หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 212

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัดใช้แมค  (อ่าน 815586 ครั้ง)
.....ทดลองใช้ปุ่ม caps lock เปลี่ยนภาษา ปรากฏว่าใช้ได้จริงด้วย [ปกติใช้กดปุ๋ม Comand(ปุ่มแอปเปิ้ล)+spacebar] ใช้แมคมาตั้งนาน ....(ที่จริงเพิ่มเร่มใบ้ปีเดียว ใช้ PC มา 11ปี) ไม่รู้มาก่อนเลยนะเนี่ย ว่ามีวิธีเปลี่ยนภาษาแบบนี้ด้วย
ปฮ. ตอนนี้สมัครเป็นสาวก  F0nt Forum แล้วครับ ฝากเนื้อ ฝากตัว ฝากใจ ด้วยนะครับ

ชอบเข้ามาอ่านบ่อยๆ ครับ แต่ไม่ค่อยได้โพสเลย
คำแนะนำ
เป็นผู้ชายให้ระวังหมีครับ  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
สวัสดีครับคุณแอน ผมติดตามผลงานของคุณมานานแล้วครับ โดยส่วนมากจะแอบอ่านครับ ไม่ค่อยตอบเท่าไหร่ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ปล. แนะนำเวปแมคครับ www.freemac.net ถามตอบเรื่องแมคครับ
ปฮ. อยากให้ชาวแมคกับ PC เป็นมิตรกันครับ (ผมใช้ทั้ง 2 อย่าง) อิอิ

ดีจ้ะ
จำชื่อสับกับ fordAntiTrust ทุกที  เศร้า
ผมก็ใช้พีซีครับ
คุยกะไอ้แอนมันหนุกๆเฉยๆ

กลายเป็นคนนิสัยไม่ดีไปเลยวุ้ย
 ฮือๆ~

// โดยเฉพาะบรรทัดนี้   อี๋~

หูยยย...​เจ็บจึ๊ดจากหัวใจไปยันตูด  ฮือๆ~

ผมขอโทษพี่ด้วยครับ ไม่ได้จะว่าพี่นะครับ (ที่จริงไม่รู้ว่าพี่พูดเล่นกับคุณแอน) ตรงกันข้ามครับ ไม่อยากให้ใครมองพี่ไม่ดีครับ ผมกับพี่ใช้แมคเหมือนกันครับ เราต้องแนะนำสิ่งดีๆ (ที่แพงไปนิด) ให้เพื่อนๆ PC ได้รู้จัก ถ้าเค้าชอบ เค้าก็จะ Switch to Mac กันเองครับ
ปล. ขอโทษอีกครั้งครับผม

ชอบเข้ามาอ่านบ่อยๆ ครับ แต่ไม่ค่อยได้โพสเลย
 ฮิ้ววว

ยินดีที่ได้พบกันครับ
(+1)

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ชาวแมคคุยกัน ชิส์  แบร่

กินรอบวง
อุ๊ย เสียงนกเสียงกาที่ไหนเนี่ย
 คริคริ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เดี๋ยวตั้งจู๋

"มือโปรเล่นPC" ซะเลยนี่

ชิ ชิ ชิ

กินรอบวง
การ Sleep ของแมคนี่คือปิดการทำงานไปเลย แล้วค่อยเปิดมาใหม่ก็ได้ใช่ไหมครับ
ระหว่างนั้นระบบมันไม่ได้ทำงาน ก็คือตัดไฟไปตามปกติใช่เปล่า งง

พอดีเมื่อเช้าผมกด Power แล้วพับฝาทันที ก็ว่าทำไมมันร้อนขึ้นเรื่อยๆ
ลองเปิดฝามาดู อ้าว มันขึ้น Error อยู่นี่หว่า ก็คือทำงานอยู่ตลอด

เลยต้องกด Power ค้างไว้จนมันดับครับ เศร้า

เพิ่งอ่านเจอ  ง่ะ
โชคดีนะครับ ที่เครื่องไม่ระเบิด ที่เมืองนอก เค้าต่อแมค 2 จอครับ แล้วพับเครื่อง MacBook ไว้ ดูที่เจอใหญ่แทน ปรากฏว่า เครื่องระเบิดครับ!!  เหวอ

ระวังไว้นิดนึงนะครับ ถ้าจะพับฝาเจอ ต้อง Sleep ไปแล้วครับ (ปกติ พับเจอลงไปมันก็จะ ​Sleep ให้ทันที ยกเว้นคุณแอนที่ทำเครื่อง Eror ไปก่อน)  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ปฮ. เห็นที่ฟรีแมคนี่บางคนไม่ปิดเรื่องเป็นเดือนเลยนะครับ  (แจ๋ว แจ๋ว)

*** รบกวนถาม... มีใครรู้บ้างมั้ยว่า มีโปรแกรม unarchive ตัวไหนบ้าง ที่เปิดดูไฟล์ในนั้นได้ โดยไม่ต้อง unarchive ออกมาก่อน แบบ winrar รึ winzip บน windows ครับ

ว่าแล้วก็ถามเลย  ปลื้ม

... กอล์ฟจ๊ะ

7Z ครับ

งบน้อย
7zip มีแต่ของวินโดวส์นี่  งง

เอ๊า

ถามถึงบน Mac เหรอครับ

งบน้อย
มือใหม่หัดใช้แมค  เอือม

ขอโต้ดดดดด... ฮือๆ~

งบน้อย
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 212