หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 18

ผู้เขียน หัวข้อ: มนต์นมสด เสน่ห์แห่งความหอมหวาน...  (อ่าน 64535 ครั้ง)
ยังไม่เข้าใจว่าจู๋นี้คุยอะไรกัน   ง่ะ

Today you , Tomorrow me.
เรื่องนม ล้วนๆ หื่น
รู้สึกจะมีทั้ง Drag และ overlaping ด้วยนะเนี่ย
ถ้าสอนด้วยรูปนี้ท่าจะกระจ่างกันทั่วหน้า  หื่น

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ถ้าเปลี่ยนตำแหน่งหน่อยละ  ..........

อ้วก   คงรุ้นะผมหมายถึงอะไร

ต้องขอโทษป๋าด้วยที่เอามาทำแบบนี้ ทั้งๆที่รุ้ว่ามันไม่เหมาะ  แต่ผมก็ทำ  เศร้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หมายความว่าที่แท้ป๋ามีใจเป็นหญิงเหรอ  กร๊าก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ตั้งชื่อกระจู๋ซะน่ากิน
เดือนไม่ค่อยชอบกินนม
โดยเฉพาะนมสเตอริไรซ์
แต่บางทีก็ชอบกิน
โดยเฉพาะอาหารที่ต่อท้ายด้วยคำว่านมสด
ไม่แน่ไม่นอนแฮะ

แต่คำว่านมสดมันดูน่ากินจริงๆ นะ

/ตัดหน้าอีกแล้ว ฮือๆ~
โดดแรงๆ หน่อยสิน้องเอ๊ย แอบหื่นกระดี๊กระด๊า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผม .. เมจิ รสกาแฟ .. ติดจริงๆรสนี้  ฮี่ๆ

"ถึงอาทิตย์จะอัสดง แต่กูยังมีไฟแช็ค" - Kurt Cobain -
เกิดมาไม่เคยกินนม  แบบนี้เลยให้ตายสิ.............   หื่น

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 เอือม

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ผมหมายถึง มนต์ นมสด   เหลือบ

สมัยมัธยมกินบ่อยมากเพราะเลิกเรียนก็เดินไปกินได้เลย
แต่ก่อนยังไม่ค่อยมีห้าง :05:ก็ไปนั่งมนต์ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อย
ได้กินเลยไม่รู้ว่าเปลี่ยนไปแค่ไหน

แต่ถ้าเป็นตอนนี้ชอบนมตราหมีโกล์ดที่เป็นรสชาเขียวกระป๋องเล็กๆ กรี๊ดดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
มนต์นมสดมันมาเปิดนานแล้วที่ MBK ชั้นสองนะครับ
ผมว่ารสชาติมันก็ดีทีเดียว แต่เท่าที่บอกมาว่า เมื่อก่อนมันอร่อยกว่านี้
ผมเริ่มจะจินตนาการไม่ถูก เพราะทุกวันนี้ที่ได้ทานนี่
ก้อรู้สึกว่ามันอร่อยมากๆ(แพงโคตรๆ) อยู่แล้ว

โอววว พูดแล้วอยากกิน

A R R 3 E . G R A P H I C S . L A S T . D E S I G N . O N . E A R T H
มนต์นมสด หมายถึงชื่อร้านเหรอครับ  งั้นเหรอ

ขอบอกตามตรงว่าไม่เคยได้ยินคำว่า มนต์นมสด มาก่อนเลย

Today you , Tomorrow me.
ผมก็คิดว่าเป็น ศาสตร์มืด....

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 18