หน้า: 1 ... 22 23 24 25 26 27 28 [29]

ผู้เขียน หัวข้อ: แงๆ อกหักทำไงดี  (อ่าน 85552 ครั้ง)
สิ่งที่ผมจะเล่าต่อไปนี้มันประสบการณ์จริงของผม พึงเกิดด้วยครับ

ผมชอบผู้หญิงคนหนึ่งชื่อ ยุ้ยครับ แต่เธอเป็นเพื่อร่วมห้องกับผมเราสนิทกัน ผมมารู้อีกทีก็ตอนที่ผมชอบยุ้ยไปแล้ว ผมบอกชอบยุ้ย แล้วยุ้ยก็บอกชอบผม ผมถามยุ้ยว่าถ้าไม่ชอบกันก็บอกตรงๆจะได้ไม่เสยใจภายหลัง
และแล้วเราก็คบกันเป็นแฟน โดยที่ผมรู้ว่ายุ้ยมีแฟนอยู่แล้วอยู่โรงเรียนเดียวกัน เขายอมบอกเลิกแฟนที่คบอยู่เพื่อมาคบกับผมและยังต่อยกำแพงพิสูจน์อีก ดูเหมือนผมเป็นคนไม่ดี แย้งแฟนชาวบ้าน แต่ที่จริงแล้วยุ้ยไม่เคยชอบแฟนเก่าเลย และทุกครั้งก็พยามจะบอกเลิกแฟนเก่าบ่อย เมื่อเจอคนใหม่เสมอ

แล้ววันหนึ่งผมก็เห็นในสิ่งที่ไม่ครวเห็น ยุ้ยบอกผมว่าเรากับแฟนเก่าเป็นแค่เพื่อนกันแล้ว แต่สิ่งที่ผมเห็นมันไม่ใช่เลย เวลาผมอยู่เขาทั้งสองพยายาม มาคุยกันเจอกันตอนที่ผมไม่อยู่ จนผมเข้าไปถามยุ้ยว่ายังคบกับแฟนเก่าอยู่หรอ ยุ้ยโมโหแล้วบอกว่า ไม่เคยเชื้อใจกันเลยใช่ไหม ยุ้ยโมโหผม ไม่คุยด้วย ผมตางง้อจนคืนดีกัน และวันหนึ้งเหตุการณ์แบบนี้ก็เกิดขึ้นมาอีก  ยุ้ยกำลังกับบ้านแต่รออะไรบ้างอย่างอยู่ ผมยื่นมองอยู่ในโรงเรียน เธอรอแฟนเก่าแล้วขึ้นรถเมล์ไปด้วยกัน ผมซึ่งเห็นแฟนตัวเองไปกับแฟนเก่า วิ่งตามรถเมล์คันนั้นไป สรุปผมวิ่งตามไปไม่ทัน ผมเสียใจมากๆมากๆ รุ้งขึ้นยุ้ยไม่สบาย แต่ผมก็อยู่เฉย ๆ ไม่ได้ทำอะไร แต่แล้วสิ่งที่ผมเห็น ยุ้ยกับแฟนเก่าโผ้เข้ากอดกันต่อหน้าเพื่อนทุกคนแล้วร้อง แล้วผมละผมเป็นแฟนเขาแต่ทำไมเขาถึงทำแบบนี้ เขาพยายามคบหากัน เขาโกหก เขาหลอกหลวงทุกอย่าง แม้กระทั่งคนที่เคยเป็นเพื่อนกันมาก่อน ถ้าคุณเป็นตอนนี้คุณจะทำยังไง นี่หรือคำว่าให้เชื้อใจกัน ไม่มีอีกเลย ผมพูดมาคำนึงว่า ถึงตายก็ไม่เสียใจเท่านี้เลย

ถ้าเป็นคุณในตอนนี้คุณจะทำยังไง

ช่วยตอบด้วยที่ Namilovelove @ hotmail . com จะขอบคุณมาก เศร้า ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ธ.ค. 2008, 12:49 น. โดย หมอแมว » บันทึกการเข้า
ลืมครับ รักวัยรุ่น แปปๆก็ลืม  หมีโหด~

เกือบลืมไปแล้วว่าฟอนต์มีจู๋นี้ด้วย
ถ้าคุณตาย จะเสียใจมากกว่านี้อีก
คุณก็รู้ คุณก็เห็นอยู่ ว่าอะไรเป็นอะไร

จะไปเสียใจ ให้กับคนแบบนี้นานทำไมครับ

ไปแก้ไขส่วนเมล์ ... ไม่งั้นเจอspam แล้วหลงดีใจไปกดอ่าน จะกลายเป็นเศร้ากว่าเดิม  หมีโหด~

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ไม่เป็นสมาชิกกดแก้ไขไม่ได้  น้องดำ
ส่วนรื่องที่ว่านั่น

ก็อยู่ที่ความเชื่อใจจริงๆ แหละครับ
แต่ต้องรู้ไว้ว่าเชื่อมากๆ จะกลายเป็นควาย
อีกอย่าง ถ้าอยู่แบบนี้แล้วไม่สบายใจก็เลิกไปเล้ยย
เรามาทีหลังอยู่แล้วนิ
แต่ถ้ายังตัดใจไม่ได้ก็ต้องเชื่อ(วนกลับไปอ่านบรรทัดที่สองใหม่อีกรอบด้วย)  แค่นั้นแหละครับ

เปล่า ... ผมแก้ไขให้ไปแล้วแหละ  หมีโหด~

เรื่องอกหัก มีคำแนะนำง่ายๆ
ลืมเค้าซะ แล้วเริ่มต้นใหม่

ผู้หญิงและผุ้ชายมีมากมายดั่งปลาในท้องทะเล  หมีโหด~ ชีวิตยังอีกไกล อีกสิบปีมองย้อนมาใหม่ก็ไม่รู้สึกแบบนี้แล้วแหละ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ผู้หญิงแบบนี้คบไปมีแต่จะเสียใจครับ

อย่าดื้อดึงเลย ลืมๆไปซะ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
เสียใจอะไร ยังมีเค้าอยู่ทั้งคน  กึ๋ยๆ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ผู้ชายดีๆ มีอีกเยอะครับ น้องดำ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เสร็จ  กร๊าก

หน้า: 1 ... 22 23 24 25 26 27 28 [29]