หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 32

ผู้เขียน หัวข้อ: เจโชว์  (อ่าน 137698 ครั้ง)
กินเพราะมันเป็นบางประเภทอาหารที่อร่อยครับ
ผมชอบแนวจับฉ่าย อร่อยดี  ฮิ้ววว
ตอนเช้ากินเจ ตกเย็นกินเนื้อครับ  ฮิ้ววว

(แบบว่ากินเพราะอยากน่ะครับ ปีนึงมีหนเดียวเอง  ฮิ้ววว)
ทำไปทำมาปีนี้ตูกินมังฯ จนได้
ทั้งที่ไม่เคยคิดจะกินเลย แต่ดูเหมือนเป็นการท้าทายตัวเองเล่นๆ นะ่

แต่นมในตู้เย็นยังอยู่ กลัวมันจะไม่หมด เลยกินซะ ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
น้องสาวตัวเองกินเจ ตะกี้น้องมันเอารูปที่ตอนทำพิธีเริ่มกินเจมาลงในเครื่อง ว่างๆจะลงให้ดู

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
งั้นเอารูปน้องสาวมาลงด่วนครับ อยากกิน
ใสเจียครับเฮีย มันไม่ได้ถ่ายไว้  ฮิ้ววว

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
พ่อแม่อาม่าอาก๋งกินครับ
ส่วนผมกับพี่ไม่กิน

ถือศีลกินผักที่ถูกหลัก ไม่ได้แค่ห้ามกินเนื้อสัตว์อย่างเดียวนะครับ
รวมไปถีงการพูดการจาด้วย ห้ามพูดจาหยาบคาย ห้ามพูดอะไรที่ไม่เป็นมงคลต่อปาก
แล้วก็ห้ามมีเพศสัมพันธ์...

ปล.แต่ก่อนพ่อเล่าให้ฟังว่า ตอนสมัยเด็กๆเคยจับปลากระบอก ปลาช่อน แต่ได้วันละสองสามตัว
ทีนี้พอเข้าช่วงเจ ปลาเป็นร้อยโผล่ขึ้นมาจากไหนไม่รู้ เต็มคลอง...
กลายเป็นว่ามายั่วตบะให้แตกซะงั้น

รอจนเลิกเจปุ๊บ ปลาในคลองที่แต่ก่อนมีเป็นฝูง
หายหัวไปหมด เป็นอย่างนี้ทุกปี

ดูมันทำ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ต.ค. 2006, 23:44 น. โดย ooooc » บันทึกการเข้า
  กร๊าก
ที่บ้านก็คริสต์ มีแม่เป็นพุทธ
ดังนั้นไม่กินเจ
แต่เคยสังเกตว่า มีบางครั้งที่อาหารบนโต๊ะกับข้าวกลายเป็นอาหารแบบมังสวิรัติ (ไม่ใช่เจ) แล้วก็มีแต่ผักมันทั้งสัปดาห์

สองวันมานี้ สั่งกับข้าวไปโดยไม่ทันคิดว่าเป็นอาหารเจ (ข้าวราดเต้าหู้ถั่วงอก และ ข้าวคะน้าน้ำมันหอย)
จนเมื่อวานนี้ ได้ยินบทสนทนานี้
ลุง : แม่มึง ใส่หมูทำไม หมอเค้ากินเจ
ป้า : เออ ลืมไป (ว่าแล้วก็เขี่ยออก)
ลุง : เฮ้ย ต้องทำใหม่
ป้ายกกะทะลงแล้วเตรียมตั้งเตาใหม่ ผมเลยเดินไปดู
หมอแมว: ผมไม่ได้กินเจ

ป้า : ป้าก็ว่าแล้ว จำได้ว่าหมอนับถือคริสต์ แล่้วจะกินเจทำไม (ว่าแล้วเอากับข้าวเดิมมาเขี่ยหมูออก)
หมอแมว : ป้าเขี่ยทำไมน่ะ
ป้า : ก็หมอกินมังสวิรัติไม่ใช่เหรอ 
หมอแมว :  ง่ะ เปล่าครับ (เออ แต่ตูไม่ได้สั่งกับข้าวแบบมีเนื้อมาตั้งแต่เริ่มเทศกาลกินเจนะนี่)

กินอาหารเจระวังอ้วนนะครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
กินแมวค่ะ  เกย์ออก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ถ้ากินแมวจะเกลียดหมี  โวย
กินหมอแมวดีกว่า หมอแมว ยอมมมมมมม
ตาย

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
กินเจอ้วนยังไงล่ะครับหมอแมว

กินรอบวง
หมอแมวรีบปรึกษาจิตแพทย์ด่วนเลยครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ๊างงงงงงงงงง

หมอแมวขาขอเบอร์  เกย์ออก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
กินเจอ้วนยังไงล่ะครับหมอแมว
สามารถทำให้อดีตทหาร กลับไปหนักเท่าสมัยสองปีครึ่งที่ผ่านมาไงครับ  หมีโหดดดด/

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 32