หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14

ผู้เขียน หัวข้อ: นายกใหม่!!  (อ่าน 39197 ครั้ง)
ไม่ได้อยากเถียงหรอกนะ  แต่จะส่ายไปไหน  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ไม่ได้อยากเถียงหรอกนะ  แต่จะส่ายไปไหน  หมีโหดดดด
กรี๊ดดดดด

กร๊าก

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
ผมก็ไม่ได้อยากทะเลาะใครเลยนะ  คิดว่าสนุกนักหรอที่มีปัญหาตลอดเลยเนี่ย

แต่ผมมั่นใจว่ามันใช้กำลังอ่า  ผิดหรอๆๆ

อย่าให้ผมใช้คำเดิมมาอ้าง   เพราะผมไม่ชอบอะไรที่ซ้ำชากๆ

เพราะความคิดมันขัดแย้งกันเท่านั้น  เราก็ต้องดูกันที่เหตุผลดิ 

ที่ postๆ อยู่นี่  เค้าก็เรียกแสดงความคิดเห็นทั้งนั้นแหละ

ผมก็แค่อยากแสดงความคิดเห็นของผมบ้าง   

เราไม่จำเป็นที่จะต้องคิดเหมือนกัน  จิงมั้ย???
.................

(ส่ายทำไม)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จริง  หมีโหดดดด

แต่มีวิธีแสดงความเห็นที่ละมุนละม่อมกว่านี้นะ
ลองหาวิธีดู  (ดูพี่ก็ได้ เพราะพี่ก็... จุ๊ๆ  ฮิ้ววว)

คนที่แสดงความเห็นตรงๆ ดี
แต่ คนที่สามารถแสดงความเห็นตรงๆ ของตัวเองโดยที่ไม่ไปขัดเคืองผู้อื่นดีกว่า

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

(ส่ายทำไม)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมก็ไม่ได้อยากทะเลาะใครเลยนะ  คิดว่าสนุกนักหรอที่มีปัญหาตลอดเลยเนี่ย

เราไม่จำเป็นที่จะต้องคิดเหมือนกัน  จิงมั้ย???

ครับ อันนี้เห็นว่าเราไม่จำเป็นต้องคิดเหมือนกัน  เจ๋ง

ผมก็ไม่ได้อยากทะเลาะกับใคร แต่อยากรู้ว่าใครส่าย

เศร้า ซีเรียสอยู่เหรอ ขอโทษ

(ส่ายทำไม)

แสดงความเห็นมันก็ไม่ผิดเน้อ
แต่การแสดงความเห็นที่มันพาดพิงผู้อื่น
ก็บอกไว้หน่อยว่าทำไมถึงคิดอย่างนั้น

เอาง่ายๆ ที่คุณบอกว่าเค้าใช้กำลังกัน และมั่นใจว่าเป็นความจริง
ขอดูหลักฐานหรือเหตุผลประกอบหน่อยได้มั้ยคะ

จริง   หมีโหดดดด

แต่มีวิธีแสดงความเห็นที่ละมุนละม่อมกว่านี้นะ
ลองหาวิธีดู  (ดูพี่ก็ได้ เพราะพี่ก็... จุ๊ๆ  ฮิ้ววว)

คนที่แสดงความเห็นตรงๆ ดี
แต่ คนที่สามารถแสดงความเห็นตรงๆ ของตัวเองโดยที่ไม่ไปขัดเคืองผู้อื่นดีกว่า

นี่ไม่ใช่ละมุนละม่อม
แต่เป็นการกะล่อน  หมีโหดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เมื่อไหร่พี่แอนจะเลิกส่ายครับ  ยิ้มน่ารัก

พี่แอนเค้าชอบส่าย....ค่ะ  เกย์แอบ
 หมีโหดดดด กะจะร่อน

เค้าเรียกว่าเป็นนักเจรจา เนโกจิเอเตอร์ (พิมพ์ภาษาอังกฤษไม่ถูก  แป่ว)

(ส่ายทำไม)

เอามั่งดิ ฮี่ๆ

กินรอบวง
 โวย แค่เลข 4

แสดงความเห็นมันก็ไม่ผิดเน้อ
แต่การแสดงความเห็นที่มันพาดพิงผู้อื่น
ก็บอกไว้หน่อยว่าทำไมถึงคิดอย่างนั้น

เอาง่ายๆ ที่คุณบอกว่าเค้าใช้กำลังกัน และมั่นใจว่าเป็นความจริง
ขอดูหลักฐานหรือเหตุผลประกอบหน่อยได้มั้ยคะ

นี่ไม่ใช่ละมุนละม่อม
แต่เป็นการกะล่อน  หมีโหดดดด

พาดพิงครงไหนไม่ทราบครับ  เพราะมีสมองที่จะคิดไงถึงได้คิดแบบนี้

ส่วนหลักฐาน ก็คงรู้ๆ กันอยู่  อย่าเอามาโยงให้มากความไป

แล้วที่ให้กะล่อน   ขอโทษ 

กะล่อนก็มีความหมายคล้ายๆกับตอแหล

ผมไม่ชอบตอแหลกับใคร  มีอะไรก็พูดกันตรงๆๆ
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14