หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 111

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋สูญเสีย  (อ่าน 385252 ครั้ง)
มีเพื่อนที่พ่อมันเป็นตำรวจ ทำรายงานด้วยกันแล้วต้องถ่ายรูป

พอไปล้าง อัดออกมา มันก็เอามาให้ดู

เปิดดูงานที่ทำอย่างสนุกสนาน
เจอรูปคนโดนรถทับสมองไหลกระจายเป็นวงบนถนน  อ้วก

กินข้าวไม่ลงกันถ้วนหน้า

สมองเนี้ย เคยเห็นแบบสดๆ ทีนึง  ฮิ้ววว

ดูแล้วได้ปลงดีเลยทีเดียว  ปลื้ม

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
รูปของหมอแมวดูสะอาดนะครับ เพราะเป็นการชันสูตรด้วยแหละ
ไม่ได้น่ากลัวเท่ากับรูปที่เกิดเหตุจริงๆซึ่งแบนั้นเลือดท่วมน่ากลัวกว่ามาก
ดูแล้วก็เฉยๆครับ ตวามตายมันเรื่องใกล้ตัว
ผมชอบแบบตายเลือดสาดมากกว่า เพราะว่ามีกลิ่นคาวเลือดและมักไม่เหม็นมาก
ส่วนตายประเภทที่ไม่ชอบก็เช่น ตายไปนานๆ หนอนขึ้นเรียบร้อย หรือลอยมากับน้ำอืดกว่าตัวจริง3เท่า  เอือม

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 กร๊าก กร๊าก
ทานไม่สะดวกใช่มั้ยคะ

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
อยากทราบว่าที่หน้าผากรอยอะไรครับ ฮิ้ววว

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
 หน้าแตก

โห

อี๋~

ไหว้

(เหงื่อแตกพลั่ก)

ตามนั้น

ไม่ได้เปิดดู แค่อ่านๆ ก็...

อยากทราบว่าที่หน้าผากรอยอะไรครับ ฮิ้ววว

น่าจะรอยกระสุนนะครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ตอนนี้ปาล์มกำลังจะสูญเสียอากงค่ะ

ถ้าทำเรื่องลาเรียนขอTake holidayได้ เร็วๆ นี้เราคงได้พบกันที่ไทย

เศร้าค่ะ เศร้า
เป็นกำลังใจให้นะคะ  ไหว้

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
ทำใจให้สงบ สบายนะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

http://fogonazos.blogspot.com/2007/02/hiroshima-pictures-they-didnt-want-us_05.html
รวมภาพความสูญเสียจากฮิโรชิม่าครับ (เพิ่งได้ดูสุสานหิ่งห้อยเลยหาอะไรประกอบมาดูเล่น)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หดหู่ที่สุด  เศร้า

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
เมื่อช่วง25-26กค.ที่ผ่านมา อาจารย์ที่ศิริราชท่านหนึ่งถึงแก่กรรม หลังจากท่านพักรักษาตัวในโรงพยาบาลศิริราชเป็นตั้งแต่ประมาณ2530 หรือเกือบ20ปีมาแล้ว
หลังทราบข่าวก็เกิดความรู้สึกที่บอกไม่ถูก ผมรู้สึกเศร้าๆยังไงบอกไม่ถูก

อาจารย์ไม่เคยสอนผม เพราะตอนที่อาจารย์ต้องพักรักษาตัวในโรงพยาบาล ผมเพิ่งอายุได้แค่6ขวบ
ผมมาเรียนที่ศิริราช โดยที่ไม่เคยเห็นตัวจริงของอาจารย์เลยแม้แต่ครั้งเดียว

แต่เชื่อหรือไม่ว่าอาจารย์ภูเก็ต เป็นอาจารย์ศิริราช ที่มีนักศึกษาแพทย์เคยเห็นมากที่สุดคนนึง
นั่นเพราะอาจารย์เป็นผู้จัดทำวีดีโอสื่อการสอนวิชาประสาทกายวิภาคศาสตร์ (Neuroanatomy) ซึ่งเป็ฯวิชาที่คนเรียนไม่รู้เรื่องมากที่สุดวิชานึง
ผมเอง เรียนกับอาจารย์ผ่านทางวีดีโอนี้เป็นเวลา1ปีเต็ม เช่นเดียวกับนักศึกษาแพทย์อีกหลายคนหลายสถาบัน
ทุกปีจะมีนักศึกษาแพทย์นำดอกไม้ไปไหว้อาจารย์ .... อาจารย์ที่ไม่ได้สอนพวกเขาโดยตรง ... แต่สอนเขาผ่านทางงานสื่อการสอนอันเป็นผลงานชิ้นเอกในวงการศึกษาแพทย์

ขอไว้อาลัยให้อาจารย์ครับ  ไหว้

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
อูน อ่านแล้วขนลุกชูชัน โห

หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 111