หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 111

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋สูญเสีย  (อ่าน 385102 ครั้ง)
 ไหว้  เอเชื่อนะครับ

(เหงื่อแตกพลั่ก)

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ยังไม่เชื่อซะทีเดียวครับ

................. ในส่วนที่เหลืออีกนิดนึง กลัวครับ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ยังไม่เชื่อซะทีเดียวครับ

................. ในส่วนที่เหลืออีกนิดนึง กลัวครับ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

จุดจุดๆ นั่นคืออะไรครับหมอ

ในงานศพ พยายามบอกย่าให้มาเข้าฝัน
แต่ไม่มีวันไหนเลยที่ย่าเข้าฝัน
แต่ในวันแรกฝันเห็นย่านั่งอยู่ตรงที่วางโลงเย็น นั่งเหยียดขา หันหน้ามาทางตู แล้วพูดอะไรออกมาคำนึง
ตื่นมาก็จำไม่ได้ นึกเท่าไหร่ก้จำไม่ได้

ย่าครับ
เค้าบอกว่าหมอไม่กลัวผี
วันนี้ย่าไปเข้าฝันหมอแมวนะครับ เดี๋ยวหมอแมวเค้าจะมาบอกตั้มเอง ปลื้ม

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
............ คือ นิ่งเงียบไม่พูดอะไรไปแป๊บนึงครับ  (เหงื่อแตกพลั่ก)
งั้นตั้มห้ามบอกนะครับว่าใส่ชุดอะไร  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
  อ่านแล้วขนแขนลุกเลยครับ ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
หมอบอกว่า ย่ายื้อไว้ไม่อยู่แล้ว  ฮือๆ~
ย่าใกล้ไปแล้วล่ะ  ฮือๆ~
หมอบอกว่า ย่ายื้อไว้ไม่อยู่แล้ว  ฮือๆ~
ย่าใกล้ไปแล้วล่ะ  ฮือๆ~
  ทำใจให้สงบนะครับ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด เกิด แก่ เจ็บ ตาย บังคับกันไม่ได้

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
นี่คือการเรียนรู้ชีวิตครับลั่น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ไหว้ เสียใจด้วยคะ

นานๆ จะเข้ามาที
นึกถึงภาพ ตอนเด็กๆ

เท่าที่จำความได้
ย่าสอนเขียนเลย 8 
เพราะ ลั่นไม่ยอมเขียนแบบชาวบ้านเค้าเขียน เขียนเป็น วงกลม สองวงติดกัน  ฮือๆ~

// ทรมานย่ามา 2 อาทิตย์แล้ว
สายระโยง ระยางเต็มตัวไปหมด ในเมื่อไ่ม่มีความหวัง
สงสารย่าค่ะ  ฮือๆ~ หมอเอาใจ .. แต่คือ  ฮือๆ~
โปรตีนในเลือดต่ำ ...
ความดันต่ำ ..
หมอกรีดเลือด เพื่อหาเส้นเลือด
ตัวย่าช้ำไปหมด

ตอนนี้ เหลือแต่เครื่องช่วยหายใจกับน้ำเกลือค่ะ ...

ทำใจไว้เมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้วละค่ะ
แต่ว่า .. พอเอาเข้าจริงก็ เสียใจอยู่
เข้มแข็งไว้ค่ะลั่น   ทำใจดีๆนะ มีสติให้มากๆๆ
ส่วนเรื่องที่เล่า
อ่านแล้วเสียวหลังเล็กๆๆ

อันโตนิโอกะเมโระ ~~

ย่าจ๋า ... ย่าไปดีแล้วนะ
ย่าไม่ต้องทรมานอีกแล้ว
ย่า ไม่ต้องเป็นห่วงอุ๊นะ ...
หลานสาวของย่าคนเดียว จะตั้งใจเรียนแล้วก็ดูแลตัวเองดีๆ
ไม่ต้องให้ย่าเป็นห่วง เหมือนที่ย่าเคยเป็นห่วง

อุ๊อยู่กับย่าตั้งแต่เด็กๆ เพราะแม่กับพ่อต้องสอนหนังสือบนดอยกลับบ้านแค่ศุกร์-อาทิตย์
ย่าดูแลอุ๊... สอนการบ้านตั้งแต่ตอนเล็กๆ
ย่าชอบทำอาหารที่อุ๊ชอบทาน
แตงโม ย่ายังเอาเมล็ดออกให้ ปลาทูย่าก็เอาก้างออกให้
ย่าชงนมให้แล้วเอาไปให้ที่ รร อนุบาลข้างบ้าน
อุ๊มีความสุขที่ได้ผิงไฟกับย่าในตอนเช้า แล้วรอรถเดือนเพื่อไปโรงเรียน
ย่าชอบให้เกาหลังแล้วก็บีบนวดให้ .. ย่าชอบใช่ไหมล่ะ
ย่านะ .. สอนอุ๊มัดโบว์สวยๆ แล้วก็ มัดผมให้อุ๊ตอนไปโรงเรียนทุกวันเลยล่ะ
ย่าชอบพาอุ๊ไปทัศนาจรที่ต่างๆ กับเพื่อนๆของย่าแล้วก็อวดลั่นว่าเก่งนั่นนี่
ย่า ...... โตมาอุ๊มาอยู่ในเมือง อุ๊ไม่ค่อยได้ไปหาย่าเลย
ย่า ...... คงไม่โกรธอุ๊ใช่ไหม
ปีใหม่ อุ๊ก็ไม่ได้กลับบ้าน ..... ไปหาย่าเลย
ย่าคงไม่โกรธอุ๊นะ ... อุ๊ขอโทษ
อะไรที่อุ๊ทำผิดไปก็ขออโหสิกรรมให้อุ๊ด้วยเถอะค่ะ
ย่าคงไม่ดีใจ ถ้าอุ๊มัวแต่ร้องไห้อยู่แบบนี้
ไม่ต้องเป็นห่วงนะย่า  เศร้า

อุ๊ประทับใจย่าและรักย่าเสมอมา
ขอให้ย่าไปสู่สคติเถิด  ไหว้
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

เสียใจด้วยค่ะ

อ้าวชื่ออุ๊เหรอ

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
อย่าเศร้า
อย่าร้องไห้นะครับ
เข้มแข็งไว้
คุณย่ามาเห็นลั่นเศร้าเพราะคุณย่าเอง
มันก็จะทำให้ท่านเศร้าใจไปด้วยนะครับ

และก็ทำในสิ่งที่ทำให้ท่านชื่นใจ สบายใจ หมดห่วง
และทำบุญอุทิศไปท่านด้วยนะครับ

มันเป็นสิ่งที่ทุกคนต้องเจอครับ ไม่ช้าก็เร็ว

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 111