หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20 21 ... 32

ผู้เขียน หัวข้อ: เจโชว์  (อ่าน 137643 ครั้ง)
บอกแล้ว แต่ก็ปล่อยให้เป็นประเด็นปลายเปิดเอาไว้

ป้ามีอะไรจะเล่าไหมครับ ในฐานะคนเก่าคนแก่

ไม่มี  ชิ

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
อ้าว ทำไมเหรอคะ งง
หอยนางรมเนี่ยนะ

(เพิ่งรู้อีกแล้ว ฮือๆ~)

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

มีคนเคยเล่าแล้วครับ  ฮิ้ววว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ในจู๋นี้แหละีพี่เดือน

มีหลายแนวคิด ลองอ่านตั้งแต่นี่ดูนะ
http://f0nt.com/forum/index.php?topic=7847.msg388836#msg388836

เคยกินเจบ้างไหม ?
     เคยครับ ทุกวัน ยกเว้นตอนกลางวัน(วันปกติ จันทร์ - ศุกร์ เพราะว่าไปโรงเรียน) ที่บ้านกินเจครับ พ่อกิน แม่กินครับ ( หมายถึง กินตลอดชีวิตนะครับไม่ได้กินตามเทศกาล เลยต้องกินตามไปด้วยครับ )

อร่อยไหม ?
    อร่อยดีครับ ยกเว้นที่มันมีผักมากๆครับ ไม่ค่อยชอบ (ยกเว้นผักบุ้งผัดคุณแม่ทำอร่อย) มีโปรตีนเกษตร แล้วก็ผัก วัตถุดิบ คล้ายเนื้อสัตว์ครับ (เจ)   

กินแล้วดีไหม ?  โห
    ดีครับกินแล้วไม่ค่อยเป็นโรคนะครับ ( ตั้งแต่ เมษาอ่ะครับ ไม่เคยเข้าโรงพยาบาลเลย ) แต่ผมกินที่บ้านซะส่วนมากเวลาไปที่โรงเรียน เจอเลือด แทบอ้วกเลยครับ  โห  (เลือดไก่นะครับ) เหมือนมันต่อต้านครับ

ที่กินก็เพราะว่า ไม่ได้อยากได้บุญหรอกนะครับ เพราะว่ากินเจไม่ได้บุญครับ แต่ไม่ได้ทำบาปครับ ง่ายดี
อีกอย่าง เพราะว่า บ้านผมเป็นครอบครัวที่ แบบว่า ชอบเข้าสถานธรรมน่ะครับ " เทียนซิน " ไม่รู้ใครรู้จักรึเปล่า

( แค่นี้นะครับ (อยากรู้เรื่องสถานธรรมก็ถามต่อๆเลยครับ) เดี๋ยวไปทำงานก่อนนะครับ พรุ่งนี้ต้องเป็น DJ ต้องบริหารเสียงซะหน่อย )  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

อยากลองกิน พี่เจ หรือน้องเจดูบ้าง  หื่น

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ใครจะกิน ป้าแป้งบ้างครับ

เหนียวหน่อยนะ อย่าเคี้ยวนานล่ะ

ป้าเค้าแก่แว้ววว~~~
ก็เวลาปรุงเอาแค่สะดุ้งไฟก็พอ ถ้ากลัวเหนียวน่ะ  ชิ

เคยเห็นปลาตัวเป็นๆ เจด้วยแหละ คือปลาดุก...ที่ทำด้วยพืช เหมือนมากๆ ไม่รู้ทำเพื่ออะไร?

กลับมาแล้วเฟร้ย แย้ก!

ขุด

กินเจมาสองวันแล้วครับ กรี๊ดดดดด
ที่ว่ากินนี่คือ กินอย่างอื่นด้วย แล้วก็เจด้วย (เห็นมะ เรียกว่าเจด้วยอีกแล้ว)
ต่างกันที่ปีนี้สนุกกับอาหารแปลกๆ ของเจไปหน่อย จนวันนี้ไม่ได้แตะสัตว์เลยนอกจากแมว

โอ้ว สนุก กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

กินแมวแล้วสนุก  ง่ะ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ขอเผาเพื่อนค่ะ

คุณยุ่ง

ลั่นว่าจะกินเจค่ะ ทั้งๆที่ตัวเองไม่กินผัก  กร๊าก
แถมช่วงนี้ถือศีลอด งดอาหารแข็งทุกชนิด 24 ชม. (เป็นเวลา3วัน)

เพิ่งเจอในเอ็มตอนค่ำๆ เธอบอกว่า ตั้งแต่เช้ายังไม่ได้กินไรเลย  หมีโหด~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
น้องตูเป็นคนจีนแต่ไม่กินผัก
โดนอากงอาม่าด่าฉิบหายเลย เพราะมันกินเจไม่ได้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กินไวตามิลค์ กับเต้าหู้แทนไง  เกย์ออก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
พี่ชายเป็น คนไม่กินเนื้อสัตว์  เคยถามว่า พี่กินมังเหรอ เขาบอกว่าเปล่า ถามอีก กินเจ เหรอ   ก็ปฏิเสธอีก  สรุปคือ ไอ้การไม่กิน นี่ มันเกิดขึ้นเอง เพราะการปฏิบัติ  แล้ว พี่ก็เคยบอกผมว่า ถ้าเราจะไม่กินน่ะมันดี แต่ถ้าทำให้รู้แล้วเกิดขึ้นเองจะดีกว่า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20 21 ... 32