หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 25

ผู้เขียน หัวข้อ: ผักกาดโดนรุมต่อย!  (อ่าน 98615 ครั้ง)
ตะกี้นั่งทำงานอยู่ ได้ยินเสียงเหมือนหมาเล่นกันที่พื้นชานไม้
นึกว่าไอ้เด็กพวกนี้เล่นกันแรงอีกแล้ว ต้องออกไปดูซะหน่อย
ปรากฎว่า เป็นปู้ กะลังเอามือปัดหน้าตัวเอง สลับกับเอาหน้าถูพื้นไม้
นึกในใจว่า เฮ้ย โดนงูพ่นพิษอีกล่ะสิเนี่ย

แล้วก็ได้ยินเสียงหึ่งๆ เสียงผึ้งน่ะ ปกติตรงชานบ้านจะเป็นที่ชุมนุมของผึ้งอยู่แล้ว
ใจชื้นขึ้นมาหน่อยว่า ผึ้งต่อยชัวร์ เพราะเคยเห็นมันไล่งับผึ้งอยู่บ้าง
แต่คราวนี้มันเสียงหึ่งๆ มันดังมากๆ
หันไปก็เจอกลุ่มผึ้งเต็มเลย ตะกี้ไม่ทันสังเกต

เดินไปดูปู้ก่อน วิ่งไปมาเอาหน้าถูพื้นไม่หยุด
แล้วคิดได้ว่าไอ้ผักกาดมันนอนอยู่ตรงชุมนุมผึ้งนี่หว่า!

โอย ... จะเป็นลม   ฮือๆ~
ผึ้งเต็มหน้าผักกาดเลย

ไอ้ผักกาดก็เสือกนักสู้ ไม่ร้องสักแอะ แต่เอาขาปัดไปปัดมาอยู่เหมือนกัน
เอาไงดีวะ ตูก็แพ้ผึ้งซะด้วย แถมตอนนี้ผึ้งเต็มเลย
เสียงหึ่งๆดังลั่น สยองชะมัด

หยิบเสื้อกันหนาวมาใส่ เอาผ้าขาวม้าที่ปูโต๊ะอยู่มาพันหัว
แล้วก็อุ้มผักกาดลงไปที่สนามหน้าบ้าน
(ตอนนี้โตนต่อยกระบาลไปหนึ่งจึ๊กละ ไม่เจ็บเท่าไหร่แฮะ คงเพราะเตรียมใจไว้แล้ว)

เฮ้อ .. หัวใจจะวาย

(มีอีกๆ ยังไม่จบ)

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
มันเป็นไรมากไหมคะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
สงสารหมา ฮือๆ~
กรี๊ดๆ กรี๊ดดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
.......
โอย ... จะเป็นลม   ฮือๆ~
ผึ้งเต็มหน้าผักกาดเลย

ไอ้ผักกาดก็เสือกนักสู้ ไม่ร้องสักแอะ แต่เอาขาปัดไปปัดมาอยู่เหมือนกัน
เอาไงดีวะ ตูก็แพ้ผึ้งซะด้วย แถมตอนนี้ผึ้งเต็มเลย
เสียงหึ่งๆดังลั่น สยองชะมัด

(อิอิ)
คงไม่เป็นไรนะครับ ผักาดไม่ได้แพ้ผึ้งเหมือนลุงใช่ไหมครับ กรี๊ดดดดด

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
   ฉีกปากแผลให้กว้าง แล้วเอาทิงเจอร์เทใส่ครับ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ืทีแรกก็เห็นมันเงียบไปละ เหลืออยู่สี่ห้าตัว
แล้วก็เดินขึ้นบ้าน ดูว่ามันเยอะแค่ไหน
สักพัก หันไปดูผักกาด เอาอีกและ
มาเป็นร้อย รุมหน้าอย่างเดียวเลย   ฮือๆ~

คราวนี้กะว่าโดนก็โดนวะ อุ้มผักกาดวิ่งกลับเข้าบ้าน ปิดประตู
เอาผ้าขาวม้าปัดที่เกาะๆอยู่ออก แล้วเหยียบ (ปกติไม่เหยียบมันนะ แต่นี่โมโหมาก)

แล้วก็สำรวจบาดแผล

นีี่เป็นเหล็กไนบางส่วนที่เก็บมาจากหัวไอ้ผักกาด

รอบตา หู และจมูกโดนเยอะมาก เก็บไปก่อนหน้านี้รอบนึงแล้ว
นี่เฉพาะที่เก็บรอบสอง

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ผักกาดป๋าโดนผึ้งต่อย ส่วนผักกาดผม (แมว) โดนยาเบื่อม่องเท่งไปแล้ว

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
 โวย เยอะมาก

นึกสภาพหน้ามันไม่ออก

แล้วตอนนี้ผักกาดเป็นงัยบ้างครับ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

... กอล์ฟจ๊ะ
แล้วลุงอ๋าห์ โดนลูกหลงไหมคะ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เป็นอะไรมากป่าวครับ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
คิดแล้วสยองแทนเลย เมื่อไม่นานนี้พ่อผมก็เพิ่งโดนแตนต่อยหน้า รุมกันทั้งรังเหมือนกัน  ฮือๆ~

Today you , Tomorrow me.
ผักกาดเป็นไงบ้างอ่ะคะ

เห็นเหล็กไนแล้วน่ากลัวจัง

กระต่ายโฉด !!!
 เฮ้ย!?

บอกผักกาดให้ตั้งการ์ดรับสิครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สยองอะ

ขนลุกเลย    เฮ้ย!?

.V.+ busy_boy .V.+
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 25