หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 32

ผู้เขียน หัวข้อ: เจโชว์  (อ่าน 137667 ครั้ง)

ป้าดา  เกย์แอบ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ไม่ได้กินเจ..แต่วันนี้ได้กินผัดหมี่เหลืองเจแล้ว ปลื้ม

เป็นเป้าหมายหลักเทศกาลเจของทุกปี ลันล้า

โตขึ้นหนูจะเป็นมังกร เย่!
ผมกินเพ...

จริงๆ โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบประเพณีการกินเจนี่เท่าไหร่... ลึกๆ แล้วก็คิดว่ามันดี... แต่ในแง่ฉาบฉวยแล้วมีความรู้สึกว่าคนเรามัน ตอแหล จริงๆ...

หลังๆมานี้เห็นอาหารเจ ทำหน้าตาให้เหมือนอาหารไม่เจ... เป็ดย่างเจ หมูแดงเจ... หน้าตามันช่างเหมือนอาหารไม่เจอเสียนี่กระไร... แต่คนก็เพลิดเพลินกับการหาของกินของพวกนี้ เทียบว่ารสชาติช่างใกล้กับเนื้อสัตว์จริงๆ เสียนี่กระไร แล้วก็ยืดว่าตัวฉันนั้นกินเจ...

เหมือนกับที่ผมสนับสนุนให้ทุกคนทำความดี... แต่ผมไม่ชอบที่คนทำความดีแล้วเพียงเพื่อเอามาอวดกันว่าฉันทำความดีมาเท่านี้ๆนะ ฉันบริจาคเงินให้วัดเท่านี้ๆ ล้านนะ... แต่พออีกวันก็ไปโกงบ้านโกงเมืองกันยกใหญ่.. แล้วก็มาล้างบาปด้วยการบริจาคเศษซากของที่โกงเค้ามาได้

ถ้าจะบริสุทธิ์ใจที่จะประพฤติดีทำดีก็ทำไปเลยครับผมว่า... ไม่ใช่ว่าพอวัน ณ เวลา ณ ก็อยากทำตัวเป็นคนดีให้เข้ากับเทศกาล แล้วก็คอยทำตัวเรื่องมากนั่นก็กินไม่ได้นี่ก็กินไม่ได้ เพราะฉันนั้นอยู่ในช่วงต้องกินเจ
ออยก็กินเจนะ คิดว่ากินเจเป็นสิ่งที่ดี เคยไปอ่านข้อความนึง ที่ร้านขายอาหารเจ เขาบอกว่า กินเจหนึ่งมื้อ หมื่นชีวิตรอดตาย  เป็นข้อความที่ดีนะค่ะ เพราะจะได้ลดการฆ่าสัตว์ไปได้ช่วงนึง

-------------------------------------
คนที่ให้คำมั่นสัญญามักจะลืมง่าย
-------------------------------------
ออยก็กินเจนะ คิดว่ากินเจเป็นสิ่งที่ดี เคยไปอ่านข้อความนึง ที่ร้านขายอาหารเจ เขาบอกว่า กินเจหนึ่งมื้อ หมื่นชีวิตรอดตาย  เป็นข้อความที่ดีนะค่ะ เพราะจะได้ลดการฆ่าสัตว์ไปได้ช่วงนึง

เคยเจอข้อความนั้นเหมือนกัน
เลยเป็นแรงบันดาลใจให้บล็อกนี้ครับ http://www.iannnnn.com/?p=196

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

เคยเจอข้อความนั้นเหมือนกัน
เลยเป็นแรงบันดาลใจให้บล็อกนี้ครับ http://www.iannnnn.com/?p=196
แอบอ้าง

หอยนางรม  ก็เป็นเจ ซะงั้น หน้ามึน

คนที่ให้คำมั่นสัญญามักจะลืมง่าย
ออกเจวันไหนกันคะ  งง
ตอบให้ วันนี้หลังมื้อเช้าครับ

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
ออกแล้ว
เวลา 00.01

แม่ตูบอกหลังมื้อเช้าน่ะ

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
ไม่รู้สินะ แต่ ถ้าเป็นที่ภูเก็ต เค้าออกเจ ตอน00.01

บาปว่ะบุ๊ค ไปยั่วให้เค้าเจแตก  หมีโหดดดด

แตกไปแล้วคนนึง (อันนี้ไม่ได้ยั่ว) อ่านหนังสือสอบ แล้วหิว หาอะไรได้มันยัดใส่ปากหมดเลย ไม่สนเจเจออะไรแล้ว กร๊าก

ออกพรุ่งนี้มื้อเช้าค่ะ  กรี๊ดดดดด

there are no regrets in life, just lessons . .
ชอบบล็อกพี่แอนตอนนี้มาก (แจ๋ว แจ๋ว)

บล๊อกแอนเหมือนกันเลย

ขี้เกียจคุยกะมัน
ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 32