หน้า: 1 ... 194 195 196 197 198 199 200 [201] 202 203 204 205 206 207 208 ... 212

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัดใช้แมค  (อ่าน 815286 ครั้ง)
MBP ก็เป็น thunderbolt ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เข้าใจล่ะครับ 
เป็นสาวกศาสดาต้องทำใจ  กร๊าก
ถ้าจะเปลี่ยนคอมใหม่ ต้องต้องเสียเงินกับ Thunderbolt อีกเหรอนี่  ฮือๆ~

พี่แอนมี  Mini display port to VGA ที่ไม่ใช้แล้วป่ะครับ ขอ  กร๊าก

นั่นก็ยังใช้อยู่นะ เอาไว้ต่อเข้าคอม
ส่วนไอ้ที่ต่อออกทีวีเป็น HDMI นั่นก็ซื้อมา เป็นพันอีก fuc yea

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หัวอกสาวกศาสดา  กร๊าก

ก็อย่าใช้ mac ซะก็สิ้... ห๊ะอะไรนะเดี๋ยวนี้โน๊ตบุ๊คบางๆ มันก็เปลี่ยนมาใช้ port ตัวเองกันแล้วเหรอ

อยากรู้ว่าถ้าพาแมคบุ๊คเดินทางขึ้นรถไฟไปด้วย(ไม่ได้เปิดเครื่องบนรถไฟ) ฮาร์ดดิกส์จะเสียง่ายรึเปล่า ในรถไฟชอบสั่นบ่อยๆ  งง

ใช้ไปเถอะครับ สะเทือนขนาดนั้นไม่ต่างกับวางบนโต๊ะหรอก

นอกจากจะใช้ตอน████บนรถไฟ  หื่น
 กร๊าก ขอบคุณมากครับ

อุตส่าห์ปาดนวน  ชิ

(เหงื่อแตกพลั่ก) ใช้แมคตอน

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ขุดครับ ถามๆๆ

คือตอนนี้หาโปรแกรมที่พอจะวาดสีน้ำได้ง่ายและสนุกเหมือนกับที่ใช้ PaintTool SAI บนวินโดวส์ (ซึ่งเลิกพัฒนาแล้ว)
หาไปหามาก็มาเจอ ArtRage เจ้าเก่า ที่ตอนนี้พัฒนามาเป็นเวอร์ชัน 4 แล้ว น่าใช้และเก่งมากๆ ครับ

โหลดตัวอย่างมาลองเล่นดูได้นะ ราคาเต็มพันกว่าบาท
แต่แค่ตัวอย่างนี่ก็พอที่จะเอามาวาดเล่นหนุกๆ แล้ว
http://www.artrage.com/artrage-demos.html

ทีนี้คำถามครับ มีใครเป็นแบบตูมั่ง
คือโหลด(ตัวอย่าง)มาลองแล้ว
ไม่ว่าจะกดเครื่องมืออะไร พอวาดเมาส์(ปากกา)ลงบน canvas
มันกลายเป็นเรากำลังจับ canvas เลื่อนไปมา คล้ายๆ กับ Spacebar ค้างไว้บน Photoshop ซะงั้น
ใครมีแมครบกวน่ช่วยลองหน่อยครับ ไหว้ละก๊าบบบ

วาดได้ปกตินะแอน

// ถ้า กด spacebar ค้างไว้ก็ลากหน้าจอ
กด shift ค้างไว้ก็ปรับขนาดแปรง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ค. 2013, 23:17 น. โดย Ah! » บันทึกการเข้า

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ขอบคุณครับ
ผมลงอีกเครื่องก็ใช้ได้ตามปกติเหมือนกันครับ งงว่าเป็นอะไรกะอีเครื่องใหญ่หว่า ฮ่าๆ ฮือๆ

น่าเล่นขิงๆๆๆๆๆ กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
หน้า: 1 ... 194 195 196 197 198 199 200 [201] 202 203 204 205 206 207 208 ... 212