หน้า: 1 ... 88 89 90 91 92 93 94 [95] 96 97 98 99 100 101 102 ... 111

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋สูญเสีย  (อ่าน 385234 ครั้ง)
ไม่ได้เข้ามานาน ตั้งแต่ปีใหม่มีคนสูญเสียมากเลยทีเดียว
 ไหว้ เสียใจด้วยกับทุก ๆ คนค่ะ

เราก็ว่าความทรงจำที่ดี ๆ และมีความสุข เป็นสิ่งที่มีคุณค่ามากค่ะ
หลังจากที่ความเศร้าโศกผ่านพ้นไป เราก็จะนึกออกแต่สิ่งดี ๆ ที่เคยมีร่วมกัน
เราเองก็คิดว่าผู้ที่ล่วงลับไปแล้วคงพอใจที่เราจดใจในสิ่งดี ๆ มากกว่าสิ่งที่ทำให้ทุกข์

ของเราวันนี้ได้ข่าวคุณป้า (พี่สาวแม่) ที่แม่สายเข้าโรงพยาบาล
พอดีคุณพ่อคุณแม่ไม่อยู่เลยต้องถามลูกพี่ลูกน้องแทน
น้องบอกว่าคุณป้า(แม่ของน้อง)ไปทัวร์กับเพื่อนแล้วรถประสบอุบัติเหตุ
แต่คุณป้าอาการไม่หนัก วันนี้ลุกขึ้นนั่งได้และทานอาหารได้บ้างแล้ว

ที่เศร้าก็คือน้าพร คุณน้าผู้หญิงข้างบ้าน ที่เป็นเพื่อนสนิทของแม่กับของป้า เสียชีวิตขณะเกิดอุบัติเหตุ ฮือๆ~

ได้ยินแล้วตกใจและเสียใจมาก เป็นเพื่อนบ้านที่เราสนิทที่สุดด้วย
ตอนเราไปเยี่ยมคุณตาที่แม่สาย มีงานบุญที่บ้าน น้าพรยังมาช่วยงาน ช่วยทำกับข้าวอยู่
พอเสร็จงานแล้วก่อนเรา พ่อแม่ จะกลับกรุงเทพ ยังพากันไปกิน MK สุกี้กันอย่างสนุกสนานอยู่เลย
เวลาเราไปเที่ยวบ้านคุณตา จะไปอยู่นานเป็นสัปดาห์ ทุก ๆ วันเดินออกจากบ้านมาต้องเจอน้าพร
บางทีก็เอาน้ำเอาขนมมาแจกเรา แวะคุยกันหน้าบ้านทุกวัน

แต่ต่อไปนี้เวลาไปบ้านที่แม่สายจะไม่ได้เจออีกแล้ว
คิดแล้วใจหาย... มาก ๆ  เศร้า เมื่อกี้ร้องไห้ไปรอบนึงแล้วแต่ก็ยังอยากร้องอีก
สงสารลูกเค้าด้วย เด็กผู้หญิงวัยประมาณเตรียมเอนท์ หรือไม่ก็ปีหนึ่งเนี่ยแหละ...

ตอนนี้พยายามไม่คิดอะไรให้จิตตก =_=;; ปั่นงานอย่างเดียว

http://www.maesainews.com/plus/index.php?name=webboard&file=read&id=155
อันนี้ข่าวที่ลูกกี่ลูกน้องเพิ่งแปะมาให้เมื่อกี้
เจ้าหน้าที่เทศบาลด้วย
บางทีผมอาจจะรู้จัก
เพราะเคยทำงานกับเทศบาลด้วย
เสียใจด้วยนะครับ ไหว้

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
เสาร์นี้เศร้าและหดหู่ใจมาก  ฮือๆ~

คุณแฟนแท้งลูกไปอย่างกะทันหัน ขณะนั่งรถจะกลับบ้านกัน เลยเลี้ยวเข้า รพ.สนามจันทร์ ต้องแอดมิทเลย  เศร้า

ตอนนี้กลับมาพักที่บ้านละ เฮ้อ 3เดือนที่ได้อยู่ด้วยกัน ไปสบายนะลูกน้อย แล้วจะทำบุญไปให้เสมอ ฮือๆ~

ตอนนี้ที่ห่วงคือความรู้สึกของคุณแฟนมากๆ อยากให้เค้ากลับมาสดใสเหมือนเดิม กลัวจะคิดมากและซึมเศร้าไป เศร้า

ไหว้

อืมมม...
เสียใจด้วยครับ  ไหว้

ดูแลกันดีๆ นะ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
เสียใจด้วยนะคะ  ไหว้

ฮ่าๆ ฮือๆ
เีสียใจด้วยนะครับ  ไหว้
อย่างพี่ร่มว่า งานนี้ต้องตั้งหลักดีๆ ดูแลเค้าดีๆนะครับ

ฟังแล้วก็ใจหาย

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
เสียใจด้วยนะคะ ไหว้
เสียใจด้วยครับ ไหว้

ไหว้ เสียใจด้วยนะคะ

ปลอบแฟนอะค่ะ

ถ้าออกจากโรงพยาบาลแล้ว ก็ชวนออกกำลังกาย ทำร่างกาย+จิตใจให้แข็งแรงกว่านี้ แล้วเริ่มต้นกันใหม่นะ
 ฮือๆ~
ฮือๆ~

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เสียใจด้วยนะครับกับพี่แอ้ จ่าแพนด้า แล้วก็พี่ papos
(อ่านไปเศร้าไป นึกถึงชีวิต มันมีจุดเริ่มต้นและจุดจบ)
 ไหว้ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เสียใจด้วยนะคะคุณ papos
ดูแลกันและดูแลตัวเองดี ๆ นะคะ
หน้า: 1 ... 88 89 90 91 92 93 94 [95] 96 97 98 99 100 101 102 ... 111