หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: painter เนียนนุ่มด้วย-แค่ให้น้ำ  (อ่าน 16885 ครั้ง)
เครื่องมือใหม่วันนี้คือ
JUST  ADD  WATER
แค่ให้น้ำ

เครื่องมือนี้ดี๊ดี เพราะทำให้ภาพนุ่มมากๆ

อ่ะเริ่มกันเลย
ก่อนอื่นก็วาดภาพ + ลงสีเป็นชั้นๆแบบนี้

เลือกเครื่องมือ "แค่ให้น้ำ"

ปาด ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ระวังสีส่วนที่เข้มๆด้วยนะ

ตบแต่งรายละเอียด อีกรอบ

โอ้เย ง๊ายง่าย

นักเขียนการ์ตูนรายปี
 ง่ะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
แหมมันง่ายดีจังเว้ย

เสกปุ๊บมาปั๊บ  กรี๊ดดดดด
เจ๋งดีครับ เจ๋ง

คล้ายๆตัว smudge ละป่าวฮ่ะ
ดีกว่า เพราะมันนุ่นกว่า เหมือนให้น้ำจริงๆ แต่ smudge ก็มี

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ง่ายเหมือนทำเมฆในสามนาทีของป๋าเลยค่ะ

ปล. ขอเวลาดาสามปี
กรี๊ดดดดด น้องพลับขอสาม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 (แจ๋ว แจ๋ว) อยากรู้เทคนิคนี้มานานแล้ว ขอบคุณค่ะ

ขอโทษนะครับ โปรแกรมอะไรเหรอครับ ไอ้มืดหมี

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
corel painter ค่ะ

เหมือนเฟเบอร์คาสเทลเลยแฮะ ดินสอสีไม้ระบายน้ำ  เจ๋ง

กินรอบวง
corel painter ค่ะ

มิน่า หา just add water ใน ms paint ตั้งนาน  เอือม

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
มิน่า หา just add water ใน ms paint ตั้งนาน  เอือม

กร๊าก กร๊าก
 กร๊าก  กร๊าก
โถ...... ทำไปได้

ในเฉาะยังพอว่า กร๊าก กร๊าก
หน้า: [1] 2 3