หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 26 27 28 ... 111

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋สูญเสีย  (อ่าน 385260 ครั้ง)
เสียใจด้วยนะกั๊บกิ้ว  เศร้า
เสียใจด้วยนะกิ้ว  ไหว้

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
เสียใจด้วยจ้ะ....

นี่แหละ.. สิ่งที่แน่นอนที่สุดในชีวิตคนเรา
ขอบคุณทุกคนนะคะ  ยิ้มน่ารัก

อันโตนิโอกะเมโระ ~~

เสีียใจด้วย นะน้อง

Las Noches Rubicundior
มาเสียใจในนี้ดีกว่า  มันดูเป็นทางการกว่าที่โน่น   ไหว้

เลวยั้นเงา
ขอบคุณเจ๊มากค่ะ  เกย์ออก
พี่เฟรินด้วย  ฮี่ๆ

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
เมื่อกี้เพิ่งฟังข่าวครับ หลวงพ่อปัญญานันทภิกขุ เจ้าอาวาสวัดชลประทานรังสฤษฎ์ จ.นนทบุรี ได้มรณภาพแล้ว

ไหว้

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
 ไหว้
หลวงปู่ พระธรรมโกศาจารย์ ( ปัญญานันทภิกขุ )
http://www.dharma-gateway.com/monk/monk_biography/misc-104.htm

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ไหว้ วันนี้ตื่นเช้ามาก็ได้รับรู้ข่าวนี้พอดีครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอเบิ้ล
เรียกว่าไม่เบิ้ลดีกว่า ลุงโก้ตั้งกระจู๋อันเดียวกันกะข้างบนไปแล้ว

พอดีนั่งอ่านจดหมายเก่าๆ ในตู้จดหมาย
ก็เลยเจอภาพ-ข้อความเกี่ยวกับกรณีสึนามิจำนวนมากเลย
อ่านไปก็หวิวๆ ไป .. โอ้ นี่เราลืมเหตุการณ์นี้เร็วขนาดนี้เลยเหรอเนี่ย

ตะกั่วป่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2007, 05:57 น. โดย แอน สไปเดอร์มึบ » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

จนมาเจอจดหมายฉบับนึง ก็เป็นฟอร์เวิร์ดที่คุ้นกันนี่แหละ
แต่อ่านแล้วสะดุดกึก..

แอบอ้าง
คุณเคยเคยเห็นไหม
อาสามูลนิธิที่ทำงานกันเสมอไหล่กับแพทย์อาสาในสนามโคลนแบบ3วัน2คืนไม่นอนเลยนะ คุณเคยเห็นกันไหม

คุณเคยเห็นไหม
โลงศพที่ใครก็ไม่รู้ขับรถมาจอดข้างถนน ยกลงวาง แล้วก็ขับรถไปน่ะ ไม่มีใครไปวิ่งตามให้เขามาส่งนะ เขามาเอง

ข้าวกล่องเป็นถุงๆ ถุงละกว่า50กว่ากล่อง
บรรทุกมาในรถปิคอัพเต็มคัน
คนขับจอดลงข้างถนน
วิ่งมาหยิบถุงข้าวลงจากรถวางไว้กับพื้นข้างถนน
ปากเขาไม่พูด
มือเขาสั่นเทา
แววตาอ้อนล้าอย่างแรง
และมีน้ำตาไหลพราก
พอยกถุงข้าวหมดเขาก็ขับรถออกไป
อีกเกือบชั่วโมง
ก็มีคนเห็นเขาทำแบบนั้นอีก ที่ที่ห่างจากที่แรกไม่เกิน100เมตร และเขาทำต่อไปอย่างนี้ทั้งวัน ทหารบางคนจำเขาได้ เขาบอกเราว่า คนนี้เป็นพ่อค้าในตลาดเขาหลักนี้แหละ ลูกเมียหายไปหมด เขาคิดว่าตายแล้ว เลยเดินขึ้นเหนือไปบ้านญาติที่ตะกั่วป่า1วัน1คืน ถึงแล้วก็ช่วยกันทำข้าวกล่อง แล้วตัวเองก็ขับรถเอาไปส่งในผู้เคราะห์ร้าย เขาเห็นคนเดินกันเยอะเขาก็จอดรถเอาข้าวลงวาง เขาเห็นคนนั่งกันอยู่เยอะเขาก็เอาข้าวลงกองไว้กับพื้นข้างถนน เขาไม่พูดกับใครเลย หลายคนเห็นเขาทำอยู่อย่างนี้ 2วันแล้ว

ครอบครัวคนจีน
พ่อขับรถไปช้าๆ
มีลูกเมียนั่งอยู่กะบะหลัง
พวกเขาโยนน้ำให้คนข้างถนนทุกคนที่เดินผ่าน
พวกเขากองน้ำไว้ข้างถนน
แล้วพวกเขาก็ขับรถจากไป

ยายคนหนึ่ง
นั่งอยู่ข้างศาลาการเปรียญวัดเขาหลัก
เขาหาบมะละกอออกมาจากบ้านหลังเขา
เขานั่งสับมะละกอวางไว้ตรงหน้าตั้งแต่เช้าจนบ่าย
ฝ่ามือยายย่นเหมือนเราเอามือแช่น้ำไว้สัก5ชั่วโมง
มือสับไปๆ แต่แววตายาย ไม่ยินดียินร้าย
ทั้งฝรั่งทั้งไทยนั่งกินหยิบกินมะละกอกันพออิ่มแล้วก็เดินหลบไปให้คนอื่นเข้ามากินต่อ

ใครก็ไม่รู้เอาเสื่อผ้ามาวางเป็นกองไว้แล้วก็ไป
แล้วก็มีใครไม่รู้เอามากองทับเข้าไปอีกแล้วก็จากไป
คนไทยคนฝรั่งเดินตาลอยไปหยิบมาใส่หัวใส่ตัว
แต่เสื้อผ้ากองท่วมหัวไม่เคยขาดจากกองเลย
มีคนมากมาย เอามากองเพิ่มให้
หรือเป็นเทวดาหรือที่เอามาเติมให้
พวกเขาไม่ใช่คนเหมือนคุณหรือ
คนไทย

ชอบ FWD Mail อันล่างครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ในที่สุด อุบัติเหตุก็ทำให้ตูก็สูญเสียน้องชายไปคนนึง
(เฮ้ย ไม่ใช่น้องแท้ๆ นะ)

แต่เป็นคนนี้ http://f0nt.com/forum/index.php?action=profile;u=167
มันเป็นพวกขาจรที่สมัครสาวกไว้งั้นๆ แล้วไม่เคยล็อกอิน  ชิ

เป็นอีกหนึ่งตัวอย่างที่ทำให้เราเข้าใจประโยชน์ของหมวกกันน็อคครับ
ใครขี่รถบ่อยๆ ไม่ว่าจะเร็วหรือจะไม่เร็ว จะประมาทหรือระแวดระวังขนาดไหนก็เถอะ
ใส่ๆ ไปเถอะครับ สงสารคนอยู่ข้างหลังจริงๆ

ป.ล. ปั่นอยู่ที่บ้าน คืนนี้คงกลับ กทม.
รายละเอียดเรื่องนี้ ดูได้ที่ http://iannnnn.com/?p=260
อยู่ดีๆก็คิดถึงไอโน้ต.มันขึ้นมา

ป่านนี้มันจะเป็นยังไงมั่งนะ  เศร้า

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
เดี๋ยววันที่ 10 ธันวานี้ก็ไปเจอมัน
ครบปีน่ะ มีอะไรฝากบอกมันไหม ลันล้า

หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 26 27 28 ... 111