หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 28

ผู้เขียน หัวข้อ: กอล์ฟไมค์/เนโกะ/เกิร์ลี่เบอรี่ (แตกหน่อ)  (อ่าน 93662 ครั้ง)

http://www.dek-d.com/myBoard/view.php?id=697680
ไม่ได้จะให้ดูรูปหรอก
แต่จะให้อ่านคอมเมนต์ด่านักร้องคู่นี้ ชิชิชิ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มีแต่ปูกล้ามโต ย้ายหย่าย ยัยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆยา  ลันล้า

อ่านแล้วบันเทิงดีนะ  กร๊าก
แอบอ้าง
โค-ตระ-จะ-เกลียด-เลย-อ่ะ-อ้าย-อี-ที่-บ้า-ยี่-ปุ่น-แมร่ง-ไม่-มี-ความคิด

เลียน-แบบ-เค้า-มา-กะ-แดะ

ไม่-อาย-คน-ยี่-ปุ่น-เหรอ

เปน-คน-ไทย-แท้-แท้-ใน-เอม-วี-ดัน-ใช้-ภา-ษา-ยี่-ปุ่น-ซะ-ด้วย-นะ

แล้ว-เมื่อ-ไร-เพลง-ไทย-จะ-ได้-ไป-ผุด-ไป-เกิด

ไป-ขาย-ต่าง-ชาติ-ได้-อย่าง-ภาค-ภูมิ-ใจ-กะ-เค้า-ม่าง-หร่ะ

อ่านแล้วมีความคิดนึงผุดมาในสมอง
ขอไม่บอกก่อนนะคะว่าคิดอะไร
อยากรู้ว่าจะมีคนคิดเหมือนกันมั่งรึเปล่า
แต่คิดว่าน่าจะมีนะ  แป๊ะยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ย. 2006, 23:10 น. โดย 藿月 (lán yuè) » บันทึกการเข้า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เพี๊ยะ!!!!

เกย์แอบ
นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

ต้องมองตัวเองก่อน   เหลือบ
วันนี้น้องแอ้น่ารักนะเนี่ย  ยิ้มน่ารัก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ทนอ่านคอมเมนต์ไม่ไหว  ง่ะ

เข้าไปดูรูป  หื่น
อ่านเรื่องนี้แล้วเกิดอยากขอร่วมแสดงความคิดเห็นบ้าง ไหนๆ ก็เลยสมัครสมาชิกซะเลย ก็มันไม่เสียอะไรนิหว่า..

ผมว่าคนที่ถูกเรียกว่าเกรียน ถึงแม้ว่าเค้าอาจจะทำตัว งี่เง่า ไร้เหตุผล อวดดี ขี้โม้ แสดงความโง่ ฯลฯ
จริงๆ ก็ตาม คนเหล่านั้นก็คงไม่พอใจที่ตัวเองถูกเรียกว่า เกรียน เพราะมันเหมือนเป็นคำแบ่งแยก
โดยชัดเจน ว่าแกเป็นคนคนละระดับกับฉันนะ (ไม่รู้ คิดว่าน่าจะรู้สึกแบบนั้น เพราะไม่เคยถูกเรียกแ
ละไม่เคยเรียกใคร)

เหมือนกับที่ คนผิวสีเชื้อสายแอฟริกันไม่ชอบเมื่อถูกเรียกว่า นิโกร หรือว่าเวลาเราไปเรียกคนภาค
อีสานในกรุงเทพว่า เสี่ยว ซึ่งจริงๆ ได้ยินมาว่าคำว่า เสี่ยว จริงๆ แปลว่า เพื่อนรัก แต่พอเปลี่ยนสถานะ
ทางภาษาในอีกสังคมหนึ่ง ความรู้สึกของผู้ถูกเรียกมันก็เปลี่ยนไป

คนเราให้ความสนใจกับลักษณะทางสังคมของภาษาพอๆ กันกับความหมายของภาษาเลยนะครับ ลอง
ดูคำว่า ยามกับพนักงานรักษาความปลอดภัย กุ๊กกับเชฟ ตุ๊ดกับสาวประเภทสอง เป็นต้น คำมีความหมาย
เดียวกันหรือใกล้เคียงกันแท้ๆ แต่ความรู้สึกของผู้ถูกเรียกนั้นเป็นคนละเรื่อง(คงไม่ต้องบอกว่าคำไหน
ดีกว่า) และในที่นี้ไม่เกี่ยวข้องกับระดับทางภาษาด้วย...

พอเข้าใจอยู่ว่าเป็นคำที่นิยามได้ครบ แล้วก็สนุกปาก แต่ก่อนหน้านี้เราไม่มีคำว่า เกรียน เราก็พอจะ
จำกัดความคนจำพวกนี้ได้ด้วยคำที่ไม่แบ่งแยกขนาดนี้ ฉะนั้นผมว่าถ้าเราเห็นคนทำอะไรแบบเด็กอวด
เก่ง คุยโต ไม่รับผิด เราอย่าไปทำให้เด็กเกิดความต่อต้านด้วยคำว่า เกรียน เลยดีกว่ามั๊งครับ ผมว่า
ถ้าเราไม่เรียกเด็กพวกนั้นด้วยคำว่า เกรียน เค้าอาจจะฟังที่เราพูดมากกว่านี้ก็เป็นได้ เค้าคงไม่ฟังหรอก
เพราะแค่เรียกเค้าก็ดูถูกเค้าซะแล้ว

บางทีเด็กหัวขบถเหล่านี้แหละที่อาจจะโตขึ้นมาเป็นทรัพยากรบุคคลที่มีค่ามากกว่าเด็กหัวอ่อนที่ใคร
พูดอะไรก็เชื่อๆ ไปซะหมด(ไม่ได้ว่าว่าคนแบบนี้ไม่ดีนะครับ) เพราะเด็กเหล่านี้มักจะตั้งคำถามอยู่
ตลอดเวลา ถึงมันจะดูเป็นคำถามโง่ๆ ก็ตามที แต่อย่างน้อยการตั้งคำถามถึงจะดูโง่ๆ มันก็ยังดีแต่
การรอคอยคำตอบไม่ใชหรือครับ?

ที่เหลือก็เป็นหน้าที่ของใครจะเป็นผู้ให้คำตอบกับคำถามได้ดีเท่านั้นเอง

เหมือนเด็กชี้ก้อนเมฆบนฟ้าแล้วถามพ่อว่า "พ่อๆ เมฆนั่นเป็นรูปอะไร รูปปลารึเปล่า?"
พ่อ1 ตอบว่า "รูปอะไรกัน ไหน ไม่เห็นมีเลย มองก้อนเมฆอยู่ได้ ว่างก็ไปอ่านหนังสือเรียนซิจ๊ะลูก"
พ่อ2 ตอบว่า "ไหนๆ ปลายังไงลูก ส่วนไหนคือปลา ไหนชี้หางให้พ่อดูซิ ไหนหัวเอ่ย? เอ.. พ่อว่าน่าจะ
เป็นนกมากกว่านะ นั่นไงปีก เห็นมั๊ย?"

พ่อทั้งสองคนไม่มีใครผิดไม่มีใครถูก แต่เด็กได้อะไรกลับมา?

เด็กที่ฟังพ่อ1 ได้ความรับผิดชอบกลับมา ส่วนเด็กคนที่ฟังพ่อ2 นั้นได้จินตนาการ..

อาจจะเป็นเพราะผมเคยเถียงคำไม่ตกฟากแบบเด็กเหล่านี้มาก่อน (ถ้าเป็นสมัยนี้ผมคงถูกเรียกว่า
เกรียน) ผมเลยเข้าข้างพวกเค้าก็เป็นได้

ผมอาจจะเชื่อในสามัญสำนึกของคนมากเกินไป แต่ผมเชื่อว่าเด็ก "เกรียน" ทุกคนสามารถเป็นคน
ที่ยอดเยี่ยมได้ ถ้าเราให้คำตอบกับคำถามไร้สาระของเค้าได้ดีพอ...

ปล. หาตั้งนานว่าปุ่มตอบกระทู้ หรือ Reply อยู่ตรงไหน ก็ว่ามันน่าจะอยู่แถวล่างๆ หาไม่เจอ ...
       อ่อ ต้องปุ่ม "ตอบกระจู๋" นี่เองเหรอ หน้ามึน

ปล2. พิมพ์ซะยาวเฟื้อย ขอโทษทีครับ พอดีนั่งอ่านมา 38 หน้ากระทู้ เลยคิดอะไรเยอะไปหน่อย ฮือๆ~

ปล3. ยินดีที่ได้รู้จักสาวกฟอรั่มทุกท่านนะครับ รับน้องผมด้วยการหักจิตพิสัยได้ตามสบายครับ เพราะ
         ตอนเรียนมัธยมปกติผมก็จิตพิสัย 0 ตลอดศกอยู่แล้ว ลองติดลบดูซะบ้างเผื่อจะได้ความรู้สึก         
         ใหม่ๆ หื่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ย. 2006, 04:05 น. โดย แววมยุรา » บันทึกการเข้า
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ ไปแนะนำตัวที่กระจู๋แนะนำตัวด้วยจ่ะ บนหิ้งนะจ๊ะ ไปเร๊วๆๆๆ

จะได้รู้จักกันมั่ง  ฮิ้ววว
+2 ครับ ผมพวกหัวรั้น ไม่ทำตามคำสั่ง  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
+1 ค่ะ  เจ๋ง ตามพี่โอ้เอ้ด้วยค่ะ  เจ๋ง

http://www.dek-d.com/myBoard/view.php?id=697680
ไม่ได้จะให้ดูรูปหรอก
แต่จะให้อ่านคอมเมนต์ด่านักร้องคู่นี้ ชิชิชิ

อาจจะเป็นเพราะโปรดิวเซอร์ นะ แต่เป็นโปรที่  เอือม มาก
พอแล้วได้ไหม จะล้นประเทศแล้ว ...
เห็นเค้าบอกว่าตัวจริง friendly ดี แต่มีคนนึงที่หยิ่ง  เอือม
เชื่อไม่เชื่อก็อีกเรื่อง แต่รูปนี้รับไม่ได้อย่างแรง
เมืองไทยเหรอ  เหลือบ ทีแรกนึกว่าหน้าปกหนังโป๊ยังไงอย่างงั้น  อี๋~
สวัสดีครับ

ไม่มีใครอยากให้คนอื่นด่าหรือว่าหรอกครับ
คนเราเมื่อมีคนด่า ก็สมควรพิจารณาตัวเองว่าเราทำผิดอะไร ถ้าไม่เข้าใจก็ถามว่าผิดตรงไหน
สังคมอภัยให้คนผิดเสมอแหละครับ อยู่ที่ว่าผู้เคยทำผิด สำนึกในสิ่งที่ตัวเองเคยทำผิดและปรับปรุงแก้ไขแล้วหรือเปล่า
อย่างน้องคนที่ถูกกล่าวหาว่าเกรียนในหน้าหนึ่งนั้น ตอนนี้ก็ปรับปรุงตัวเอง เปลี่ยนพฤติกรรมจนดีกว่าเดิมขึ้นมาในระดับหนึ่งแล้ว และยังมีอีกหลายคน รวมถึงตัวผมเองด้วย

ยินดีต้อนรับครับ (ผมชอบ +1 รับน้องแฮะ)
สวัสดีทุกคนครับ

ไม่น่าเชื่อว่าดึกป่านนี้ยังมีคนตอบเราด้วย ฮือๆ~ ซึ้งจริงๆ

ไปลงระเบียนประวัติเรียบร้อยแล้วครับ เจ๋ง ตอนที่กกรอกๆ กะว่าจะตอบกวนๆ คือไม่ได้อ่านหน้าแรกครบ
ที่เค้าบอกว่าให้กรอกเรื่องจริง ดีที่ไหวตัวทันเลยกวนไปแค่เล็กน้อย อย่าถือสากันเลย เพิ่งรู้จักกันแรกๆ ก็
แบบนี้แหละครับ ยังทำตัวไม่ถูก ถ้าทำตัวถูกแล้วจะปากหมานกว่านี้อีก ฮี่...

พูดถึงนักร้องดูโอ Neko Jump ได้ข่าวแว่วๆ มาว่ามิวสิคเพลง ปู โดนแบนไปเรียบร้อยแล้วนิครับ
อยากจะรู้จังว่าใครเป็นคนแบนหว่า คุณระเบียบรัตน์ก็พ้นสภาพนักศึกษาไปแล้วนิ ฮี่...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ย. 2006, 04:14 น. โดย แววมยุรา » บันทึกการเข้า
แตกฟองไม่เคยเหงาครับ (อย่างน้อยก็มีขาจรอยู่ตลอดล่ะ)

ถ้าใครอยากได้เอ็มวี ถามยักษ์แอนแล้วกัน หึ หึ
ดูแล้วแหละ เก็บไ้ว้ในเครื่องเลย  เกย์ออก
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 28