทุกวัน

...ครายอ่ะ
...ชื่อไร
พอบอกอายุไป..เงียบไปเลย ฮือๆ~ ฮือๆ~

ที่สำคัญเค้าเป็นคนแอดมา และถามเหมือนเดิมทุกวัน โวย โวย (ไม่เสือจำวะ)

เพื่ออะไรเนี่ย  กร๊าก
เรื่องรถไฟถามเจ้าเจฟดิ

เวลากินข้าว เพื่อนชอบถามว่า
เฮ้ย กินอะไรอยู่
ทั้งๆที่นั่งอยู่ด้วยกัน (สรุปว่ามแต่เพื่อนแนวนี้)

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ขอบคุณครับ  (แจ๋ว แจ๋ว)(+1) คือแอบลุ้นว่ามันจะมีไปไกลกว่าเชียงใหม่รึเปล่า

ไม่เป็นไรครับลุง  ฮิ้ววว เชียงใหม่น่าจะสะดวกที่สุดแล้ว เชียงใหม่ - แม่ฮ่องสอน ที่ท่องเที่ยวเยอะครับ  ลันล้า

ฮิ้ววว เพื่อนที่มหาลัย

ตู : (เพิ่งเข้ารั้ว ม.มาหมาด ๆ )
เพื่อน: "อ้าวเฮ้ย ไอ้นัท มีเรียนเหรอ"
ตู: ( ค่ะ หออยู่รังสิต..แต่งชุดนักศึกษา มากินข้าวค่ะ  เอือม)

ฮิ้ววว แม่ตัวเอง

ดูหนังกันอยู่

แม่มาขอดูด้วยในห้อง แม่ลูกดูทีวีกัน เงียบกันไปสักพัก

แม่ : "จอย....อิคนนี้มันจะไปทำอะไรนางเอกวะ"
ตู : ( เอือม ก็ดูมาด้วยกันเนี่ยะเฮ้ย)

ฯลฯ

มีอีกเยอะ   หน้ามึน

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9