หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 16

ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นสี (แตกหน่อ --สีนะ ไม่ใช่หมี)  (อ่าน 49305 ครั้ง)
รู้ไหม ในโลกนี้มีโรคประหลาดอยู่เหมือนกันเน้อ

(เมื่อคืน ดู ubc แล้วจำมา  ศัพท์เทคนิคเพียบ  หน้ามึน )

อย่างเช่น โรค มองไม่เห็นใบหน้าคน (เห็นว่าเกิดจากการทำงานของสมอง)

แล้วก็ มีโรคเห็นเสียงด้วย (เช่น อักษร A : เป็นสีน้ำเงิน B: เป็นสีส้ม อะไรทำนองนี้)

แต่เค้าว่าโรคเห็นเสียง ความจริงไม่ใช่โรค นะคะ มันคล้าย ๆ กับพรสวรรค์ มากกว่า

น้อยคนนักจะได้เห็น   ฮิ้ววว

เฮ้ย มีคน "เห็นเสียง" ด้วยเหรอ กรี๊ดดดดด
ทีแรกคิดว่าตูผิดปกติอยู่คนเดียว

ขอบคุณนะครับ สบายใจแล้ว

//แตกหน่อจากอวดรู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ย. 2006, 15:25 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พี่แอนเห็นยังไงอ่ะ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
วันนี้เป็นวันที่ดาวพุธโคจรผ่านหน้าดวงอาทิตย์
เป็นปรากฎการณ์ที่พบทุก 3 ปี 10 ปี และ 33 ปี
คนไทยจะสามารถมองเห็นปรากฎการณ์นี้ได้ตอน 6.40 และ 7.15 น.
ตื่นไม่ทัน เสียดาย

ขออภัยถ้าข้อมูลผิดพลาด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
แบบ พูดชื่อคนขึ้นมาปั๊บ มันจะมีสี มีคาแรกเตอร์ออกมาเป็นชื่อคนเลยอะไรงี้
พูดชื่อของอะไรต่างๆ มันก็จะมีภาพออกมาเลย อย่างการตั้งหน้าจอ WLM ที่เปลี่ยนสีได้
ตูก็เปลี่ยนสีไปตามบุคลิกที่รู้สึกนี่แหละ

แต่พูด ABC แล้วเห็นสีนี่ ตัว A สีฟ้า ตัว B สีชมพู ตัว C สีเขียว อะไรงี้ มีใครเป็นมั่งไหม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
งั้นอรก็เป็น (เฉพาะบางคน)
อย่างพี่แอนออกสีส้มเข้มๆ
พี่เจฟสีแดง
พี่โอเอ้สีเขียว
เคนสีน้ำตาล

กรี๊ดดดดด เราเป็นเผ่าสามตาเหมือนกัน

เตรียมตัวปล่อยจักระ

พี่แอนเห็นใครสีอะไรมั่ง

ของเดือนสีฟ้าอ่อน
พี่นัทน้ำตาลเข้ม
กิฟสีชมพูอ่อน

เป็นแบบจางๆ แว้บๆ
เคยเห็นสิ่งของแล้วรู้สึกว่ามันมีสีอะไรไม่รู้เหมือนกัน
แล้วก็พยายามจะลืม

ไม่ค่อยกล้าพูดเรื่องแนวๆ นี้กะใครเท่าไหร่นะเนี่ย

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
แล้วเคยไหม เดินผ่านร้านเครื่องไฟฟ้าที่เค้าเปิดทีวี จะได้ยินเสียง วิ้งงงงงงงงงงงงงง

แ้ล้วถ้าพูดชื่อกัม...............

เออ รู้แล้วล่ะสีอะไร ไม่ต้องบอกนะ
สีน้ำเงินเข้ม อย่างชายชาติทหาร เจ๋ง

กรี๊ดดดดด จริงนะ
ตูหลอกให้ดีใจแล้วยังจะ... ง่ะ

ป.ล.เอาจริงๆ คือสีแดงเลือดหมู

ของอรล้ะ

พี่กัมตอนแรกอรไม่ได้เห็นเป็นสีม่วงนะ
จำได้ลางๆว่าสีออกครามๆอ่อน

ง่ะ ง่ะ ง่ะ ง่ะ ง่ะ ง่ะ ง่ะ ง่ะ

ง่ะ..

กินรอบวง
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 16