หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: สร้างแรงจูงใจให้กิจวัตรเดิมๆ  (อ่าน 14624 ครั้ง)
วงจรชีวิตเดิมๆ แต่ละวันของคนเรา
ไม่ว่าเราจะชอบที่จะทำหรือไม่ก็ตาม
บางทีคนเราก็ต้องมีเวลาขี้เกียจกันบ้าง ถูกมะ

ขี้เกียจทำงาน
ขี้เกียจเรียน
ขี้เกียจนอน
ขี้เกียจตื่น
ขี้เกียจกิน

แล้วซักพัก การขี้เกียจเหล่านั้นก็จะส่งผลกระทบกะเราแน่ๆ
คงรู้กันนะว่าผลเสียหรือผลดี กร๊าก ฮือๆ~

อย่างเดือนตอนนี้ขี้เกียจเรียนมากๆ เลย ในบางวันน่ะนะ
ก็ใช้วิธีเดินไปเรียนกะเพื่อนเอา

มันทำให้เรามีแรงจูงใจไปเรียนได้นิดนึง
คือถ้าตื่นมาแล้วยังขี้เกียจอยู่ ก็ต้องคิดว่า อ๊ะ ถ้าเราสายเพื่อนก็ต้องรอเรา
ถ้าเราโดดเรียนเราก็ต้องโทรไปบอกมัน แล้วเราก็เรียนไม่ทัน
เพราะฉะนั้นลุกไปเรียนก็ได้วะ

ฟังดูงี่เง่าๆ แต่ช่วยได้นิดๆ นะ ฮิ้ววว

แล้วคนอื่นมีแรงจูงใจมั่งมั้ยคะในการทำอะไรซ้ำๆ ในแต่ละวันเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ย. 2006, 11:55 น. โดย るかわ かえで » บันทึกการเข้า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เงิน!!

ไม่รีบปิดงาน มึงอดตายแน่!!

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เงิน!!

ไม่รีบปิดงาน มึงอดตายแน่!!

ฮิ้ววว/

ไม่ทำงาน ไม่มีเงิน ตายห่าแน่ครับ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
พนักงานบริษัท ตอนบ่าย ถ้าใครไม่ง่วงนี่ เทพเจ้ามากๆ

กาก
เคยขี้เกียจเรียนแบบสุดๆ เพราะถูกบังคับให้เรียนคณะที่ไม่ชอบ

ผล ถึงอยู่มาจนปี 8 แบบนี้

ตอนนี้ขยันตั้งใจเรียนให้จบ รีบทำงานเก็บเงิน

แรงจูงใจ
แฟนครับ  - สงสารเค้า ต้องมารอคนไร้อนาคตอย่างผม ทั้งๆที่คนที่ดีกว่าก็มี
             -  อยากแต่งงานแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ย. 2006, 12:03 น. โดย MUMโคตร™ » บันทึกการเข้า
   ความหวังจากคนที่เราแคร์ครับ

แม้มันยากลำบาก แต่พอคิดว่ามีคนที่เราแคร์กำลังมองดูเราอยู่ ก็จะฮึดสู้ขึ้นมาได้อย่างน่าประหลาดใจ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
อีกอย่างที่พยายามจะเรียนนี่คือ
อยากให้ชีวิตนักศึกษาให้คุ้มล่ะ
เรียน ทำการบ้าน เครียด เรียนไม่รู้เรื่อง โวยวาย
มันก็มีความสุขแปลกๆ อีกแบบนึง

ถ้าจบแล้วเกิดไปมีชีวิตพนักงานบริษัทขึ้นจะได้ไม่เสียดาย

//โอ้ววว พี่มัม กรี๊ดดดดด

อยากเป็นนักศึกษาให้เป็น
ลองไม่เรียนดูสิครับ

บ้ากิจกรรมแบบตู แล้วจบมาก็จะได้เป็นทหาร กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โชคดีบริษัทผม ถึงเงินจะน้อย แต่แชท-เข้าเน็ต โหลดเพลงได้ตามสะดวก
นี่แหละที่ทำให้อยากมาทำงาน เพราะได้เข้าเว็บได้ทั้งวัน กร๊าก
ถือเป็นแรงจูงใจมั้ย?? แต่มันทำให้ผมไม่เบื่อที่จะมาทำงาน

กำลังโหลดข้อมูล .....
 นะนะนะ ดีจังค่ะ

ถ้าทำงานก็อยากทำงานที่ได้ข้องเกี่ยวกะคอมพิวเตอร์ซักนิดนะ
(จะได้มั้ยก็ไม่รู้)

ส่วนแรงจูงใจในตอนนี้อีกอย่างคือ "ถ้าไม่ตั้งใจเรียน ตกทุนแน่ตู"
บ้ากิจกรรมหนักๆ เก้าะมีหวัง...

​​โชคดีบริษัทผม​​ ​​ถึง​​​เงิน​​​จะ​​​น้อย​​ ​​แต่​​​แชท​​-​​เข้า​​​เน็ต​​ ​​โหลดเพลง​​​ได้​​​ตามสะดวก​​
​​นี่​​​แหละที่ทำ​​​ให้​​​อยากมาทำ​​​งาน​​ ​​เพราะ​​​ได้​​​เข้า​​​เว็บ​​​ได้​​​ทั้ง​​​วัน​​ กร๊าก
​​ถือ​​​เป็น​​​แรงจูงใจมั้ย​​?? ​​แต่มันทำ​​​ให้​​​ผม​​​ไม่​​​เบื่อที่​​​จะ​​​มาทำ​​​งาน​​
8]​​คล้ายๆ​​​กัน​​  ​​แต่นี่​​​เป็น​​​แรงจูงใจ​​​ให้​​​มาทำ​​​แล็บ​​  ​​เน็ทแรงมั่กๆ​​ ​​อิอิ

ถ้าทำงานก็อยากทำงานที่ได้ข้องเกี่ยวกะคอมพิวเตอร์ซักนิดนะ

ส่วนแรงจูงใจในตอนนี้อีกอย่างคือ "ถ้าไม่ตั้งใจเรียน ตกทุนแน่ตู"
บ้ากิจกรรมหนักๆ เก้าะมีหวัง...
ปีสี่แล้ว  เกรดไม่มีผลต่อเงินแล้วเว้ย  อู้ได้ตามสะดวก
(รุ่นเดือน เค้าบอกว่าถ้าได้เกิน 3.25 จะให้เรียนต่อโทด้วยหละ
ถ้าโครงการมันผ่านครม.นะ เห็นว่าหลายพันล้านเลย เฮ้ย!?)
แรงจูงใจที่ยังทนร้องเพลงที่ร้านต่อ ทั้งๆที่เงินก็ไม่ดี ลูกค้าก็มีแต่รุ่นพี่กับขาประจำหน้าเดิมๆ
เครื่องเสียงก็ไม่ค่อยดี - แย่
เพราะ นึกซะว่าร้านนี้เป็นห้องซ้อมฟรีที่แถมเงินกับน้ำแล้วก็มิกเซอร์ให้ เป็นร้านของรุ่นพี่
ถ้าเล่นที่ร้านนี้แล้วซาวด์ออกมาห่วยก็โบ้ยเครื่องเสียงได้แต่ถ้าออกมาดี เล่นที่อื่นก็เทพล่ะ ที่สำคัญชอบมีเซอร์ไพรส์มีแขกสาวๆสวยๆหน้าใหม่โผล่มาให้เป็นอาหารตาบ่อยๆ  หื่น
จริงอ้ะเจ๊ดา กรี๊ดดดดด
งั้นตั้งเป้าหมายใหม่ ต้องมากกว่า 3.4 ทุกเทอมที่เหลือ

เอิ๊ก ตายแน่ตู  ฮือๆ~

ตรงข้ามกับพี่ ตอนนพี่ี้อยากทำงาน ที่ไม่เกี่ยวกับคอม ง่ะ

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
 ปลื้ม แรงจูงใจ

ครอบครัว 

ฮิ้ววว  เงินเนี้ย น้อยๆ ก็อยู่ได้แล้ว

แต่ทำงานเพื่อส่งเงินให้ครอบครัว  ฮิ้ววว

แรงจูงใจในการทำงานอีกอย่าง

สาวๆ AIS Serenade  แอบหื่น
สาวแบงค์กสิกร แอบหื่นกระดี๊กระด๊า

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: [1] 2 3 4 5