หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: Tabanfire  (อ่าน 7271 ครั้ง)

ไม่ได้จะเชียร์ หนังเรื่องนี้ไรมากมายนะครับ แต่ที่ตั้งจู๋นี้ อยากจะเชิญชวนกันไปดู หน่อย
เพราะ ส่วนตัวผมเป็นคนที่ชอบหนังของคุณน้าพันนา มาก จำได้ว่าตอนเด็กๆเดินลัดทุ่งไปดูหนังกลางแปลงบ่อยๆ
เรียกได้ว่า คุณพันนาคนนี้เป้น ดาราในดวงใจผมเลยก็ว่าได้ ดังนั้นเมื่อมีหนังจากฝีมือพี่เขา
ผมเลยอยากจะเป็นส่วนหนึ่งในการช่วยโปรโมทครับ

เพราะดูจากตัวอย่างหนังแล้วถ้าใครชอบ 7 ประจัญบาน ทั้ง 2 ภาค รับรองต้องชอบหนังเรื่องนี้อย่างแน่นอน...
ผู้กับกับ  เฉลิม วงศ์พิมพ์  ของบาแรมยู  พันนา ฤทธิไกร กำกับคิวบู้ และแสดงเองด้วย...

มันส์สะใจ ในแบบฉบับ ของ เดี่ยว ชูพงษ์ จาก เกิดมาลุย...ถ้าใครเคยดู..ลีลาอาจจะสู้ พี่จาไม่ได้ แต่ผมว่าความสามารถเหลือเฟือ

หนังแนว บู้ แฟนตาซี ฮา......4 ธันวา ไปดูกันเนอะ

http://www.konfaibin.com/
http://www.popcornmag.com/bbs/index.php?showtopic=2945
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ย. 2006, 02:39 น. โดย จักรี » บันทึกการเข้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ดูตัวอย่างหนังแล้วครับ ฮาดี กร๊าก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
วันที่ 4 ธ.ค. ติดภารกิจไปจุดเตารถจักรไอน้ำครับ (วันจริงที่วิ่ง วันที่ 5 ธ.ค.) ไว้ไปดูวันอื่นครับ  ฮิ้ววว

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
 ฮือๆ~

http://www.deknang.com/index.php?option=content&task=view&id=493&Itemid=2

ข่าวหนังไทยมาใหม่ครับ
ชื่อเดิมคือ "ตะบันไฟ" ชื่อใหม่คือ "คนไฟบิน" (ยังกะคนม้าบิน) - เฉลิม วงศ์พิมพ์
ทีแรกอ่านชื่อนี้แล้วไม่มีความอยากดูเลย แต่พออ่านแบบร่างก็รู้สึกเจ๋งขึ้นมาเลย 20%
เพราะเรื่องนี้คงเป็นองค์บากในเวอร์ชั่นโจวซิงฉือ ที่ใส่แฟนตาซีหลุดโลกเข้าไปในนั้นด้วย

ชื่อหนังห่วย
ฟอร์มหนังดีกว่าชื่อหนัง
แต่หนังจะดีหรือห่วย ต้องรอดูต่อไป

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมว่าผมเร็วที่สุดแล้วนะ เนี่ย  ง่ะ.......เลยไม่ได้คุ้ย   ขอโทษ  ฮือๆ~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 คริคริ พี่แอนเค้าเร็วนะคะ 
มันมีซาวน์แทรกภาษาอะไรด้วยก็ไม่รู้ครับครับ ฟังไม่ค่อยออก  เอือม

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
แล้วโลโก้ไหนคือตัวไฟนอลกันนี่
เดาว่าคงอันที่พี่แอนโพส
อันอยู่บนโปสเตอร์ส่งเสริมให้หนังดูเกรดบีเข้าไปใหญ่

I ROCK , THEREFORE I AM
เพิ่งเห็น ว่านางเอกนามสกุล "สุวรรณกูฎ" ด้วย   เจ๋ง

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
ถ้าว่างๆไม่มีอะไรทำ ก็จะ จะดูดีไหมนี่เรื่องนี้

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
อยากจะบอกว่าไม่ชอบโปสเตอร์   ง่ะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
 กรี๊ดดดดด ลีโอ พุฒ

พนักงานบริษัท.
เห็นในเมเจอร์โลโก้จะเป็นด้านบนครับ  แต่ที่เขาบอกจะเอาโกอินเตอร์ ไม่แน่ใจว่าเป็นอันไหน...... ฮิ้ววว

ตามมาซ้ำเติมว่าละโว้ค่ะ  กร๊าก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ไม่เป็นไร ครับ อย่างน้อยการประชาสัมพันธ์ก็ไม่ถึงกับล้มเหลว..... ยิ้มน่ารัก 

หน้า: [1] 2