หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาคนธรรมดาที่กล้าเปลี่ยนแปลง  (อ่าน 6276 ครั้ง)
ดารา คนดัง นักร้อง... พวกเราเห็นเป็นข่าวอยู่ทุกวันผ่านสื่อ...
วันนี้ วายไอวาย: YIY (ประสานงานโดย แนนเอง)

อยากชวนชาวฟ๐นต์มาช่วยกันตามหาคนธรรมดาๆ ใกล้ตัว
คนที่กล้าทำอะไรใหม่ๆ กล้าเปลี่ยนแปลงบางอย่างในตัวเอง หรือ กล้าทำอะไรที่เด็ดเดี่ยว
ซึ่งการกระทำนั้นสามารถเป็นแรงบันดาลใจ เป็นกำลังใจ หรืออาจเป็นแรงผลักดันใหม่ๆดีๆ สำหรับคนอื่นได้

ไม่ต้องเป็นเรื่องใหญ่โตอะไรมาก

รูปแบบประมาณนี้
1. ชื่อ-นามสกุล
2. ภาพถ่ายหน้าตา
3. เรื่องราวการสร้างความเปลี่ยนแปลงของบุคคลนั้น สั้นๆ 1 ย่อหน้า (ประมาณ 3-5 บรรทัด)

ลองมาโพสต์ทิ้งไว้นะคะ

ป.ล.
1.ทุกเรื่องราวที่ชาวฟ๐นต์เข้ามาโพสต์ไว้ จะนำไปจัดแสดงในงานนิทรรศการประจำปีของวายไอวาย: YIY(งานแฟร์)
ในวันเสาร์ที่ 9 ธันวาคม 2549 ที่ลานโบนันซ่า สยามแสควร์ค่ะ
2. โพสต์ได้เรื่อยไป ไม่จำกัดจำนวน วันนี้ถึง 30 พฤศจิกายน

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
โอว~~~ เสียเหงื่อ เพื่อสังคม
เอาเลยเจ๊กัม
จะเฉาะทั้งที ประกาศให้โลกรู้ไปเลย

เกย์เม้ม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เพื่อนผมเป็นพวกหนอนหนังสือบ้าคอมพิวเตอร์ ตอนนี้มันอยากไปทำงานช่วยเหลือสังคม ไปสอนเด็กผิวดำตามแหล่งสลัม ตอนนี้มันอยู่อเมริกา ได้รึเปล่าครับ

มันบอกว่าแรงบรรดาลใจมาจากเรื่อง โคตรรักเอ๊งเลย มันบอกว่าหาเงินได้แต่ไม่มีความสุขเลยอยากทำอะไรที่อยากทำบ้าง

รอดูตัวอย่างก่อน  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ปกติผมก็เปลี่ยนแปรงทุกๆ 3-4 เดือนอ่ะครับ
ผมแปรงแรงมันบานง่าย  เอือม

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
หน้ามึน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมไม่ค่อยกล้าเปลี่ยน เพราะ กลัวอันใหม่มันขนไม่นุ่มเท่าอันเดิม......   หน้ามึน

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เพื่อนผมเป็นพวกหนอนหนังสือบ้าคอมพิวเตอร์ ตอนนี้มันอยากไปทำงานช่วยเหลือสังคม ไปสอนเด็กผิวดำตามแหล่งสลัม ตอนนี้มันอยู่อเมริกา ได้รึเปล่าครับ

มันบอกว่าแรงบรรดาลใจมาจากเรื่อง โคตรรักเอ๊งเลย มันบอกว่าหาเงินได้แต่ไม่มีความสุขเลยอยากทำอะไรที่อยากทำบ้าง

ได้ค่ะ
เป็นตัวอย่างที่ดีจัง  กรี๊ดดดดด
ถูกใจตรงที่มีแรงบันดาลใจด้วย  ยิ้มน่ารัก
(รบกวนเรียบเรียงเป็นเรื่องราวกว่านี้อีกหน่อยได้หรืำอเปล่าคะ...ตามฟอร์มข้างบนได้ยิ่งดี)

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
อยากบอกว่าคนแถวนี้ไม่ธรรมดาทั้งนั้นแหละค่ะ อมนุษย์ทั้งนั้น สัตว์เอย สิ่งมีชีวิตในวรรณคดีเอย แมลงก็มี ฯลฯ

กลับมาแล้วเฟร้ย แย้ก!

ผมหมดสิทธิ์อ่ะ แนน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ย. 2006, 16:32 น. โดย ชาร์ป » บันทึกการเข้า

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2007, 10:49 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า

คนปั่นเยอะขนาดนี้
เดี๋ยวก็คงมีเรื่องโดนๆครับ

ให้ตายสิ ชอบคำว่า เครือข่ายจิตอาสามากเลย  เจ๋ง

I ROCK , THEREFORE I AM
คนปั่นเยอะขนาดนี้
เดี๋ยวก็คงมีเรื่องโดนๆครับ

ให้ตายสิ ชอบคำว่า เครือข่ายจิตอาสามากเลย เจ๋ง

เก้อพูดจริงเหรอ
ไม่ได้โกหกกันนะ

ดีใจ ซาบซึ้ง  ฮือๆ~

Nothingness
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2007, 10:48 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2